Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwakyembe awabeza wanaomkosoa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Informer, Oct 5, 2012.

  1. Informer

    Informer JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: Jul 29, 2006
    Messages: 1,002
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Na Mariam Mziwanda | Majira | Oktoba 05, 2012

    WAZIRI wa Uchukuzi, Dkt. Harrison Mwakyembe, amewabeza watu wanaokosoa juhudi anazozichukua ili kuboresha miradi na taasisi za Wizara yake akidai watu hao wataendelea kuimba ngonjera kutokana na elimu yao duni ya darasa la saba.

    Alisema Wizara hiyo itaendelea kuongeza ufanisi wa kazi za maendeleo nchini na hakuna mradi usiotekelezeka kimkataba.

    Dkt. Mwakyembe aliyasema hayo Dar es Salaam jana baada ya kumalizika Mkutano wa Pili wa Nchi za Afrika, ambao unajadili mfumo na utaratibu wa vifaa vya uhakika vinavyosababisha uwepo wa bidhaa bora kwa mlaji.

    “Mimi kwa elimu niliyonayo siwezi kubishana na wasio na elimu ambao kila kukicha wanaangalia nimefanya kitu gani cha mandeleo ili wapotoshe ukweli, nitaendelea kufanya kazi na kuwaacha waendelee kutumia elimu zao za darasa la saba kutunga ngonjera.

    “Watu wanaobeza maendeleo waelewe chini ya Wizara yangu hakuna mradi usiotekelezeka kimkataba ili kuondoa utendaji ambao ulizoeleka, mikataba itambana kila mmoja kukamilisha mradi kwa wakati,” alisema Dkt. Mwakyembe.

    Kutokana na hali hiyo, alisema Wizara hiyo ililazimika kufanya ziara katika Mamlaka ya Bandari nchini ili kujua kilichokwamisha mradi wa boya la mafuta kwa wakati hali ambayo imezaa matunda ambapo mradi huo utaanza kazi Novemba mwaka huu.

    Alisema kukamilika kwa boya hilo, kutashusha bei ya mafuta na kudhibiti mfumuko wa bei nchini kutokana na ongezeko la kasi ya upakuaji na ushushaji mafuta bandari.

    Aliongeza kuwa, meli ya kwanza itashusha tani 150 na kufungua njia ya kushusha na kupakia meli nne kwa mwezi hivyo kuondoa msongamano unaojitokeza mara kwa mara.

    Akizungumzia mikakati ya Serikali kupitia mkutano huo, Dkt. Mwakyembe alisema Tanzania imejipanga kuboresha huduma za reli hivyo ndani ya miezi sita ijayo, nchi za Afrika na Watanzania watarajie huduma bora za uhakika ili kuboresha uzalishaji.

    “Mikakati hii ya Serikali inakwenda sambambana na njia zaidi za uboreshaji ugavi katika mazao ya chakula ili kukabiliana na tatizo la njaa na hatimaye kuwa na chakula cha kutosha,” alisema.

    Kwa upande wake, Mkuu wa Chuo cha Usafirishaji nchini Bw. Zacharia Mganilwa, alisema lengo la mkutano huo ambao Tanzania imepata fursa ya kuwa mwenyeji ni kupata uzoefu wa kiutafiti ili kukabiliana na maafa ya vifaa vya uzalishaji.

    Alisema kupitia mkutano huo ambao umeshirikisha wawakilishi kutoka nchi za Ujerumani, Japan, Ufaransa, Marekani na Uingireza nchi za Afrika, waatabaini namna ya kuwafikia wahanga katika huduma bora za bidhaa.

    *****
    My Take:

    Mkuu Mtanzania, tupo chini ya miguu yako; 2015 kamng'oe huyu jamaa huko Kyela. Amezidi dharau
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,950
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Wala hajakosea lolote!!!!
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,552
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    Tuko pamoja. Bora Mwakyembe anaonyesha njia kwa vitendo. Wengine wanasema sema tu toka asubuhi mpaka wakati wa kulala.
     
  4. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,950
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Kama katika serikali ya thithimwewe wangekuwepo watu wa namna hii watatu, wala kambi ya upinzani Tz isingekuwepo!!!!
     
  5. m

    malaka JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 1,317
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Go mwaki.
     
  6. S

    SILVANUS NJENGA Senior Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 8, 2012
    Messages: 174
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    jamaa ameishaonesha matumaini ya kuwa anaweza kwa hiyo tuzidi kumuombea ili tuone kama taifa letu litapita hatua walau kwa miradi na sekta mbalimbali inayosimamiwa na wizara yake. BE BLESSED dk. MWAKYEMBE.
     
  7. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Anaweza nini huyu jamaaaa?
     
  8. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Aende wapk ndo ashafika huyo
     
  9. b

    bdo JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,138
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Nani hao "wenye elimu ya darasa la saba", au ni msamiati mpya kwa yeyote yule anayepinga?
    nimependa: hakifanyiki kitu bila mkataba....tusubiri
     
  10. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Elimu Vs kukosolewa = kuna uhusiano gani? watanzania kwa majivuno ya Elimu?
     
  11. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Matamshi yake hayafahi kabisa kutamkwa na kiongozi wa umma! Kama ametamka hayo maneno ni jukumu la aliyemteua kumwajibisha. Usipende kusifia kauli za watawala wapenda sifa,jeuri na jazba!
     
  12. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Mwakyembe hajapona arudishwe India
     
  13. tutaweza

    tutaweza JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 615
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Tuacheni siasa!
    Huyu jamaa ni kiongozi mzuri hata kama yupo kwenye Chama chenye watu wenye mikashfa ya kutisha!
     
  14. K

    Kintiku JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nasikia staff wengi wa TPA ni darasa la saba na kidato cha nne na ndio wanaongoza kwa majungu na magenge kwa vile walizoea kula kwa miguu na mikono.....sasa jamaa kawapiga na nyundo..............ni kauli mbaya lakini inawafaa sama wapiga majungu wa bandari
     
  15. H

    Haki sawa JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2007
    Messages: 4,596
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    Mwakyembe ni mtu wa hovyo kuliko mnavyoweza kufikiria, kwanza anahusika na ufisadi wa umeme wa upepo Huko singida kijiji cha kisasida na walichukua fedha za mkorea kiasi cha dola millions 1.3 na wakamzunguka na Kwenda kusaini mikataba mingine na mwekezaji kutoka CHina kupitia NDC na sasa huenda akafikishwa mahakamani kwani mkorea amekaa mbogo. Na aliwaandikia kuwa kuanzia tarehe tano mwezi Huu atachukua hatua za kisheria.

    Pili kuna kitu cha kijinga sana anafanya kwa sasa kwenye wizara yake na anatengeneza kipindi maalum cha tv kuhusu mafanikio yake tangu awe waziri na anahojiwa yeye na naibu wake ila wameandaa maswali ya kuulizwa na kuyatuma kwa mwendesha kipindi eti awaulize na wao wayajibu. Wizarani kuna hasira sana kuhusiana na jambo Hilo kwani zitatumika zaidi ya millions 300 kwa ajili ya programme hiyo kwenye kununua air time tv Zote Huu ni ufisadi , subirini italipuka soon. Mengine nayaacha kwa sasa.
     
  16. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,372
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Informer Hapo mkuu Mhe Mwakyembe kasema ukweli, hao ndio mawaziri waliobaki CCM ni kama jahazi linalozama mabaharia waaminifu wanakazana kuchota maji na kuokoa wengine wanakazana kuzoa mali za kujiokoa nazo!!!! Maana yake CCM kuzama ni lazima wakina Mwakyembe pamoja na kupenda Chama chao cha CCM lakini hakuna jinsi kinazama atafute pa kutokea!!!

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #17
    Oct 5, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,950
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Mkuu, mtazamo wako uko kwenye kumaintain "status Quo" wa kwangu ni "disturbing the equilibrium" unadhani kuna wakati tunaweza kuwa pamoja hata siku moja? Anapenda sifa Kivipi? Mnapenda kila wakati msifiwe tu na uozo wenu usisemwe?
     
  18. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #18
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    anapenda sana chokochoko kupitia media.. nilishangaa sana kuona wezi wamekamatwa bandarini halafu yeye mbio kwenda kuita wanahabari na kuelezea katukio as if yeye ndiye aliyewakamata wale wezi kwa mikono yake au PR wa bandari, ndio kwanzaa ana miezi 4 ofisini sasa majigambo yote ya nini? tusibiri umalize mwaka tuanze kujudge matokeo na si michakato
     
Loading...