Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mkanganyiko katika kutumia herufi "L" na "R"

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Njaare, Apr 5, 2012.

  1. N

    Njaare JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 26, 2010
    Messages: 1,065
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wanajamvi naomba kuuliza haya yanayojitokeza siku hizi kwa wingi katika kuandika na hata kutamka maneno ya kiswahili na kingereza kwa kubadili l na r. Hii inasababisha kubadili maana hasa ya maneno yaliyokusudiwa. Utakuta mtu anatamka neno harufu anatamka halufu. Anataka kuandika Lema anandika Rema. Maana ya maneno huwa inabadilika na wakati mwingine inakuwa ni matusi. Kwa mfano ukienda Marangu utakuta kunaukoo unaitwa Mboro. Ukimwita mwanaukoo Mbolo, utakuwa umemtukana kwani ***** ni korodani kwa kichaga cha vunjo.

    Ninajiuliza, Je hili ni tatizo la kuwa na walimu wa vodafasta au ni mabadiliko ya hali ya hewa?
     
  2. M

    Mahmoud Qaasim JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2007
    Messages: 765
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    L stand for left and R stands for right.
    lafudhi huharibiwa na lugha ya asili, kutegemea anakotoka mtu na lugha ya sehemu hiyo. ila ni makosa kwa mtu kuendekeza makosa ya lafudhi tena hasa kwenye kuandika afadhali kutamka yawezekana ilamuwia ugumu mtu kutamka herufi fulani lakini sio kuandika.
    tujitahidini kuandika maneno kwa usahihi wake.
     
  3. m

    mzeelapa JF-Expert Member

    #3
    Apr 8, 2012
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 988
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Lafudhi ya kikabila sio tatizo. Kinachitakiwa mtu pale anapokosea kutamka asahihishwe mara moja. Inasikitisha kusikia mtangazaji anakosea kwa namna hiyo alitakiwa wakati wa "Interview" kiwe kitu cha kwanza kumfanya awe "disqualified", lakini kwa vile watangazaji wanaajiriwa kiundugu undugu ndio hivyo bora liende, halafu wanajiita kioo cha Jamii, huelemisha, kwa namna hii? mmmhh!
     
  4. S

    Starn JF-Expert Member

    #4
    Apr 13, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 400
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mimi hilo tatizo la L na R ninalo sana nimejaribu kujilekebisha nimeshindwa lakini kwasababu watu wananielewa hamana tatizo
     
  5. toghocho

    toghocho JF-Expert Member

    #5
    Apr 13, 2012
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 1,175
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    nikweli mkuu naona una hilo tatizo maana hata hapo kwenye red ilitakiwa iwe kujirekebisha!! pole jitahidi
     
Loading...