Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada kwa walio kwenye uchumba na wazoefu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by bornagain, Mar 27, 2012.

  1. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #1
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ninarafiki yangu ametoa mahari mwanzoni mwa mwaka huu na anategemea kuoa early June this year ila kuna kitukimoja kinamtatiza sana nacho ni wakati gani unafaa kwa yeye na mchumba wakekupeana passwords na username zao zamitandao yote ambayo amejiunga mfono yahoo, gmail, skype na facebook na pia niwakati gani mwafaka kwa hawa wachumba wanapaswa kuelezana akiba zao zilizopokwenye mabenk. Msaada wenu wa muongozo unahitajika
     
  2. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwa upande wa jf neva asilogwe atajuta bora Fb G+ na nyinginezo..
     
  3. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,766
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    luk mie naona kama kashafika stage ya kutoa mahari na kupanga harusi anaweza kumwambia tuu kwani yeye anaficha nini mpaka anaogopa kumwambia???
     
  4. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #4
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,818
    Likes Received: 1,968
    Trophy Points: 280
    kwani hawaaminiani????
     
  5. Bishanga

    Bishanga JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 29, 2008
    Messages: 15,349
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Talking from experience,kupeana mi passwords ni kujitafutia mitafaruku isiyo na maana.Mnapendana ndiyo,thats fine,but you still need some privacy.
     
  6. m

    muhinda JF-Expert Member

    #6
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    I dont think this should be an issue kwenye mahusiana yao, when the time comes watajua tu na watapeana.
    Hata ivyo ukishajua PW ya mtu itakusaidia nini?
     
  7. m

    muhinda JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2012
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 309
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    you are right! nilitaka nikulike ila kutufe sikioni.
     
  8. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Suala la nywila zangu FB,JF,Gmail linahusika vipi? kila mtu abaki na zake bana..presha zingine watu hua wanajitakia wenyewe
     
  9. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    Wanataka kupeana password za nini? Basi kwa namna moja ama nyingine hawaaminiani
     
  10. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Hakuna wakati maalum wa kufanya hivyo. Kwenye vitabu vya kanuni hiyo haipo.
     
  11. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #11
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mbona kwaupande wangu naono hayo haya husu kupeana yote hayo.
     
  12. Digna37

    Digna37 JF-Expert Member

    #12
    Mar 27, 2012
    Joined: May 17, 2010
    Messages: 806
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 45
    Toka lini ameambiwa hilo ni sharti ama lazima? Ama vituko duniani havitaisha!
     
  13. Ndetirima

    Ndetirima JF-Expert Member

    #13
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 660
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Ndugu yangu inakubidi uielewe ndoa vizuri, sivyo kama unavyofikiri kwamba kila kitu cha mwenzio ukijue. Sio sahihi lazima kuwe na uhuru wa kufanya mambo fulani, huwezi kutoa password za mitandao kwa mwenzako ili iweje, mambo ya kike anayochati mwanamke na wenzake unataka na wewe uwasome na ushiriki ili nini. Au mambo wanaume wanayoelezana wenyewe unataka na mkeo ayasome ili nini sasa. Kama mnapendana mtafanya kila kitu kama roho zenu zinavyowatuma na hakutakuwa na matatizo. Kuhusu mambo ya fedha, pia sio lazima kuelezana kiasi cha pesa kilichopo Bank, wala mtu hashurutishwi na si lazima ataamua mwenyewe kama kuna ulazima wa kufanya hivyo kwa ajili ya mipango ya maisha. Kwanza vitu unavyomkuta navyo mwenzako kabla ya ndoa, huna haki yoyote ya kuoji ila mtakavyochuma pamoja ndio mtu anakuwa na haki ya kuoji na kupangilia matumizi, hiyo ni kwa mujibu wa sheria. Kwa kifupi sioni ulazima wowote wa kupeana passwords za mitandao wala kuelezana kuhusu akiba kama kuna mapenzi ya kweli vinginevyo mapenzi hakuna ni kama kuchungana fulani kutokana na kutokuwa na uhakika wa mapenzi ya upande wa pili. Ukiona mtu anataka password na username zako na kuulizia salio lako la bank chunga sana huyo yuko kimaslai zaidi na sio mwaminifu kwa hiyo na yeye anafikiri na wewe uko kama yeye alivyo. Wezi wa mapenzi au mali yoyote huwa wanaogopa sana wao kuibiwa kwa hiyo huwa wanajihami sana, wote wenye maukuta ya fensi makubwa na walinzi kibao mara nyingi hao ndio wezi wakubwa na mafisadi wanaogopa sana wao kuibiwa.
     
  14. MKATA KIU

    MKATA KIU JF-Expert Member

    #14
    Mar 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,793
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Password za bank tena kha? Si ndo kupangiana matumizi ya pesa unazozisaka mwenyewe
     
  15. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #15
    Mar 27, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Yani mnapeana password ili iweje kwa mfano?
     
  16. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #16
    Mar 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,286
    Likes Received: 3,061
    Trophy Points: 280
    si lazima kupeana pasword ya mitandao ya kijamii......

    Ila kama accounts za benk na kadhalika ni vile atakavyojisikia kama unaona kuna umuhimu wa kufanya hivyo, ila ni vema iwe baada ya ndoa, au miezi kadhaa baada ya ndoa

    ila kabla hajampa password za atm nk amsome kwanza mkewe, maana baada ya ndoa ndo atakua 'real' sasa, na aangalie tabia ya mkeww, wanawake wengine ni 'majini wala fedha'........
     
  17. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #17
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,636
    Trophy Points: 280
    Passwords..mh!
    Ila kuhusu finances (it can b banking issues, shares and other investments)...they can discuss these na kupanga kama watafungua a joint account..if they share common investing fields then waamue kutokana na their income..they can discuss what other sources of income they can venture into etc..
    ila ingependeza hivi wawe wameviongelea wakati wa uchumba...wakifunga ndoa ni kutekeleza..na actually vingine (like investing) wawe wameshaanza kufanya!
    otherwise, wapeane uhuru na personal space (hata kama watadiscuss their finance) ni vyema kila mmoja awe na personal account ya kufanya yale ambayo anataka kufanya!!!
     
  18. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #18
    Mar 27, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kama wanataka ndoa isifugwe basi wapeane hizo passwords
    OTIS
     
  19. bornagain

    bornagain JF-Expert Member

    #19
    Mar 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 3,391
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sasa si wanakwenda kuwa mwili mmoja katika Kristu na wanaaminiana ndo maana wakafikia kuoana sasa pasword zao kwa nini iwe shida wakati wanapendana? Mi naona kusema ukweli maamuzi haya ni mazito lakini inatakiwa kwanza wasomane kiaina maybe baada ya kuoana ndo wawekane wazi hizo password otherwise kwa sasa it is too early no matter what
     
  20. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #20
    Mar 27, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,500
    Likes Received: 3,636
    Trophy Points: 280
    Swali ni: ILI NINI!?? utakuwa una log-in kwenye account yake ili?
    vi2 vingine hata mkiwa mwili mmoja havileti mantiki bana!!!
     
Loading...