Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkulo: Posho za wabunge zinaweza kufutwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by lifeofmshaba, Jun 25, 2011.

  1. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #1
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    25th June 2011

    Bpe[​IMG]
    Waziri wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkulo
    Serikali imesema suala la kuondolewa kwa posho za vikao kwa wabunge linawezekana isipokuwa mchakato ni lazima uanzie katika kamati ya uongozi ya Bunge.
    Kauli hiyo ilitolewa juzi jijini Dar es Salaam na Waziri wa Fedha na Uchumi, Mustafa Mkulo, wakati akijibu maswali ya waandishi wa habari baada ya kukabidhiwa magari 15 yaliyotolewa na Uingereza kwa ajili zoezi la Sensa ya watu na makazi itakayofanyika mwakani.
    Mkulo alisema suala la posho za wabunge limekuwa kubwa na kujikita katika vichwa vya watu katika siku za hivi karibuni na kusema kuwa suluhisho lake ni kamati ya uongozi ya Bunge ambayo kama itaona zinafaa kuondolewa zitaondolewa bila kikwazo chochote.
    "Unajua hizi kanuni na taratibu za Bunge zinasimamiwa na kamati ya uongozi ambayo ina jukumu la kuamua kuzibadilisha ama kuziacha zikiwemo hizi za kuwalipa wabunge posho," alisema.




    CHANZO: NIPASHE
     
  2. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Nawashauri waongeze Perdiem toka TShs. 70,000 ya sasa hadi TShs 120,000 na posho zifutwe.
     
  3. lifeofmshaba

    lifeofmshaba JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 860
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    sasa kama kamati ya uongozi ndiyo yenye dhamana wanalikuwa waleta ubishi wa nini kumbe hata issue sio ya serikali?
    kwa nini hakutoa haya maelekezo toka mapema kuliko kutoa majibu ya kejeri hapo mwanzo
    waziri wa hovyo sana huyu, yeye kwa sababu kavimba tumbo kwa hela ya kodi anadhani watu wote wana hali nzuri kimaisha kama yeye
     
  4. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Per diem ya wabunge kwa sasa ni TZS 80,000.00
     
  5. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #5
    Jun 25, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 161
    Trophy Points: 160
    Magari aina gani waliotoa waingereza?
     
  6. M

    Mbopo JF-Expert Member

    #6
    Jun 25, 2011
    Joined: Jan 29, 2008
    Messages: 2,532
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni faraja kusikia kwamba dhamira ipo. Nashauri hili lifanyiwe kazi mapema maana ni kero iliyogusa wengi.
     
  7. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Kwanini kamati ya bunge ambao wote ni wabunge ndio wajadili maslahi yao. Hapo kuna conflict of interest. Ni sawa Seriali Iseme TUCTA ijadili posho za wafanyakazi..

    Katika huo mchakato kunatakiwa kuwa watu wa nje ya bunge . La sivyo tume ya maadili ya viongozi ipewe kazi hiyo na sio kamati ya bunge pekee.
     
  8. Mwl Solomon

    Mwl Solomon Member

    #8
    Jun 25, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizo posho zifutwe haraka!
     
  9. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #9
    Jun 25, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Mnyasa huyoooo.
     
Loading...