Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkuu wa Mkoa wa Mtwara anamhujumu kisiasa Kikwete: Waislam

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by sisi kwa sisi, Feb 6, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #1
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimesikiliza redio moja ya kiislam leo , yaani redio imani. masheikh mbali mbali walisikika wakimlaumu mkuu wa Mkoa wa Mtwara Joseph Simbakalia kwa madai ya kwamba licha ya serekali kuwaruhusu wanafunzi waliofukuzwa ndanda yeye anajaraibu kuweka vikwazo.

    Wanadai hii ni mbinu ya Mkuu wa Mkoa huyo kuwachelewesha watoto hao kuhudhuria shule ili waislam waingie jazba na kuanza kumshutumu kikwete . wanadai hii ndio mbinu anayotumia mkuu wa Mkoa huyo hiyo ili kuifanya tz iChini ya JK kwa kuwa ni muislam isitalike kama wanavyonukuliwa na baadhi ya wanasiasa nchini, wanadai hii ndio sera za hata viongozi wa kitaifa wakiona rais muislam.

    walidai amekataa kutii amri ya waziri Kawambwa kwa kuwa ni muislam tu. walifananisha na utawala wa Mwinyi, Migomo ilienea kila sehemu .

    Akihojiwa na redio hiyo unamuona hasa mkuu wa Mkoa huyo anavyochikanganya chakanya kuhusu swala hilo na kushindwa kujibu maswali ya msingi
    .
     
  2. k

    kipre Member

    #2
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sisi kwa sisi inaelekea una element za udini,Mh Simbakalia leo asubuh alikuwa TBC na kaelezea vizuri sana kuwa serikali imeruhusu wanafunzi wote wa kidato cha sita wafanye mtihani unaoanza j5,kaelezea pia hizo zinazoitwa vurugu zinachochewa na externa forces katoa mfano wa hao wanafunzi badala ya kurudi makwao wamehifadhiwa kwenye msikiti wa jirani kwa muda mrefu.

    Sasa swali kama sio kuchochewa na hao wanaowahifadhi si wangerudi makwao mpaka swala lao lipatiwe ufumbuzi? Vile vile kasema serikali haiwezi kujenga nyumba za ibada sababu sio jukumu lake ikitokea watu wanataka kujenga wanarusiwa tu kama mwenye eneo karidhia.
     
  3. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #3
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahaha. Kajikosha tu. Kwani kosa kukaa msikitini? Kwanini yeye amekuwa kikwazo?

    na lile swali la yeye kujidai hapo mwanzo shule zote za makanisa zimetaifishwa majengo tu. mbona kajiakanyaga kulijibu?
     
  4. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #4
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Naona ushajibiwa the fundamental question.
     
  5. MtamaMchungu

    MtamaMchungu JF-Expert Member

    #5
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 3,361
    Likes Received: 152
    Trophy Points: 160
    Vipi mnataka na misikiti mjengewe mashuleni?
     
  6. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #6
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    hivi nyie mnaozungumzia Ndanda mnajua inafananaje? Lile eneo hata mkisema kuwa eti serikali ilitaifisha shule na ardhi bado mnachemka kwa kuwa mazingira yote ya eneo lile yamekaa kimisionari na ule mji umejengwa na wajerumani.

    Hata wakipewa eneo la msikiti haiwezi kuwa eneo la mission.
    Shortly, the environment is neither conducive nor favorable to built a mosque. kwanza kiti motos kinafungwa eneo lile.

    Je mtaweza kuswali na wakuu wanapiga kelele? kuna kiwanda cha pombe pale. mh sijui kama mnayajua mazingira yale. mi ni mkazi wa huko Ndanda.
     
  7. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #7
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sio, tuanataka mkuu wa shule ambae ni Mkuu wa kanisa la jirani ya shule aache udini wake tu. mkuu wa mkoa kwa kuwa ni wanahusiano na mkuu wa shule na yeye aache udini wake tu. wakitumikia watz bila ushawishi wa makanisa hatutakuwa na malalamiko hasa ukizingatia shule hizo ni mali ya serekali na sio kanisa tena. sasa yeye akiamini anatumikia kanisa badala ya Gov hapo mzozo ndio unapoanza
     
  8. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #8
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sio tatizo. kukaa kimeshonary kunaweza kubadilika. hata DAR ya leo sio ya ile ya zamani. majengo yaliokuwepo hayapo tena. kwa hivyo mazingira yanaweza kubadilishwa kwa kuwa ni ya serekali na sio kanisa tena
     
  9. k

    kipre Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 18
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Binadamu kughafilika ni jambo la kawaida hasa kwenye mazingira ya tension kama hayo,kwa upeo wangu mdogo wa ndanda palivyo nimewahi kufika mara moja,eneo lote limekaa kimissionari hata shughuli wanazofanya pale haziendani na uislam mfano mmoja kufuga nguruwe so sidhani mtakubali msikiti ujengwe karibu na eneo hilo la sivyo huko mbeleni mtataka na hivyo vitega uchumi vyao waviondoe kitu ambacho itakuwa vigumu.
     
  10. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2012
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kilichofanya Waislam kuwa nyuma kielimu leo hii Tanzania, ni wakati wenzao Wakristo wanajitahidi kujenga shule kwa ajili ya watoto wao, wao wanakazania kujenga misikiti mpaka porini ambayo mingine haina hata muumini. Bado tu hawajifunzi. Kweli ni Raina!
     
  11. Bitabo

    Bitabo JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2012
    Joined: Sep 27, 2011
    Messages: 1,856
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Najua unaongea kwa kuwa uko mbali. Funga safari uje Ndanda then urudi jamvini utoe maoni yako. Mazingira yale hayabadiliki hata Sheikh Mkuu Simba angekuwa ndo rais wa JMT. Ingewezekana kama wangeomba eneo nje ya mission hilo nadhani hamna utata. ndani ya Mission sioni likiwezekana. labda muandamane muivunje hiyo mission ndo mabadiliko unayoyasema yatawezekana
     
  12. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #12
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    dawa ya nguruwe na kuwahamisha na kutafutwa sehemu nyengine. Wakikataa ni kuwapa sumu
     
  13. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #13
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahaha. Kaka unaubishi wa kimasai. Huna hoja. Hivi leo miaka 4 ijayo tutaenda kigamboni kwa pantoni? Si kwa daraja tu.
     
  14. MachoMakavu

    MachoMakavu JF-Expert Member

    #14
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 6, 2008
    Messages: 369
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kazi bado tunayo!
     
  15. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #15
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    unapotosha umma. Hivi kule zanzibar waislam hawakusoma? Hivi walimu wakuu, vyuo vikuu vinaongozwa na wakiristo? Husemi ukweli. Sema ukweli upate thawabu. Tatizo hapa kanisa kuamini ndio wenye tz. Full stop
     
  16. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #16
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Kwani wewe Sisi kwa sisi una masirahi gani na mgogoro wa Ndanda sekondari? Jana tarehe 5/2/2012, uliweka upupu kama huu hapa jamvini, leo Mkuu wa Mkoa ametoa ufafanuzi muafaka TBC1 bado unakuja na upupu mwingine hapa. Hujiulizi kwanini wanafunzi wengine wa shule kama Mtwara Tech hawadai vitu msikiti ilihali wao ni wengi zaidi kuliko waislam wa Ndanda sekondali?Kwa taalifa yako vijana wale ni wavivu wa kusoma na paper hata wkiruhusiwa kufanya watakula mzinga, we subiri uone. Sana sana muwatayarishie mazingira ya kurudi madrasa tu.
     
  17. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #17
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nataka waliofukuzwa warudishwe, mwalimu mkuu afukuzwe kazi. Mkuu wa mkoa ahamishwe ili kuendelea na amani na utulivu wetu nchini bila ya mvurugano wa kidini.
     
  18. t

    tumpale JF-Expert Member

    #18
    Feb 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 201
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    i wonder, is this for great thinkers. kweli jf imeingiliwa. sisi kwa sisi look for another place please, you don't deserve here.
     
  19. sisi kwa sisi

    sisi kwa sisi Senior Member

    #19
    Feb 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2012
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jibu hoja ya msingi hii
     
  20. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #20
    Feb 6, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mimi huwa naamini ujinga wa jamii ya kiislam ni wa kurithi.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...