Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwanasheria mkuu kuwa mwanachama wa CCM ni sahihi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by DOMA, Jul 5, 2012.

  1. D

    DOMA JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kwenye Cv ya mwanasheria mkuu iliyopo kwenye kumbukumbu za bunge inaonyesha kwamba mwanasheria mkuu jaji Werema ni mwanachama wa chama cha mapinduzi(CCM) sasa sijajua hivi hii ni sahihi kwa mwanasheria mkuu kuwa na chama cha siasa?
     
  2. Janja PORI

    Janja PORI JF-Expert Member

    #2
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 31, 2011
    Messages: 804
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    hii ndo Tanzania
     
  3. kibol

    kibol JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 2,898
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 160
    Apo ata mimi nimeshindwa kupaelewa kwenye ile c.v yake,wewe unategemea refa anapokua mshabiki wa timu moja kati ya mbili anazochezesha ataitendea hii nyingine haki kweli?tanzania tunahitaji reforms nyingi sn ktk mfumo wetu wa utawala
     
  4. c

    cheichei2010 JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 900
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Huyu mzee mie nilishamtoa kwenye list yangu ya watu wa maana ,pale Tundu Lissu alipombana kuhusiana na yeye kukubaliana kuwa ruhusu wakuu wa mikoa na wilaya kuingia kwenye kamati za nidhamu za mahakama.Hata Pinda alikataa mpaka pale spika alipomuuliza mara mbilimbili.Ni mtu ambaye ataingia kwenye rekodi ya kutufanyia maamuzi ya hovyo ya kisheria.
     
  5. Kakulwa P

    Kakulwa P JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila kuwa mwanachama wa CCM nani ampe hiyo nafasi, si mnamshuhudia anavyotoa pumba wakati anavyosema Prof. Shivji ambaye ni mwalimu wake hajui lolote kuhusu katiba? Hicho ni kigezo cha kutumwa ki-chama kusema hayo lakini pia LLM yake ni online vile! AIBU KWAKE
     
  6. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2012
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145

    Inawezekana kwa TANZANIA PEKEEE!!!:whistle::confused2:
     
  7. Fekifeki

    Fekifeki JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,009
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Watz wote wanatakiwa wajue si halali kuwa na mwanasheria wa serikali anayetoka ktk chama fulani! kama alivyo Werema ambaye ni mwanaCCM! Imefika wakati wa kutoa maoni ktk tume kwenye mchakato wa kupata katiba mpya, kuhusiana na hili.
     
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mimi sidhani kama kuwa mwanachama wa chama gani kunamfanya mtu akose sifa za kutumikia chombo cha umma. Baadaye tutaangalia anatoka dini gani, mkoa au kanda gani au anapendelea timu gani. Muhimu ni kuwa mara tu anapokabidhiwa dhamana ya kuutumikia umma, anawacha ushabiki wake na kutenda majukumu yake kwa haki.
     
  9. Escobar

    Escobar JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Katiba mpya inatakiwa i omit hii kitu kwa kupunguza madaraka ya mkulu kwanza na kuweka conditions za namna nzuri ambayo nchi itapata mwanasheria mkuu, mabalozi na wakuu wa taasisi zingine mbalimbali zinazoendeshwa na kodi za wananchi, si mbaya tukiwaiga wakenya walivyopata viongozi wa tume ya uchaguzi, interview ilifanyika na jopo la wataalam na ilikuwa live kwenye television and the best were selected and not the well known!
     
  10. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Sikujua kama jamaa ni mpuuzi kiasi hicho. Kumdharau mwalimu aliyekupa maarifa?! Ni utovu wa nidhamu wa hali ya juu.
     
  11. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kila mtanzania mwenye umri wa kuanzia miaka 18 anayo haki ya kuwa mfuasi wa chama chochote cha siasa. Je Mwanasheria wa serikali asiwe mwanachama wa chama chochote? au atoke chama cha upinzani?
    Mawazo mgando hayo. Hakuna sehemu inayotamka kuwa kiongozi wa serikali asiwe mwanachama wa chama cha sisa.
    Unafikiri wabunge wanatawala wananchi ambao wanatoka vyama vyao pekee? kama si hivyo basi ingekuwepo sheria inayosema wabunge na wasiwe vyma kwa sababu wanaongoza watu ambao siyo wafuasi wa vyama vyao pekee.
     
  12. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #12
    Jul 5, 2012
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Chuo chenyewe ni Fake unaweza pata digrii yako ndani ya 24 hrs pochi lako tu

     
  13. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #13
    Jul 5, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nadhani wengi mnatishwa na hilo jina "mwanasheria mkuu", all in all hicho ni cheo cha kisiasa na ni kwa chama kinachotawala iwe Marekani, Australia, Belgium au Zimbabwe. Ndio maana kila chama kikichukua madaraka wanakuja na mwanasheria mkuu wao. Na si ajabu huyo Werema kuwa au kuwahi kuwa CCM. Tatizo tu ni pale ambapo maslahi ya chama yakiwekwa mbele kuliko yale ya Taifa and that is purely the bongo way.
     
  14. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #14
    Jul 5, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Muda wake ukiisha anagombea ubunge like Chenge!
     
  15. k

    kibaja Senior Member

    #15
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kumbuka alikuwa jaji wa mahakama kuu kabla ya kuwa appointed katika nafasi ya sasa, kwa hiyo inaruhusiwa jaji wa mahakama kuwa na chama?
     
  16. Ikwanja

    Ikwanja JF-Expert Member

    #16
    Jul 5, 2012
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,658
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    Kuhusu Werema, yote mia, jana alinifurahisha sana alipokuwa anawasilisha, alianza kwa vijembe kwa Lisu, bla bla bla!, lakini akajikuta najipa somo yeye mwenyewe na kujikuta anakubalina na alichokuwa amesema Lisu, kali zaidi Muda wa kuchangia ukawa umekwisha. Hao ndo wasomi wetu wa sheria. yaani kelele zote zile hata yeye anaona kitendawili cha muungano wetu. where is Tanganyika? nobody knows.

    Kwa ufupi Werema ni janga la kitaifa.
     
  17. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #17
    Jul 5, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii nchi utakuta mkuu wa majeshi, wa polisi, usalama wa taifa, majaji na mahakimu zetu wote ni wanachama wa ccm sasa hapo jiulize kama wewe ni mwanachama wa upinzani utapata haki yoyote kweli?
     
  18. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #18
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kusema kweli sijui sheria wala kanuni za kuwa jaji wa mahakama kuu. Maelezo yangu ni ya hisia binafsi, nikizingatia professionalism ambapo mbali na elimu, mtu anatakiwa awe mkweli, mwadilifu na bila ya upendeleo katika maamuzi namatendo yake. Hata kama mtu hana chama (rasmi) lakini ikiwa katika matendo yake anapendelea chama fulani, huyo nafasi hiyo haimstahiki kama ambavyo Werema anatumia nafasi ya umma kwa misingi ya chama kwanza kuliko wajibu wake kwa umma, atakuwa amepotea na hatufai.
     
  19. k

    kibaja Senior Member

    #19
    Jul 5, 2012
    Joined: Jun 5, 2012
    Messages: 100
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    huo ndio ukweli mkuu, majaji hawatakiwi kuwa na chama ila kuna stor kuwa kuna jaji alipata nafasi za kisiasa na kugundulika kuwa alikuwa mwanachama wa ccm wa siku nyingi sitamtaja jina lakini yupo
     
  20. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #20
    Jul 5, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Mwengine atakuwa huyu werema ambaye kwenye CV yake imeoneshwa wazi kuwa ni mwanachama wa CCM. Mkuu, kwa Tanzania tegemea lolote lile, UDHAIFU kila pembe.
     
Loading...