Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mjue mgombea mwenza wa CHADEMA

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Luteni, Aug 10, 2010.

  1. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    [​IMG]

    THE CHADEMA Presidential candidate Dr Willibrod Slaa (left) and his running mate, Said Mzee Said display their forms received from the National Electoral Commission (NEC) Chairman, Judge Lewis Makame in Dar es Salaam on Monday
     
  2. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2010
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Nimeupenda ubunifu wa shati la Mgombea Mwenza, nadhani Dr. Slaa anapokuwa kwenye vazi la Bendera basi lisiwe lile alilokuwa amevaa last week, kitafutwe kitu kama hicho alichovaa mgombea mwenza, nadhani kuna wabunifu wengi wanaweza kutengeneza kitu much better than that.
     
  3. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #3
    Aug 10, 2010
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 10,993
    Likes Received: 4,272
    Trophy Points: 280
    Wakuu,

    Naomba mwenye data za mgombea mwenza azimwage.

    Ningeomba pia nitoke nje ya mada kidogo ili kujenga ulinganifu wa muungano na mgombea mwenza. Mgombea mwenza ni mtu muhimu sana kwa sababu ni kiongozi wa pili kimadaraka. Sasa Zanzibar wana bendera yao, wimbo wao wa taifa, leo wamesema ni nchi iliyoungana na ''hakuna'' maana Tanganyika haipo. Mafuta ni yao ingawa ardhi ni ya muungano. Wanabunge lao,raisi wao,Katiba yao,mikoa yao, Ajira zao lakini pia ajira ni muungano. Sasa kwanini sisi Watanganyika tulipe gharama za muungano ambao practically haupo?.

    Gharama mojawapo ni hii ya kutulazimisha kuwa na mgombea kutoka visiwani! why?

    Naomba kuelimishwa tafadhali! :confused2:
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Aug 10, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,944
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Una pointi ila nadhani jibu lake halitapatikana mapema.
     
  5. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2010
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 298
    Trophy Points: 180
    naona data za huyu jamaa mgombea mwenza! sina data zake jamani mwenye nazo azimwage hapa ili tuangalie record zake kiuongozi.
     
  6. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,582
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    Tunahitaji Wasifu wake, maana huyu in any case rais akipata matatizo yeye ndo ataenda kukaa mjengoni
     
  7. R

    Ramos JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2010
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 498
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mi siwalaumu walioziunganisha Tanganyika na Zanzibar. Pengine kwa wakati ule wa vita baridi na matishio ya kuvamiwa, muungano ulikuwa sahihi. Lakini kwa sasa kama muungano wenyewe ndio huo, wa nchi moja kuwa na dola yake wakati nyingine haina, then huu muungano uangaliwe upya. Umekwisha wakati wa kufanywa watoto, na kuzuiwa kuhoji.

    Ni hesabu rahisi mno;

    Tanganyika + Zanzibar = Tanzania.

    Hapa kuna three and different components. Sasa kama mbili kati ya hizo zina-exist, za zina dola zake, ile ya tatu iliishia wapi? Kama lengo lilikuwa kuwa wamoja, then kwanini ka-component kamoja huko left hand side kanaexist?
     
  8. K

    Kadogoo JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2010
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,074
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mbona hiyo rangi ya shati la m.mwenza inafanana na rangi ya CUF ya haki sawa kwa wote? au nimefananisha!
     
  9. Technician

    Technician JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2010
    Joined: Mar 30, 2010
    Messages: 843
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni Msomi wa chuo kikuu Zanzibar bofya hapa Said Mzee MZEE - Tanzania | LinkedIn
     
  10. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #10
    Aug 12, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Amethibitishwa rasmi leo kuwa ndiye mgombea mwenza pamoja na Dr. Slaa katika kikao kilichofanyika leo
     
  11. Invisible

    Invisible Admin Staff Member

    #11
    Aug 12, 2010
    Joined: Feb 11, 2006
    Messages: 9,095
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Nape Nnauye naye alihudhuria mkutano wa leo kuiwakilisha CCM...
     
  12. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2010
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,291
    Trophy Points: 280
    Invisible sorry but chatting mnarudisha lini hapa????????????
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    Aug 12, 2010
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mkuu shkamoo.upo kiongozi?
     
  14. K

    Kituko JF-Expert Member

    #14
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    ni kweli hii issue sio nyepesi namna hiyo, tunaweza kupata raisi asiye na nchi, na ukiandika hivi ni vigumu sana watu kukuelewa
     
  15. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #15
    Aug 12, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Shukrani Invisible kwa kutujuvya, waliokuwa wanasema katiba imevunjwa walikuwa hawajasoma kanuni zake.
     
  16. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #16
    Aug 12, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    mbona kama amelazimishwa? anaonekana bado ni CUF huyu
    anyway hivi ana CV gani huyu bwana maana tunamgoogle lakini hakuna kitu
     
  17. Mlalahoi

    Mlalahoi JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2010
    Joined: Aug 31, 2006
    Messages: 1,916
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Si bora awe amelazimishwa (kama alivyolazimishwa Dkt Slaa) kuutmikia umma kuliko fisadi Gharib Bilal (ex-Mlimani students tunakumbuka sana uhuni wake) aliyeteuliwa kishkaji kupoza mzuka wa washabiki wake Zenji?
     
  18. Augustine Moshi

    Augustine Moshi JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2010
    Joined: Apr 22, 2006
    Messages: 2,076
    Likes Received: 137
    Trophy Points: 160
    Kikubwa hapa ni Slaa. Wagombea-wenza Tanzania hawajawahi kuwa muhimu. Si Shein wala aliyemtangulia wamefahamika. Hili tumaini lililoibuka Tanzania sasa linatokana na kukubali kwa Slaa kuwa Mgombea. Mengine yote hayana neno. Nobody will think about hawa wagombea wenza wakati wa kukipigia CHADEMA kura.
     
  19. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2010
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Yaani ndugu zangu na huu utume mnaojivika. Hii siasa ya kutaka kulabel kila aliye CCM ni fisadi na kila aliye upinzani ni MTUME ama Mkombozi ni siasa za kuhuni zisizo heshimu misingi ya uungwana ambayo wengi wenu mnapenda kujinasabisha nao.

    Ni kweli nafasi hiyo ina kila dalili za nia ya kupoza washabiki wake Zanzibar lakini kamwe huwezi kumhusisha Dr Gharib Bilal na ufisadi. Kwa watu wanaohubiri ukombozi kutoka katika mfumo fisadi wenye kugubikwa na ujanjaujanja kama tulionao we expect more than just naming and shaming politics zilizojaa ujanjaujanja ambazo mtaji wake unaisha October mbili na yawezekana kabisa mkajikuta mmetumia mabilioni kutengeneza faida ya elfu kadhaa.

    Chonde jamani Tanzania ni zaidi ya October 30......Ama hata kurasimisha Tanzania yenye chuki na mgawanyiko....
     
  20. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2010
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hivi mgombea mwenza si ndiye anayepaswa kushika majukumu ya urais pindi rais anaposhindwa kutekeleza ama kupatwa na matatizo makubwa? Hivi makamu wa rais si ndio mshauri mkuu wa rais katika maamuzi? Hivi mgombea mwenza ama makamo wa rais si ndio msimamizi mkuu wa masuala ya muungano? Hivi kiutamduni hapa Tanzania Makamo wa rais si ndio Mzee wa busara anayepaswa kuwa speed governor ya mapungufu ya rais?

    Inaelekea kwa wengi wetu hapa mgombea mwenza is just another stupid consititution need and vote machine and no more than that...

    Lets be serious jamani, Maslahi ya Taifa ni pamoja na kuwa responsible katika suala nyeti kama Umakamu Rais...ama rais wa akiba

    omarilyas
     
Loading...