Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mvua ndizo zitakazomaliza mgawo wa maji Dar, asema Prof. Mwandosya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jamadari, Dec 5, 2010.

  1. jamadari

    jamadari JF-Expert Member

    #1
    Dec 5, 2010
    Joined: Feb 13, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
    Waziri wa Maji, Profesa Mark Mwandosya



    Serikali imesema haina uwezo wa kumaliza tatizo la mgawo wa maji uliolikumba jiji la Dar es Salaam na mkoa wa Pwani na badala yake inasubiri mvua zinyeshe
    Jiji la Dar es Salaam na Mkoa wa Pwani imekumbwa na mgawo wa maji tangu juzi kutokana na kuharibika kwa mtambo wa kusukuma maji wa Ruvu chini na kupungua kwa kina cha maji.
    Kauli hiyo ya serikali ilitolewa jana jijini Dar es Salaam na Waziri wa Maji, Profesa Mark Mwandosya, alipozungumza na NIPASHE baada ya kutembelea ofisi za Dawasco, jijini Dar es Salaam.
    Profesa Mwandosya alisema wanatarajia mvua zikinyesha ndizo zitakazotatua tatizo la kuwepo mgawo wa maji kwa kuwa kina cha maji Ruvu chini kimepungua kutokana na ukame.
    Aliongeza kuwa mgawo uliotangazwa na Dawasco juzi unaweza kuendelea kuwepo kwa kuwa hakuna vyanzo vingine vya maji vya akiba ambavyo wanaweza kuvitumia kama njia mbadala ya kutatua tatizo la maji.
    Kuhusu utendaji wa watumishi wa Dawasco, Profesa Mwandosya aliwaasa kufanya kazi na kujiepusha na vitendo vya kuomba rushwa kutoka kwa wateja ili wawape huduma.
    Alikiri kuwa kuna baadhi ya watendaji wachache wanaotumia vibaya jukumu walilopewa la kuwapatia maji Watanzania na kuamua kujikita katika vitendo vya rushwa.
    Aidha, aliwataka watumishi kuwa wepesi wa kukagua maeneo yote ilipopita miundombinu ya maji kubaini mabomba yaliyopasuka ili waweze kuyaziba haraka.
    Aliwaambia kuwa maji mengi ya Dawasco yanapotea njiani kabla ya kumfikia mteja hatua ambayo alisema inazua mgogoro mkubwa kati ya wateja na shirika hilo.
    Aliwaka watumishi hao kuacha tabia ya kuwapa Ankara za malipo wateja kila mwezi huku hawawapatii maji kwa kuwa kufanya hivyo ni sawa na kuwaibia.



    CHANZO: NIPASHE

    Watanzania Ngojeni Mvua anayoteremsha Mwenyeezi Mungu inyeshe ndio huo mgao wa Maji utakwisha kazi kweli Waziri huyo anasema hivyo ? Kazi kweli Nchi yetu hiyooo imekufaaaaaaaaaaa
     
  2. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #2
    Dec 5, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,893
    Likes Received: 264
    Trophy Points: 180
    Bora amesema ukweli: ile ahadi ya mkulu ya kuchimba maji kimbiji iliishia wapi? Au ilikuwa ni kutaka kula(kura)!
     
  3. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #3
    Dec 5, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,507
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    ilikuwa ya kutaka Mumpe kura zenu tu hakuna cha kuchimba Visima wala nini. Waziri anasema Eti Serikali yake haina uwezo wa kutatuwa Matatizo ya Upungufu wa Maji najiuliza kwanini Rais J.Kikwete Kampa huyu Prof. Mwandosya Uwaziri? Hatufai kabisa kutoongoza Waziri mzima anasema Eti Serikali haina uwezo wa kutatuwa

    tatizo hili la maji Tungojee Mvuwa zikinyesha. Nauliza Je kama Mvuwa hazikunyesha ndio tutakosa Maji? Huu ndio Uungwana jamani? Hatuna Serikali hatuna Viongozi wote ni Mafisadi asanteni.
     
  4. Mtego wa Noti

    Mtego wa Noti JF-Expert Member

    #4
    Dec 5, 2010
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 2,168
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    :redfaces::redfaces:
    Hii ni hatari,tumekuwa na viongozi wasiofikiri kabisa hata kidgo. hivi huko nchi za jangwani wanaishije? mbona tunaingiza mazezeta kutuongoza jamani? kwa hiy kama mvua isiponyesha..we will all perish maana waziri hana alternative zaidi ya mvua...This is terrible...
     
  5. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #5
    Dec 6, 2010
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapa ndio uone viongozi wenye kufikiri miguuni tu na hawana tabia ya kujishughulisha? Kweli Upatikanaji wa maji utategemeana na Mvua je zisipo nyesha? Watanzania bado tunasafari ndefu sana.

    Tanzania inayozungukwa na maji kila kona inasubiri Mvua inyeshe? Bora nisiendelee maana na weza tukana bure.......
     
  6. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 6, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,485
    Likes Received: 1,647
    Trophy Points: 280
    Duh! Tena aliesema ivyo ni profesa (no wonder wakiendaga nchi za watu,uwa hawajitambulishi ka professors,wanasema Iam Dr.....). Hii ni hatari kwakweli. Na haya matabia nchi yanavyobadilika watu wa Dar imekula kwao.
     
  7. czar

    czar JF-Expert Member

    #7
    Dec 6, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 340
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi kweli baada ya miaka yoote hiyo ya uhuru haya ndo majibu kuwa tusubiri mvua? Na isiponyesha je? Hivi haya majibu rahisi tunayapendea nini? Yaani hata prof asome ulaya na us bado akirudi bongo anakuja kuwa kama mtu ambaye bahati mbaya hakuweza enda shule.

    Hiyo mihela wanayobofoa kwenye ufisadi si wangeelekeza katika maeneo ya maji? Inawezekana kabis ila mi nadhani hata hawa donors sijui, waache kabisa kutusaidia maana hamna tunachopata jamaa ndo wanabofoa kama hawana akili nzuri vile mh.
     
  8. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2010
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi kule DUBAI, U.A.E NA DOHA QATAR, ETHIOPIA huwa na wao wanasubiri mvua zinyeshe????
     
  9. mayenga

    mayenga JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2014
    Joined: Sep 6, 2009
    Messages: 3,409
    Likes Received: 204
    Trophy Points: 160
    Kaazi kweli kweli
     
  10. Julido

    Julido Member

    #10
    Jul 15, 2014
    Joined: Oct 30, 2013
    Messages: 81
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Maneno ya bahati mbaya sana kutamkwa na professor!!!!
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Jul 15, 2014
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,063
    Trophy Points: 280
    Heheheheheheh loh sad

    Na sie wa kiburugwa tusiojua maji ya dawasco yanafananaje nini kitamaliza hilo tatizo? Radi au kimbunga??
     
  12. Jagarld

    Jagarld JF-Expert Member

    #12
    Jul 15, 2014
    Joined: Apr 7, 2011
    Messages: 1,395
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Na hapa alikuwa bado hajaugua le prof wetu.
     
Loading...