Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkokoteni wa kubebea wagonjwa.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dingswayo, May 8, 2012.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    May 8, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,964
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 145
    Katika taarifa ya habari ya ITV ya saa 2 usiku huu, nimeona habari ya zahanati moja iliyoko Mtwara pamoja na shida ambazo zinaikabili zahanati hiyo. Mojawapo ya matatizo yaliyoelezwa ni ukosefu wa mawasilaiano na vilevile ukosefu wa usafiri kwa wagonjwa. Katika habari hiyo ulionyeshwa mkokoteni wa kubebea wagonjwa uliotolewa na serikali, ukiwa umeharibika.

    Taarifa hiyo ya habari imenifanya nifikirie ubadhirifu mkubwa wa fedha za serikali unaofanywa na viongozi pamoja na baraza kubwa mno na watumishi wa serikali ambao hawana lazima. Fedha hizo zingetumika kutatua matatizo hayo ya wananchi.

    20120508_201521.jpg
     
  2. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #2
    May 8, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 32,879
    Likes Received: 1,651
    Trophy Points: 280
    TAtizo watu hamuamini kuwa sera ya CCM kuhusu afya imeshindwa; bado mna matumaini kweli!
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 8, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,089
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Halafu hapo tunaambiwa Wizara ya afya ilitumia zaidi ya Tshs 1 bilion kushiriki maonesho!
     
  4. Medical Dictionary

    Medical Dictionary JF-Expert Member

    #4
    May 8, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 1,052
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wakome kuichagua ccm..!
     
  5. cjilo

    cjilo JF-Expert Member

    #5
    May 8, 2012
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 809
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hiyo itv wameonyesha zahanati moja yenye hali mbaya ila zipo nyingi kiukweli, sisi tumezidi ubishi kwani tumeshazoea kudanganywa tukiambiwa ukweli tunaoana uongo. hta dr slaa aliposema elimu bure tulibisha, tukawaamini magamba na uongo wao kuwa elimu bure haiwezekani hii ndo komesha yetu sisi na miaka iliyobaki ni mingi mpaka tutakapoamua kubadili maamuzi
     
  6. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #6
    May 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 14,899
    Likes Received: 870
    Trophy Points: 280
    Yani nimeangalia kisha ikanichukua mda kuamini! Lakini hii ndio tz!
     
  7. Kaitampunu

    Kaitampunu JF-Expert Member

    #7
    May 8, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,603
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Nimekumbuka milioni mia nne na zaidi zilizo karabati nyumba ya waziri wa afya! By the way baada ya kutemwa juzi bado anaishi humo au kaisha mpisha kijana wa mzee ruksa?
     
  8. M

    Mkira JF-Expert Member

    #8
    May 8, 2012
    Joined: May 10, 2006
    Messages: 470
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35


    huko ndio kwenye kura nyingi za ccm na cuf wao wanpiga kwa dini wakidhani wanachaua mashehe, basi waende miskitini wapewe mahitaji ya hospital!Kinachotakiwa ni kuandalia nani anakemea uovu na demokrasia kuliku kuangalia uslamu zaidi!

    acheni kutultea hizo picha hapa!

    ila CHADEMA JARIBU KUFANYA ZIARA HUKO TUKIE WAMEPATA AKILI? kama hhmnazo nasi waacheni wandelee na hali hiyo maana huo ni mtaji wa ccm kwa mtu w namna hiyo atanununulikwa kwa sh 500 badala ya khanga na kofia.

    then gharama itakuwa ndogo plus wewe ni wa dini gani!
     
  9. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #9
    May 8, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,793
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sera za ccm ni kandamizi zimeegemea kwa watawala na kwa watawaliwa hatuna kitu.wao na familia zao wakiugua waenda tibiwa nje hawajui adha tunayoipata.
     
  10. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #10
    May 8, 2012
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,262
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Wabunge wote Ntwara CCM na si ndio kwao Nape huko jamani na wao wanaakili saaaana, badala ya kupeleka magari ya kubebea wagonjwa wapeleka fulana za njano na kijani na kanga. Tafakari................
     
  11. mshikachuma

    mshikachuma JF-Expert Member

    #11
    May 8, 2012
    Joined: Dec 2, 2010
    Messages: 2,854
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwenye uzi huu hutamuona Ritz,Rejeo,Mama porojo,Tume ya katiba,Genius brain and co.
    Huwa tunawaambia mtabanaweeeee mwisho mtaachia...kusema kweli kazi mnayofanya ni
    ngumu sana! kuitetea au kuishabikia ccm yahitaji akili za kiuwendawazimu. Poleni sana
    karibu mchangie na habari hii
     
  12. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #12
    May 8, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli inatia hasira mnooo!!!

    1)Huwezi amini haya mambo yapo kwenye nchi hii(Kisiwa cha Amani?Punda sawa,trolley poa,mkokoteni ndio usiseme)
    2)Huko Serikalini magari wanayotembelea ni milioni mia mbili!
    3)Serikali ina hela nyingi mpaka inaweza kuwakopesha wabunge Milioni 90 kila mbunge kwa ajili ya usafiri!!

    Maswali ninayojiuliza!!
    Hawa wananchi wana mbunge?Mkuu wa mkoa,wilaya?
    Madaktari walipogoma kutetea hali duni za hospital zetu,waliwaunga mkono?

    Kweli kuishi kwingi,Ni kuona mengi!!!
     
  13. Dr.Chichi

    Dr.Chichi JF-Expert Member

    #13
    May 9, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 2,298
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    tuligoma kuwatetea wao wakatuona wajinga
     
  14. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #14
    May 9, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,867
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    INANIUMA SANA!!!!

    Kwa kweli binafsi niliangalia ITV jana usiku sa mbili nilisikitika sana.

    Nikafikiria:-

    (1) miaka 50 ya Uhuru jinsi Serikali ilivyotumia pesa nyingi kwa sherehe.
    (2) Mafisadi wanavyokula pesa za nchi na wananchi wanaishi maisha yale.
    (3) Jinsi taasisi za Serikali wanavyojiuzia magari kwa kisingizio yameisha muda wake.
    (4) Kwa nini magari ya serikali yanayoisha muda wasiyapeleke katika hospitali zitumike kubeba wagonjwa,
    (5) Jinsi Raisi na viongozi wanavyokwenda nje kutembea ikiwa wananchi wananishi maisha mabovu.
    (6) Jinsi Viongozi wa serikali wanavyokwenda kutibiwa nje ikiwa wananchi hawana hata baiskeli ya kubeba wagonjwa.
    (7) CCM walivyotumia pesa nyingi kule MWanza katiak sherehe ya kuzaliwa CCM
    (8) Madakitari walivyogoma kwa kudai kuboreshwa kwa mazingira ya kazi na hospitali.
    (9) Wananchi tuliokunywa maji ya Bendera jinsi tulivyoupokea mgomo wa madakitari hata kutaka kuwafikisha mahakamani (Eti tulijiita ni wanaharakati wa CCM)

    (10) Ikanijia picha hii hapa chini ya katika Hospitali moja huko KISAKI Morogoro kwani mambo haya si Mtwara tu, hata kwetu YAPO:-


    View attachment 53845
    Hapa ni Wodini na hawa ni Wagonjwa wamewekewa DRIP.



    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  15. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #15
    May 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,235
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    CCM ilishashindwa siku nyingi tuu, tuombe Mungu kungojea uongozi mpa wa CHADEMA!!! Mtu kabadili baraza la mawaziri badala ya kufikilia kupunguza matumizi ya serikali yeye ndio mwanzo anaongeza matumizi from 50 Ministers up to 55 kweli huyu mkulu ana huruma na Watazania?????

     
  16. Mtumishi Wetu

    Mtumishi Wetu JF-Expert Member

    #16
    May 9, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 4,235
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Hiyo ndiyo serikali ya maghamba's, hawana mpango kabisa ya kujua wanachi wao wanaishi vipi??? Kila kukicha gharama za maisha zinapanda, hivi kweli hiyo dispensary inazo dawa?????

     
  17. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #17
    May 10, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,867
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Yaani ile Dispensary ukimuangalia Mganga mkuu jinsi alivyo utapata picha kamili. Na nesi aliyehojiwa inatosha, huenda hata mishahara kupata kwao ni kitendawili wanafanya kazi kwa kuhurumia wagonjwa.


    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!