Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Motisha kwa wanaotaja wakwepa kodi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by nyendo, Dec 30, 2011.

  1. n

    nyendo Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu wanajamvi jana nimesoma post hapa kuwa nchi yetu inakalibia kufikia kiasi cha kutokopesheka kutokana na inavyokomba pesa kwenye taasisi za fedha! Maskini Mkwele! Napenda kuuliza hapa kwetu kuna sheria inayomlinda raia mwema pindi atoapo taarifa za watu wanaokwepa kodi? na sheria ikoje? maana nimechoka kuona watu hawalipi kodi na wanaikosesha serikali mapato mengi japo na magamba wataziiba! bila kusahau ni motisha kiasi gani inatolewa kwa kodi itakayokuwa recovered. Tusikate tamaa 2015 tutalinda kodi zetu wenyewe maana magamba hoi.
     
  2. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu yangu,unadhani tatizo ni kukwepa kodi? Kama ni hvyo mbona kla siku tra wanasema wamevuka malengo ya ukusanyaji? Tatizo hapa ni too much misamahaz manake tunasamehe hata wasostahili na hata hicho tunachokusanya tunaktumiaje? kwa kusafiria dunia nzima kuomba misaada? Kwa kulipana posho kama walivyofanya kina ngeleja,malima na jairo wao? Kwa kulipa wataalam wa kichina waje kufundisha alaiki watoto wetu? Au kuandaa sherehe kuuuubwa leo kumbe kesho huna hata mia ya kununua maji ya kunywa? Wazo lako ni zuri kakin tuangalie kwanza sera zetu,mipango yetu na matumizi yetu
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,044
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Wistle blow number nimeisahau,wanalipa 1% lakini haizidi 20M
     
  4. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hata watoe mamilioni ya pesa,siwezi kuwataja kwani matumizi ya pesa ya kodi yamekuwa mabaya sana,ukiangalia na swala zima la kujiongezea posho kwa wabunge hlf mimi mwananchi wa kawaida naendelea kukalia kuti kavu!
     
  5. l

    laun Senior Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: Sep 5, 2011
    Messages: 111
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio wakwepa kodi tu,hicho kingi kinachopatikana kinatumika vipi ?
    Kuna ubadhirifu mkubwa wa mapato ya serikali. Kama kuna upungufu wa mapato kulikuwa na haja gani ya mbwembwe za uhuru,haya ma vx,gx,bmw,benz,discover a.k.a SU na STK, yanatoka wapi kama tax evasion ndo tatizo peke yake.
    Kupanga ni kuchagua ,tunahitaji kuwa na mipango thabiti ya ukusanyaji na matumizi sahihi ya mapato. Tukikusanya halafu zikaishia kwenye posho,posh cars,na other unneccessary expenditure hata mimi siwezi kuwa na moyo wa kutaja wakwepa kodi bali nitatafuta njia za kukwepa. Maisha ni magumu, kwa nini uzibe kwa wengine wakati kwako panavuja.
     
Loading...