Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtaji wa duka la jumla

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by marandu2010, Aug 23, 2010.

  1. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #1
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Habari zenu wakuu:

    Hivi biashara ya duka la jumla la vitu mbalimbali inahitaji mtaji wa kiasi gani??? Na inawezekana kumweka mtu na akafanya biashara hii kwa uaminifu na wewe ukaendelea na mambo mengine??,,fikiria huyo mtu si mke wako..

    Natanguliza shukurani zangu wakuu..
     
  2. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #2
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Duh! swali gumu, unataka kuuza vitu gani? wapi?
    Mtu mwaminifu ni ngumu kupata! lazima atapora, tatizo ni kwamba ataiba kiasi gani? Akichukua laki moja tu ujue ameondoka na faida ya siku mbili! teh teh. Niskutishe ndugu, fanya stadi ya soko, angalia mahitaji ya soko na wapi utanunua bidhaa kwa bei gani?
     
  3. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #3
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Nashukuru mkuu amoeba kwa ushauri wako mzuri
     
  4. E

    Enny JF-Expert Member

    #4
    Aug 23, 2010
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 930
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Hiyo biashara ina wezekana ila kabla hujaanza fanya Budget ya Kodi, vitu unavyotaka kuuza na bei zake
    utakazo nunulia . Vile vile tafuta kijana na weka control kwa kufanya stock taking kila wiki. Kwani tayari utakuwa
    umempa bei za kuuzia na una jua una stock ya kiasi gani jumla.

    Kama kuna upungufu lazima utamuuliza.
     
  5. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #5
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    asante mkuu
     
  6. T

    TITOP002 Member

    #6
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 15, 2009
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    swali lako ni jumla sana.unataka kufanya biashara gani? lakini biashara zote imara duniani zilianzia chini.
    Fanya reseach ya kutosha.Kuhusu kumwajili mtu mbali na wife,unaweza.Lakini hakikisha unaweka utaratibu unaoeleweka.
    Hasa technolojia.km stock database,order software,barcode system,scanning cash registers na Security cameras.Hivi vitakusaidia ku control stock kiurahisi.Pia ukisha jenga uaminifu na masupplier wako utakuwa una place orders online tu,jamaa haitaji kusafiri.
    Hakikisha bidhaa zinakuwa na price stickers au weka electronic board price list display,hii itakusaidia kuongeza mauzo kwani itambana muuzaji
    asiweze kuongeza bei ya vitu(commission) na kukimbiza wateja.Mwisho lazima uonyeshe tofauti ya ubora wa bidhaa zako na bei.Ila usi commit murder kwa kutaka kum nyonya manager wako.Mpe mazingira mazuri yako with good pay.
    Thank you.
     
  7. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #7
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    asante sana tito kwa ushauri mzuri sana,,nitayafanyia kazi mawazo yako na bila shaka utakuwa miongoni mwa watu waliochangia mafanikio yangu...ni biashara ya jumla ya vitu mbalimbali vidogovidog,,,once again asante sana..
     
  8. A

    African Member

    #8
    Aug 23, 2010
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ina ugumu wake, mosi risk yakuporwa mauzo, pili wizi wa wafanyakazi, tatu, lazima uwe karibu na benki ili usilale na mauzo. Ningeshauri umuajiri mtu wa karibu unaemuamini. close monitorring is also extremely important, lazima kufunga stock on daily basis. Good capital starting from 15m it can suffice at the biggining. let's talk I run similar business.
     
  9. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #9
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    asante sana mwafrica kwa ushauri wako wenye tija,,kwa kuwa wewe una fanya biashara hii tutawasiliana sana,,asante sana mkuu africa.tuko pamoja
     
  10. T

    TITOP002 Member

    #10
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 15, 2009
    Messages: 30
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usije jaribu kumwajiri mtu wa karibu.Ajili mtu tofauti mwenye quality(creative na fast learner) ambaye uta mtreat professionally.
    Mtu wa karibu utapoteza biashara na undugu.Cha muhimu ni pata reference ya huyo mtu.
     
  11. marandu2010

    marandu2010 JF-Expert Member

    #11
    Aug 23, 2010
    Joined: Aug 7, 2010
    Messages: 1,066
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    Asante sana tito kwa nyongeza.
     
  12. s

    sallyjagna Member

    #12
    Apr 8, 2013
    Joined: Apr 2, 2013
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu naweza pata contacts zako maana hii biashara imenijia akilini so i want to try it.
     
  13. Sultan Kipingo

    Sultan Kipingo Senior Member

    #13
    Apr 8, 2013
    Joined: Mar 4, 2013
    Messages: 189
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Nimejifunza mengi sana hapa.
    Natoa shukran kwa waliochangia kwan si tu wamemnufaisha muulizaji bali hata sie watazamaji.
    Tuko pamoja
     
  14. E

    ENOCK SEMAKO Member

    #14
    Apr 11, 2013
    Joined: Apr 4, 2013
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkinga anaweza
     
  15. M

    Mozey Rodrick New Member

    #15
    Apr 29, 2015
    Joined: Jan 10, 2015
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    African naomba unicheki, maana mie pia nataka nianze hiyo biashara soon.. 0767433956
     
  16. hazard cfc

    hazard cfc JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2015
    Joined: Apr 7, 2015
    Messages: 233
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    mimi pia mkuu nataka nianzee hii biashara ya duka la jumla maeneo ya ubungo....nina 18 mills,ila bado nafanya uchunguzi wa biashara hii
     
  17. hazard cfc

    hazard cfc JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2015
    Joined: Apr 7, 2015
    Messages: 233
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    kwa uchunguz bidhaa zinazotoka sana kwa jumla jumla....unga,mchele,sabuni,mapampers,maji ya azam,juice za azam na mo,mafuta ya madumu lita 3,5,20
     
  18. AL SHARPTON

    AL SHARPTON JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2015
    Joined: Feb 6, 2014
    Messages: 2,769
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wazo zuri sana
     
Loading...