Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwazo wamwisho wa gbagbo

Discussion in 'International Forum' started by Mzee2000, Dec 24, 2010.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Source bbc news Dec 24 2010

    Earlier, the region's central bank handed over control of Ivory Coast's accounts to Mr Ouattara.

    Correspondents say the moves are increasing the isolation of Mr Gbagbo, who has insisted that he won the vote.

    The decision of the Central Bank of West African States could make it difficult for the incumbent president to pay the army.

    Sasa nampa huyu dikteta mwezi mmoja tu, pale pesa za kuwalipa wafanyakazi wa serikiri zitakapokauka.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Dec 24, 2010
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,024
    Likes Received: 1,322
    Trophy Points: 280
    Atachapisha pesa zake!
     
  3. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #3
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Jamaa wa UN Wana ubaguzi mbona wamemvumili Jk. Na kuchakachua kote kule.
     
  4. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #4
    Dec 24, 2010
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Tukubali ingawa kulikuwa na wizi wa hapa na pale, jk alishinda huu uchaguzi. Kibaya kwa bgabgo ni kwamba ECOWAS AU, na UN hawamkubali.Halafu upuuzi wake umewahuzi wengi, yaani unaalika UN wanaspend 400m dollars halafu upinzani ukishinda unakataa hii si tu kukosa shukrani bali ni kututia aibu waafrika, maana hii ni tabia ya kitoto kabisa.
     
  5. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #5
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Gbagbo should go!
     
  6. L

    Leornado JF-Expert Member

    #6
    Dec 24, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Dah Gabgo sijui babgo ana wakati mgumu saana kama jina lake. He should pack his things and go kabla hajazingirwa na maadui zake.
     
  7. Jituoriginal

    Jituoriginal JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 355
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mi nitazidi kulia na Jk ,mugabe ,kibaki. ndio Wamejenga kamchezo haka sasa kila mtu anaiga.
     
  8. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #8
    Dec 24, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,086
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    acha kudanganya wewe, JK alishinda wap? tuambiane tu the West wana interest zao haswa kwenye madini na hawako assured kama watapata upenyo kama uongozi mwingineo utaingia
     
  9. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #9
    Dec 24, 2010
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Acheni ushabiki usiokuwa na vichwa wala miguu JK alishinda uchaguzi kweli japokuwa ni kwa asilimia ndogo tofauti na zilizotangazwa
     
  10. Shakazulu

    Shakazulu JF-Expert Member

    #10
    Dec 25, 2010
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 939
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Kama una uhakika basi tuambie alishinda kwa asilimia ngapi?
     
  11. l

    limited JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2010
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 296
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    waht is AU saying about this(Ivory coast) huwa siwaelewi hawa viongozi wa africa what a shame.
     
  12. shanature

    shanature JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 711
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    MBONA BONGO HAWAJATUSAIDIA wamwache gagbo aendelee,,,,,,,,,,,,,,,,,,,kwani shida iko wapi mbona sisi tupo poa tu hapa jf na kwingineko,,,,,,,,,,,wangeanza hapa hapa,,,kwetu ndio waende na huko,,,,,,,ubaguzi au ni haya makontena ya dhahabu/mchanga wanayochota mpaka yaishe ndio watusaidie,,,,,,,,,,,,,wizi mtupu,,,,,,,itakua ana msimamo mkali juu ya rasilimali
     
  13. smati

    smati Senior Member

    #13
    Dec 25, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna mlango wa nyuma ati??
     
  14. Joss

    Joss JF-Expert Member

    #14
    Dec 25, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 730
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kinachoangaliwa hapo ni nani katangazwa mshindi na tume ya uchaguzi。
     
  15. B

    Byendangwero JF-Expert Member

    #15
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 872
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hizi hatua zinazochukuliwa dhidi ya gbagbo ni za kutia moyo, na uenda zikamfanya Mugabe afikirie mara mbili kama alikuwa amepanga kuchakachua hata huu uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mapema mwaka ujao. Hata hivyo, ECOWAS inastahili pongezi kwa msimamo wake madhubuti. Kinyume na SADAC ambayo viongozi wake wana tabia ya kulindana hata pale panapo onekana pana dhuluma ya wazi, ECOWAS safari hii imeonyesha kuwa haina mchezo na mambo ya kipuuzi. Msimamo huo wa ECOWAS ndiyo umerahisisha mambo kwa AU na UN.
     
  16. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #16
    Dec 25, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nilisikia America nao wameonyesha nia ya kupeleka majeshi ya kumng'oa huyo dikteta.
    Wakitoka Ivory coast wasisahau kuja na huku kwetu Tz.
     
  17. boma2000

    boma2000 JF-Expert Member

    #17
    Dec 25, 2010
    Joined: Oct 18, 2009
    Messages: 2,965
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Mkuu do not be too optimistic on this, if mugabe survived for years until 2009, do not expect the highlighted in red to occur. Gbagbo knows the tricks and Bob is there to teach him how to survive
     
  18. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #18
    Dec 25, 2010
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,992
    Likes Received: 9,636
    Trophy Points: 280
    Siyo Mugabe tu Mkuu bali viongozi wengi wa Afrika ambao hupenda kung'ang'ania madarakani kwa kila hali hata ikibidi kuiba chaguzi kama ilivyotokea Kenya, Tanzania na nchi nyingi za Afrika. Yule M7 sasa hivi atakuwa tumbo joto maana naye ni mmoja wa ving'ang'anizi vya kubaki madarakani. Juzi juzi yule Mubarak wa Misri naye kachakachua matokeo.

     
  19. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #19
    Dec 27, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    wala sio wabaguzi, si mlikaa kimya? je mlionyesha kukerwa kwenu? tatizo la mitanzania ni kulalamika tu bila ya vitendo
     
  20. Mallaba

    Mallaba JF-Expert Member

    #20
    Dec 27, 2010
    Joined: Jan 30, 2008
    Messages: 2,561
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    If you stop chasing your dream, you're already dead
     
Loading...