Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mmiliki wa Interchick

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by C.T.U, Sep 25, 2012.

  1. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,668
    Likes Received: 1,002
    Trophy Points: 280
    Kwa muda mrefu nilikuwa naiona hii kampuni ya interchick inakua mpaka kufikia leo hii... Sasa hapa jamvini watu wengi wana plans za kufuga kuku na mayai na vifaranga
    Hapa mjini wa akina mama wengi wanafanya biashara ya kuku wa nyama na mayai ila ukiangalia kwa undani biashara hii imekuwa kama second option yaani katika familia mke wa nyumbani ndio anasaidia kuingiza kipato cha nyumbani as second option ila first option ni shuguli anazofanya mzee (sijui mmenielewa hapa)
    Ila kwanini kuku isiwe the first business kwanini kuku isiwe biashara ya kwanza ambayo mtu anaingiza na ikamfanya awe bilionaire??
    Mfano interchick.
    Je kuna mtu yeyote anajua jinsi jamaa mwenye interchick alivyoanza??
    Jinsi alivyoendesha biashara yake
    Na mmiliki wake profile kiujumla
    Natanguliza shukrani
     
  2. M

    Malila JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Nimependa mtazamao wako, hasa uliposema, kwa nini kufuga kuku kusiwe option A na sio option B. Nchi yetu ipo ktk mpito wa kuachana na mfumo wa kale wa uchumi na maisha ya familia.

    Siku chache zilizopita, plastic za maji ya kunywa zilikuwa kero, leo ni kazi za watu rasmi za kuokota na kuuza na wengine kufanya recircling. Hata hili la kuku limeanza tayari, mifano ya waliofanikiwa ipo mingi,labda nikupe mmoja ulio nivutia zaidi kuliko huo.

    Vijana wa zamani wanamfahamu AMADORI, akiuza kuku wa kufa mtu pale Kariakoo, alikuwa na shamba pale Mwandege ambapo baadae ndipo kilipo kiwanda cha AZAM COLA baada ya kuuza eneo lile. Jamaa kahamia huko ndani sana na kupata eneo la kutosha kabisa na anaendeleza kuku.

    Ninajua wengi wetu tunaona aibu kuwaambia jamaa zetu kuwa tuko mjini tunafuga kuku, yaani mtu na degree yako ufuge kuku? Bora niwe misheni town.
     
  3. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #3
    Sep 25, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,110
    Likes Received: 603
    Trophy Points: 280
    Kuajiriwa ni utumwa!!!
     
  4. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #4
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hao jamaa wa interchick wako kwenye next level, infact issue yao kubwa sio mayai, deal ya mayai is less than 10% of what they do. Wanadeal na kuku wa nyama ambao huwa-pack vizuri na kuuza kwenye big bness na zaid export. Ila in a very high quality. So wana tengeneza vifaranga wenyewe kwa ajili ya partners wao na pindi hao partners wanawakuza huwauzia hao kuku baadae kwa ajili ya kuwa sliced and packed. Nadhani wanamiliki waitaliano. Its other sister company iko kenya na ni kampuni kubwa sana.
     
  5. P

    Pweza Dume Member

    #5
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Interchik wamejipanga sana wale wakenya, sio wa kujifananisha nao...ila pia ni changamoto kwetu watz kujipianga kufikia level zao kama wao wameweza na sisi pia tunaweza, cha msingi ni kuwa na malengo
     
  6. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #6
    Sep 25, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yule mama kuku wa moshi naye bado yupo?
     
  7. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #7
    Sep 25, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    mkuu ... kwa sasa hivi mmiliki wa INTERCHICK ni kampuni tanzu ya KENCHICK ya Kenya ....
     
  8. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #8
    Sep 25, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,783
    Likes Received: 1,215
    Trophy Points: 280
    KENCHICK wana market kuku wanazalisha kupitia mikahawa yao ya KENCHICK chips and chicken amboa ipo miji yote Kenya.
     
  9. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kwakweli Interchick namkubali na nimemuweka kama role model kwangu, lakini licha ya kuwa ameifanya hii ni main source of income ninafikiri pia ni aidha a family or company with more than one shareholders.
    Yuko juu kwasababu anafata quality kuanzia vifaranga wao ni bora, chakula ameanza kutengeneza mwenyewe muda, sanitation ni safi, anafugia jirani na makazi ya watu lakini mazingira yake bila kuuliza huwezi kujua kuwa anafuga kuku wengi. Tofauti na wengine ni kawaida kukuta katupa mizoga ya kuku na harufu kusumbua watu jirani, pia kuuza vifaranga bila kuwapa chanjo kama Mareks hivyo kuwasababishia hasara wafugaji wanaonunua.
    Nadhani tuna kitu kikubwa cha kujifunza kwa hawa wenzetu
     
  10. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kila kitu kinategemea unakichukulia kwa mtazamo gani siku zote ukiwa na mtazamo chanya utaona kila business ni business kubwa sana kuanzia kulima hadi kufuga kosa kubwa tunalofanya kizazi cha leo ni kuendeleza mtazamo wa wazee wetu/kizazi kilichopita kwa mfano kuku wa kienyeji wamekuwa wakichukuliwa kama ni kuku wa kufuga kwa ajili ya kula tu lakini ukifikiria kuwa na kuku zaidi ya 2000 wanathamani ya karibu 30M your life will be different.Nafurahia kuona mtizamo kama wakina CTU
     
  11. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Watanzania sisi wa ngozi nyeusi inakuwa ngumu kufikia level hizo kwakuwa haya mambo ni magumu kufanya mtu peke yako kama individual hadi muunganishe nguvu muwe 2 ,3 ,5,10 nk . Sasa sisi tukishakuwa watu wengi lazima kutatokea kutokuelewana ndio maana kila mtu anafanya kidogo kidogo. Juzi niliangalia Habari TBC nikaona jamaa wameunganisha nguvu huko Bukoba wanafanya ufugaji mkubwa wa ng'ombe mafanikio waliyopata kwa kweli its amazing!!!
     
  12. M

    Malila JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Mtindo wa kuunganisha nguvu ndio njia mbadala kwa wenye mitaji kidogo,la msingi ni kupata timu nzuri.
     
  13. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Na kupata timu nzuri ndo ishu ilipo mkuu ila fursa ni nyingi sana na kuna mwanga mbele katika kilimo na ufugaji
     
Loading...