Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada plz: How to use my little cash

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by vkeisy2006, Apr 12, 2010.

  1. vkeisy2006

    vkeisy2006 JF-Expert Member

    #1
    Apr 12, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 205
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mimi ni msichana niliyemaliza chuo mwaka jana mpaka nau sijaajilwa nafany tempo tu...sasa nimepta hapa shilingi laki tano natak hii hela izae....yani nataka nifanye biashara ya mtaji huu jamni sasa i do not know where to start nafikiria sana lakini naona kila biashara ina mtaji mkubwa naombeni mnishauri nifanyeje jamani ili hizi lakitano zangu zitoe faida...plz plz nsaidie niko tayari kufanya chochote cha halali......
     
  2. Mom

    Mom JF-Expert Member

    #2
    Apr 12, 2010
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 708
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa maisha ya sasa laki 5 ni kidogo lakini kama una moyo inatosha kuanzia maisha! Je wewe ni mzoefu wa mapishi? Ebu jaribu baking business yani unaweza kuoka mikate, cakes na hata mandazi na kutafuta maduka ya karibu na eneo unaloishi uwasambazie bidhaa zako. Najua kama ni graduate utaona aibu bt hata mm niliwah kufanya hiyo kazi ilikua inalipa atleast ya kutosha kusave. option nyingine siku hizi kuna SACCOS unaweza kuwekeza hiyo pesa then ukaichukulia kikompo cha kutosha kujiunga na biashara inayohitaji atleast mil1.5 hivi.
    Lakini most of all unatakiwa ufanye biashara unayoipenda wewe mwenyewe! yani kile kitu unachotamani kukifanya kutoka moyoni mwako
     
  3. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #3
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Mie kabla ya kupost nimeanza kuangalia hivo vinyonyo vyako vinavyodance hapo vkeisy2006 hiyo laki tano nashindwa niseme nini ingawa natamani tusaidiane kwenye hili

     
  4. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #4
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,087
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    hehe hivyo vinyonyo tu kamtaji,ngoja kina the boss,masa,na fidel wakiviona wanaweza kumuongezea mtaji.
     
  5. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #5
    Apr 12, 2010
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Jamani kuwa wazi vitu gani hivyo?? sema then tuanze kumsadia vkeisy2006
     
  6. Pilato2006

    Pilato2006 Senior Member

    #6
    Apr 12, 2010
    Joined: Aug 25, 2008
    Messages: 121
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    mimi ni msichana niliyemaliza chuo mwaka jana mpaka nau sijaajilwa nafany tempo tu...sasa nimepta hapa shilingi laki tano natak hii hela izae....yani nataka nifanye biashara ya mtaji huu jamni sasa i do not know where to start nafikiria sana lakini naona kila biashara ina mtaji mkubwa naombeni mnishauri nifanyeje jamani ili hizi lakitano zangu zitoe faida...plz plz nsaidie niko tayari kufanya chochote cha halali......
     
  7. bht

    bht JF-Expert Member

    #7
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hivi kama hivi ni vinyonyo.... manyonyo yanfananaje??? sore ofu topiki
     
  8. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #8
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,087
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    yaah haya ni manyonyo,vp upo wewe?
     
  9. bht

    bht JF-Expert Member

    #9
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    hapo sawa maana mi nauona mzigo wa maana afu nyie mnau-shadow khee!!

    dah shem am around sema tu ze new ngoma ilinishinda ku-gain momentum
    leo niko poa and am sure by end of this week we will be even
     
  10. vkeisy2006

    vkeisy2006 JF-Expert Member

    #10
    Apr 12, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 205
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    PILATO by chochot e cha halali namanisha as long as ni bussiness isyokuwa against the law and moralsss plzzz jamani...
     
  11. bht

    bht JF-Expert Member

    #11
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    my dear yaani hapa nimechekecha weee sipati jibu la biashar ay aain agani labda nikuulize swali hii kitu iko kwenye damu?? kama ndio ni biashara ya namna gani huwa unaiota??
     
  12. babukijana

    babukijana JF-Expert Member

    #12
    Apr 12, 2010
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 4,087
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    hata mimi shem,niliishiwa hamu kabisa ya kuja humu,at least nimewaona wewe na fl 1 najiona niko nyumbani,lakini mwanzo mmh nilikua hewani tu.
     
  13. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #13
    Apr 12, 2010
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Picha yako imenikwaza hadi wazo la biashara limenitoka
     
  14. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #14
    Apr 12, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hahahahaha nilikuwa nafikiria sana kumsaidia kwenye hiyo 500,000/= nataka kumsaidia kwa kuongeza 0 mwishoni.
     
  15. bht

    bht JF-Expert Member

    #15
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    ume-reload lakini au ndo wale wale bado font size ni issue na background colour??

    anyway mabadiliko itachukua muda kuyazoea, but it looks fine now bado tu upana wa screen na vingine vidogo vidogo.

    sasa BK biashara gani unadhani huyu bibie anaweza kufanya kwa kiasi hicho? mie nimemuuliza maswali akijibu ntaanzia pale pale.....
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    dah mpwaz huo ni wema wa upendo au????????
     
  17. vkeisy2006

    vkeisy2006 JF-Expert Member

    #17
    Apr 12, 2010
    Joined: Mar 26, 2010
    Messages: 205
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Napenda kuwa na canteen ila naona hela haitoshi
     
  18. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #18
    Apr 12, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mi namsaidia kwa wema na si kwa malipo ya baadae najua Mungu ndie atakae nilipa.

    Mi nataka nikusaidie vyombo pamoja na gesi sijui kama utakuwa tayari. mtaji wa kuanzia nitakupa wewe hiyo laki 5 inakuwa kodi ya fremu
     
  19. bht

    bht JF-Expert Member

    #19
    Apr 12, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    haya msaada wa kwanza huo toka kwa mpwazz
     
  20. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #20
    Apr 12, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Ashindwe mwenyewe kuutumia
     
Loading...