Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwalimu aliyekatwa mapanga afariki dunia akiwa njiani kuelekea Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Skype, Jul 9, 2012.

  1. S

    Skype JF-Expert Member

    #1
    Jul 9, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ni yule mwalimu wa shule ya msingi digodigo wilaya ya Ngorongoro.

    Hakika sisi sote ni wa Mwenyezi Mungu na kwake tutarejea.

    Na yule muuaji hajakamatwa mpaka sasa.
     
  2. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    What is News Source? Chanzo cha habari yako ni nini?
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,540
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    Unao Ushahidi wowote ule? Skype
     
  4. Mr Penal Code

    Mr Penal Code JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 745
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    chanzo nn?
     
  5. S

    Skype JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Chanzo cha habari ni mkewe tuliyekwenda nae hospitali ya Wasso juzi mchana ambapo jana majira ya asubuhi nilimpigia simu kujua kama wamefika wapi (maana ilibidi marehem apelekwe Arusha mjini baada ya matibabu kushindikana Wasso). Ni huzuni kubwa ilitanda baada ya kupokea maelezo kua mumewe hayupo tena duniani.

    Kwa kifupi ni kwamba marehem alikua mwalimu wa shule ya msingi digodigo jirani na samunge. Inasemekana alikua na marumbano na jamaa mmoja wa kimasai jamii ya wasonjo ambapo msonjo huyo aliamua kumkata mapanga mwalimu mabegani, mgongoni, miguuni hatimaye kumfyeka mkono mmoja na kubaki na mmoja. Ndipo kwa bahati nzuri mwendesha pikipiki alikua akipita maeneo yale ya ugomvi na kumchukua mwalimu kisha kumuwahisha kituo cha afya digodigo ambapo kesho yake alipelekwa hospitali ya Wasso na ndipo juzi j2 ikaamuliwa apelekwe Arusha mjini ndipo mauti yakamkuta wakiwa njiani.

    Inasikitisha sana.
     
  6. S

    Skype JF-Expert Member

    #6
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Habari hizi ni kwa mujibu wa maelezo ya mkewe.
     
  7. S

    Skype JF-Expert Member

    #7
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Chanzo cha habari ni mkewe tuliyekwenda nae hospitali ya Wasso juzi j2.

    Chanzo cha mwalimu kukatwa mapanga inasemekana ni marumbano kati yake na mmasai jamii ya wasonjo.

    Kwa habari zaidi waweza wasiliana na watu walioko kijiji cha digodigo jirani na samunge kwa babu wa kikombe.

    Sijui kama nimekujibu ulichokiuliza ama nimekuelewa isivyo?
     
  8. Mzururaji

    Mzururaji JF-Expert Member

    #8
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,206
    Likes Received: 532
    Trophy Points: 280
    Jaribu kufuatilia kuona cwt walifanya nini wakat wa kadhia yote R.I.P mwalimu
     
  9. S

    Skype JF-Expert Member

    #9
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mpaka muda huu sijapata taarifa kiundani kuhusu cwt, uongozi wa serikali ya kijiji wala halmashauri ila kama kuna mtu maeneo ya kule Ngorongoro tafadhali tunaomba updates zaidi kuhusu hatua zilizochukuliwa mpaka sasa na vyombo husika.
     
  10. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #10
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    R. I. P mwalimu Mungu akupe pumziko la amani!
     
  11. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #11
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    MIMI MMASAI hebu turejeshee ile post yako ya juzi yenye hii taarifa.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #12
    Jul 10, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Duh! R i p mwl.
     
  13. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #13
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mwl lala kwa AMANI yake Bwana wetu!
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Jul 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,245
    Likes Received: 1,914
    Trophy Points: 280
    R.I.P Mwalimu
     
  15. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #15
    Jul 10, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    Kuna hii post ilianzishwa juzi hapa hapa JF

    Inasikitisha, Inahuzunisha, Inatisha na kuvunja moyo wa watumishi wa h/m ya wilaya ya Ngorongoro wanaofanya kazi maeneo ya kabila la wasonjo(kule kwa babu wa kikombe)
    Tukio hilo la kunyofoa mkono wa mwl wa shule ya msingi rera,Digodigo kijiji jiran na samunge kilitokea jana mchana baada ya kutupiana maneno ya kejeli kati ya mwl huyo na wasonjo hao. Ikumbukwe hili si tukio la 1 kutokea hapa sonjo alishawai kukatwa mapanga na kupigwa nusu ya kufa Afisa tarafa ya sale hk serikali ya (w) ikiyafumbia macho matukio hayo bila ya kuchukua hatua zozote wala kutamka lolote. Tumechoshwa na matukio haya tunaomba serikali kuu ichukue hatua sasa maana DC na kurugenz yake wameshindwa.


    http://www.jamiiforums.com/jukwaa-la-siasa/289252-mwalimu-wa-shule-ya-msingi-anyofolewa-mkono-na-wananchi-hv-sasa-yupo-mahututi.html
     
  16. S

    Skype JF-Expert Member

    #16
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nionavyo mimi hapa nchini kuna maeneo ambayo serikali haina mamlaka juu yake na inawezekana raia wa maeneo hayo wako juu ya sheria kinyume na katiba ya JMT.

    Iweje mtu afanye uhalifu/mauaji bila hata kushughulikiwa na vyombo vya usalama? Kwa nini huyu kijana (mpumbavu) aliyemshambulia mwalimu kwa mapanga hadi kupelekea kifo chake hajakamatwa mpaka leo?

    Kwa nini serikali isiwazuie hawa wamasai/wasonjo kutembea na mapanga, marungu, fimbo, n.k?

    Kuanzia sasa nimewachukia sana hawa watu wa jamii ya kimasai maana wamekua makatili hakuna mfano hasa nikikumbuka jinsi mwalimu alivyokua akivuja damu baada ya kucharangwa mapanga.

    Ee Mwenyezi Mungu tuokoe na hawa watu.
     
  17. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #17
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,754
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Du RIP Mwalimu kuna watu hapa tz bado wako nyuma hasa huko umasaini mm nilishapoteza ndugu yangu Mwalimu huko minjingu kwa kisa cha haohao Wamasai, nivigumu hata kuwapa utawal wana hasira ndani ya dk 3
     
  18. s

    sawabho JF-Expert Member

    #18
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Hawa watu wanaoishi karibu na mipaka ya nchi jirani, akifanya kosa tu anakimbilia nchi jirani !!!! Akifika huko anabadili jina na kuendelea na maisha kama kawaida.
     
  19. S

    Skype JF-Expert Member

    #19
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bado najiuliza hivi kwa nini vyombo vya usalama vinaruhusu hawa watu kutembea na silaha hadharani? Halafu hawapendi kabisa kuzingatia usafi yaani kero mtindo m1.
     
  20. S

    Skype JF-Expert Member

    #20
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu nakubaliana nawe kwa 100% maana siyo Ngorongoro tu kwa wamasai/wasonjo hata maeneo ya Shirati kule Tarime kwa wakurya/wajaluo mambo kama haya yapo. Lakini vyombo vya usalama viko wapi kupambana na mambo haya?
     
Loading...