Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mnaoagiza Magari Japan kuweni makini!

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by KakaKiiza, Mar 20, 2011.

  1. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Kutokana na Radioactive zilizopatikana Taiwan kwenye maharage!!Yaliyoagizwa kutoka Japan Nidhahiri hivyo mionzi ya nyukilia itakuwa imesambaa sehemu nyingi za japan!Hivyo hata katika magari inaweza kuwemo ningeomba wanaoagiza magari wakwasiliana na idara ya mionzi ili kabla yakutumika hapa Tanzania yakaguliwe kwanza kama yana mionzi ya nyukilia!
     
  2. K

    King kingo JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2011
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 33
    Asante kwa taarifa Mkuu
    Hivi hapa Bongo kuna idara ya mionzi na kama ipo inaweza kukagua na kujua kama baidhaa hii ina mionzi au la???? naomba kujulishwa tafadhali...
     
  3. Anfaal

    Anfaal JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 1,157
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hoja nzuri, naomba kufaham hiyo mionzi huisha baada ya muda gani? Au ikifika imefika? Maana nakumbuka kuna taarifa ilitolewa kuwa kuna mionzi ilikuwa imefika katika maeneo ya bahari around 10 km ila wakasema stregth yake inapungua. Je, kwenye magari inakuwaje? Inang'ang'ania kwenye viti au sehem gani? Na inamaana haitaisha na vivyohivyo yale maeneo waliokuwa wanaishi raia hawatarudi tena?
     
  4. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #4
    Mar 23, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 754
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Imagine yame magari yalio kua yana sombwa na maji, yakisha kuwa repaired yote yata letwa Africa huku tusio jali viwango na afya za watumizi.
     
  5. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #5
    Mar 23, 2011
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Shirka la Mionzi au Tanzania Commission of Radiation lipo Arusha maeneo ya Sakina.
    Ni zaidi ya miaka 17 tangu nifike hapo wakati viwanja vikiwa bado vinauzwa maeneo ya sakina kuzunguka shirika hilo.

    Wale wapendao kitu ili mradi ni imported naona wanapata somo.

    Fikiria kuhusu kurecycle chuma na plastic ambayo ni Radio active kisha kutengeneza Microwaves , majkofu,bicycles Toys na vyombo vingine vya majumbani.
    Fikiria kwamba raw materiala yenye radio active kibao kupelekwa China Indonesia Malaysia n kwingineko kutengeneza utitili wa kila kitu.

    Hapo ndipo kila mtu ikiwa ni pamoja na wajinga wanao dhani Technolojia si haki yetu waonapo umuhimu wa kujitegemea kuteknolojia.

    Ujamaa si lazima na si jambo muhimu lakini kujitegemea ni jambo la lazima na muhimu kwa taifa lolote duniani.

    Nchi za Third World zinalishwa sumu nyingi sana hasa zile za Heavy Metal kama Lead kupitia vyakula vinavyoingizwa kutoka nchi zenye viwanda na zisizo wajali walaji.

    Kipimo chetu cha maendeleo kama Third World ni Ulukuki wa kuhodhi bidhaa agahali kutoka nje ya nchi zetu hasa zile zitokazo First world.

    Umasikini mkubwa kuliko wote Duniani ni kudharau kilicho chako na zaidi ni kujidharau wewe mwenyewe na wajomba zako.

    In Shor radiation hukaa katika kitu kilicho athirika fo Thousand of years, japo the first hundred or so years ndiyo time ya madhara makubwa. Kule FUKUSHIMA Japan wanatumia Plutonium katika kufua umeme wao hebu ona Half life ya Plutonium katika Jedwali.


    RADIONUCLIDE HALF-LIFE

    Radon-222 4 days
    Iodine-131 8 days
    Krypton-85 10 years
    Tritium (Hydrogen-3) 12 years
    Strontium-90 29 years
    Cesium-137 30 years
    Americium-241 433 years
    Radium-226 1,622 years

    Plutonium-239 24,000 years

     
  6. L

    Lwikunulo Senior Member

    #6
    Mar 23, 2011
    Joined: Jun 1, 2007
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    ....., my Almighty GOD!, I am speechless!:redfaces:
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Mar 23, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Ikumbukwe kuwa hata hayo magari ambayo yamekuwa yakiagizwa kabla ya Tsunami hatajui kabla ya kuletwa huku yalipatwa na mikasa gani.
     
  8. L

    LAT JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    gonga hapa TANZANIA ATOMIC ENERGY COMMISSION (TAEC)
     
  9. funzadume

    funzadume JF-Expert Member

    #9
    Mar 23, 2011
    Joined: Jan 28, 2010
    Messages: 5,018
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    m-bongo unadhani anaweza kuathirika na hiyo mionzi? itawadhuru hao wenyewe huku mchakamchaka wa maisha tu ni zaidi ya mionzi ya nyuklia
     
Loading...