Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mke mwema hutoka kwa Mungu.

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Sangari, Oct 31, 2012.

  1. S

    Sangari Senior Member

    #1
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 31, 2011
    Messages: 168
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu ni hivi: mimi ni mwanaume, umri wangu ni 30yrs. Mwaka jana mwanzo nikiwa nyumbani kwangu nawaza jinsi nitakavyopata mke wa kumuoa, alikuja mwanamke 1 mjamzito. Akanikuta niko kwa nje dukani kwangu akaniomba apumzike kidogo kwani alikuwa amechoka na amechomwa na jua. Wakati huo ilikuwa mida ya saa 9 mchana na jua lilikuwa kali sana. Nilivyomuangalia kwa makini, alikuwa na ujauzito wa kama miezi 6 kwani hata dalili za tumbo zilionekana. Nilimkaribisha akaweka kibegi chake chini akaniomba maji ya kunywa nikampa akamaliza. Akawa anahema kwa kasi sana, nikamuliza kulikoni dada mbona unahema kwa kasi sana au unaumwa? Alinijibu 'kaka ninasikia njaa sana'. Kulingana na hali alokuwa nayo, nilistuka kidogo. Kwa haraka nikamwambia kuna karanga, mkate, biscuits, juic, popcorn.nikupe kipi kati ya hiv unywe na soda?akasema natamani juic na karanga lkn sina hela. Nikamwambia nakunulia mimi. Basi akapokea akala, mwisho akanishuku sana kwa kusema 'Mungu akuongezee'. Nakumbuka nilimuliza dada unaelekea wapi? Ndopo story kamili ilianza...........DADA: ''Mimi naitwa Jesca Justin Limo, ni mzaliwa wa Moshi Marangu. Hapa nilipo sijui naelekea wapi manake wazazi wangu wamenifukuza nyumbani baada ya kuona mimi ni mjamzito. Nilienda kuanza chuo kikuu Iringa mwaka jana mwezi wa tisa, huku nyumbani nilikuwa na rafiki yangu wa kiume ambaye ndie alienipa huu ujauzito. Kumbe nilipoondoka tayari nilikuwa na ujauzito wa wiki1. Kufika chuoni nilianza kujisikia vibaya na kuanza kuumwa ovyo na kutaapika. Nilijitahidi kuvumilia hadi nikamaliza semista ya kwanza. Nilirudi nyumbani, kufika nikapokelewa na wadogo zangu. Kufika ndani na kukutana na wazazi wangu na kuniuliza nini kimenitokea. Nilivaa ujasiri na kuwaeleza, ghafla mama alizimia na baba akaingia ndani na kuchukua bastola aniue. Wadogo zangu walipiga makelele majirani wakaja baba akawa amerudisha bastola ndani. Mama alipozinduka yeye na baba walinifukuza nyumbani kwa ukali sana nikaondoka kulala kwa jirani. Wakati huo yule kijana alishanikana toka mwanzo na baadhi ya dada zake walokuwa wanifahamu walianza kunitukana kwenye cm na huyo kaka alikuwa masomoni Kampala Uganda. Hapa nilipo sina pa kwenda natafuta tu mahali nikae nifanye hata kazi ya kufua nguo nipate kuishi.'' Wakati huo ni saa 11 jioni. Nilimuita balozi wangu ambaye tunaishi nae jirani, nikamweleza, akahojiwa akatoa maelezo ya kutosha. Nilimuonea huruma sana. Kwa sababu nilikuwa na nyumba yenye vyumba vya kutosha, balozi pamoja na uongozi wa kijiji waliniomba nimpatie hifadhi kwa siku 1 ili kesho yake tuweze kuwasiliana na wazazi wake. Tuliwapigia simu wazazi wake wakasema hawataki kusikia kitu kama hicho. Uongozi wa kijiji waliniomba niendelee kumtunza huyo dada na lolote litakalotokea watakuwa tayari kupambana nalo. Wadogo zangu 2 kike na kiume nilokuwa naishi nao waliridhia jambo hilo kuwa aendelee kukaa hapo nyumbani na nisimdai chochote. Siku zikasogea, tarehe ya kujifungua ikafika. Kabla ya kumpeleka hospital niliutarifu uongozi wa kijji wakanipa go ahead na niliwachukua kina mama 2 walompeleka hospitali. Siku hiyo iyo usiku wa saa 2 alijifungua salama mtoto wa kiume. Nilimchukua nikamrudisha nyumbani kwangu nikamuomba huyo mama 1 awe namwangalia kila cku na kumpa huduma pale atakapohitaji. Kesho yake niliamua kuwapigia wazazi wake simu na kuwaeleza yote yaliyotoke na jinsi mtoto wao ninavyoishi nae. Wakati huu wazazi wake walikubali kupokea simu na kuongea na mimi vizuri sana. Walikubali pia kuongea nae na kukubali kumsamehe. Ila hawakutaka kuja kumuona wala kumchukua. Niliendelea kutoa huduma hadi mtoto akawa na umri wa miezi 7 bila kumfikiria kwa lolote. Siku 1 mdogo wangu wa kike akaniambia 'kaka muoe huyu dada kwani hakuna mwanamke utakaempata mzuri na mwenye heshima kama yeye pamoja na kuwa ana mtoto'. Niliwaza sana nikasema huyu mdogo wangu amewaza nini. Siku chache baadae nikamtania ivi 'tukiona itakuwaje' alinibu ivi 'nitakuheshimu na kukupenda milele' Hivi ninavyoandika haya maneno tayari tumeshaoana na nimezaa nae mtoto ana miezi 4 na wazazi wake wamenikubalia. Ananipenda, nampenda. Wazazi walikuja wakaombana msamaha, mambo yakawa sawa. Wazazi wake wananipenda kupita maelezo. Bahati mbaya mimi na wadogo zangu ni yatima. Ndoa yetu idumu milele. Ameni. NI STORI YA KWELI KABISA.
     
  2. Gogo la choo

    Gogo la choo JF-Expert Member

    #2
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 8, 2012
    Messages: 714
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Bro weka paragaph basi maaana hata kusoma tunashindwa sasa..ila ngoja nitafute miwani ya bia mbili ili nikija ndo ntaelewa vizuri..!!
     
  3. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #3
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Mhhhh. Hongera.. Mshukuru Mungu kwa kukupa mke.
     
  4. epson

    epson JF-Expert Member

    #4
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    What a coincidence, looks like your a generous person maisha mema kaka na Bwana awe nanyi daima.
     
  5. Kizamani

    Kizamani JF-Expert Member

    #5
    Oct 31, 2012
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 419
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hongera sana mkuu, hata mimi bado nasubiria Madam X, Kaunga, Lara1 na wengine wa huku Jf wafukuzwe kwa namana hiyohiyo nami nijibebeee taratiibu.
     
  6. T

    Tetra JF-Expert Member

    #6
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Nimejifunza kitu kwa ajili ya maisha yangu.
    THANKS na MUNGU AIBARIKI NDOA YENU.
     
  7. mathcom

    mathcom JF-Expert Member

    #7
    Oct 31, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 1,385
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    safi sana mdogo wangu, Mungu awabariki zaidi na zaidi na aidumishe ndoa yenu, hapo umepata mke nawe kweli
    ulikuwa dume!
    Sasa mambo ya nondoz itakuweje tena au bado mnafarijiana kwanza!!!!
     
  8. Lateni

    Lateni JF-Expert Member

    #8
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 11, 2012
    Messages: 670
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Hongera sana , story yako imenigusa, kila la heri sangari.
     
  9. lara 1

    lara 1 JF-Expert Member

    #9
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 14,801
    Likes Received: 5,357
    Trophy Points: 280
    Hongeraaaaa! ILA WOTE WANAKUWAGA WAZURI MWANZONIIII!!!!!!!!!! Im jst saying!!!!
     
  10. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #10
    Oct 31, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hongera. Jitahidi basi umuendeleze kielimu sio unamzalisha tu mtindo mmoja.
     
  11. nipeukweli

    nipeukweli JF-Expert Member

    #11
    Oct 31, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 378
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hongera sana mdau, quite a lesson to take from the story...binti aendelee na shule huyo.
    ...hainihusu ila nina hamu sana nije kujua yule poyoyo alomkana ataishiaje...
    nasubiri part two...mhhhh
     
  12. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #12
    Nov 1, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 562
    Trophy Points: 280
    hongera sana, huo ndiyo uanaume umeokoa maisha ya huyo mkeo, nahisi atakuthamini siku zote kuliko ndugu mwingine yeyote, nawalaumu wazazi kumfukuza binti, piga picha isingekuwa wewe ingekuwaje?
     
  13. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #13
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    hongera sana wanaume ndo wewe
    sio wengine wanataka bikra?
    bikra ni roho yako
    unatafuta bikra kuna mtu anakaa bikra milele?
     
  14. KakaJambazi

    KakaJambazi JF-Expert Member

    #14
    Nov 1, 2012
    Joined: Jun 5, 2009
    Messages: 12,452
    Likes Received: 795
    Trophy Points: 280
    Hongera. Ila ka ukijua ex wake ana access mda wote. Ni kumwambia tu,, sasa...tujikumbushie basi...

    Chezea watoto wa kike wewe.
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Nov 1, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,122
    Trophy Points: 280
    congrats
     
  16. Mshawa

    Mshawa JF-Expert Member

    #16
    Nov 1, 2012
    Joined: Sep 6, 2011
    Messages: 686
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Hah hah hah... hivi ya kwako uliipotezea wapi vile...?
     
  17. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #17
    Nov 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ninayo bado! but unaweza kuoa hata changudoa akawa mke mzuri tu
    si unaona jamaa kachukua mjamzito barabarani na wako vizuri
     
  18. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #18
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,268
    Likes Received: 2,455
    Trophy Points: 280
    Hongera zako mkuu...mkono mtupu haulambwi..
     
  19. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #19
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,268
    Likes Received: 2,455
    Trophy Points: 280
    Nilitaka kusahau! vipi na masomo anaendelea nayo?
     
  20. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #20
    Nov 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,128
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    gud!Mungu awabariki sana !
     
Loading...