Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mishahara - viwango vya kati

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mambo Jambo, Sep 17, 2009.

  1. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Katika pita pita zangu nimekutana na hii habari, nikaona itakuwa vizuri ku-share nanyi.

    MJ.

    1. Forest and conservation technicians
    Qualifications:
    On-the-job training.
    Salary: $32,000

    2. Floor sanders and finishers
    Qualifications:
    On-the-job training.
    Salary: $32,050

    3. Medical transcriptionists
    Qualifications:
    Postsecondary training in medical transcription is preferred by employers.
    Salary: $32,060

    4. Electronic home entertainment equipment installers and repairers
    Qualifications:
    Most learn through apprenticeship programs and on-the-job training.
    Salary: $32,080

    5. Automotive glass installers and repairers
    Qualifications:
    A high school diploma or GED.
    Salary: $32,110

    6. Printing machine operators
    Qualifications:
    On-the-job training.
    Salary: $32,170

    7. Semiconductor processors
    Qualifications:
    Associate degree; completion of a one-year certificate program in semiconductor technology may also be sufficient.
    Salary: $32,230

    8. Dental assistants
    Qualifications:
    On-the-job training, although an increasing number are trained in dental-assisting programs offered by community and junior colleges, trade schools or technical institutes.
    Salary: $32,380

    9. Parking enforcement workers
    Qualifications:
    N/A
    Salary: $32,390

    10. Structural metal fabricators and fitters
    Qualifications:
    High school diploma or GED; experience and extra training is needed for more advanced assembly work.
    Salary: $32,400

    11. Loan interviewers and clerks
    Qualifications:
    A college degree.
    Salary: $32,470

    12. Bookkeeping, accounting and auditing clerks
    Qualifications:
    High school diploma and some accounting coursework or relevant work experience.
    Salary: $32,510

    13. Log graders and scalers
    Qualifications:
    On-the-job training, learning from experienced workers.
    Salary: $32,520

    14. Metal pourers and casters
    Qualifications:
    A few weeks of on-the-job training is sufficient for most workers to learn basic machine operations.
    Salary: $32, 570

    15. Engine and other machine assemblers
    Qualifications:
    A high school diploma or GED; experience and extra training is needed for more advanced assembly work.
    Salary: $32,660

    16. Opticians, dispensing
    Qualifications:
    On-the-job training, mainly through apprenticeship programs that may last two years or longer.
    Salary: $32, 810

    17. Broadcast technicians
    Qualifications:
    A college degree.
    Salary: $32,900

    18. Jewelers and precious stone and metal workers
    Qualifications:
    On-the-job training is OK, but formal training enhances employment and advancement opportunities.
    Salary: $32,940

    19. Meter reader, utilities
    Qualifications: High school graduates qualify for many entry-level production jobs.
    Salary: $32,950

    20. Painters, construction and maintenance
    Qualifications:
    On-the-job training or an apprenticeship program.
    Salary: $32,960

    Kazi kwenu.
     
  2. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2009
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hivi viwango vya mishahara kwa mwaka au kwa mwezi? Kama ni kwa mwaka ni viwango vywa kawaida sana.
     
  3. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni nchi gani mkuu? Na hiyo mishahara nafikiri ni kwa mwaka.
     
  4. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #4
    Sep 17, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nafikiri itakuwa kwa mwaka. Kusema kuwa hiyo ni misharara ya kawaida sana inategemea na nchi mkuu. Maana kwa Tanzania mtu wa kusoma meter tu (meter reader) mwenye elimu ya kidato cha sita kulipwa dola 2746 ambazo ni karibu milioni 3.5 za Kitanzania kwa mwezi ni nyingi mno. Huo ni almost mshahara wa Profesa kwa sasa.
     
  5. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Hii mishahara si ya kawaida, actually iko just above the real poverty line ya US.
     
  6. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    na shahada zangu mbili tanzania napata a small fraction of a floor sander in the states!!! duh!
     
  7. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Thats where you are wrong, it is not about direct exchange.

    Kuna mghana mmoja kaamua kurudi kwao, ameacha a lucrative career in finance Uingereza, lakini sasa ingawa amepunguza mshahara wake a little bit monetarily, lakini ana beachhouse, anaweza kufanya kazi kutoka nyumbani, ana heshima katika jamii yake etc.

    $ 1 US unanunua two sticks of gum, Tanzania unapata lunch ya nguvu, kwa hiyo ku compare in dollar terms bila kufanya comparison ya purchasing power parity ni makosa.
     
  8. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Tsh 1,300 lunch ya nguvu? Hata kwenye miji ya wilayani sidhani.. Ila nakubaliana nawe kwa mengine uliyoandika.
     
  9. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Mimi siongei lunch ya hoteli ya kitalii, naongea a reasonably filling plate of rice, how much is that nowadays?

    Alternatively, how much is a stick of gum and how many can you get for 1300?
     
  10. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2009
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa huko karibuni. Mambo yamebadilika sana. You can get a stick of gum for about 1000 Tsh/approx. 1 US$. Lunch ya kawaida mitaani kwa about 5 US$
     
  11. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #11
    Sep 20, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Ni kwa mwaka...

    Unamaanisha nini unaposema ni vya kawaida...kawaida wapi..?
     
  12. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #12
    Sep 20, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135

    Hivi ni viwango vya mishahara US mkuu.

    Yes ni kwa mwaka, vipi bongo ?..
     
  13. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #13
    Sep 20, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
  14. Mambo Jambo

    Mambo Jambo JF-Expert Member

    #14
    Sep 20, 2009
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 1,097
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wakuu hivi mishahara ya managers na head of departiments wa bank ni kiasi gani on average.?

    Na mishahara ya managers na head of departiments wa makampuni ya simu ni kiasi gani on average..?

    MJ
     
  15. H

    Haki JF-Expert Member

    #15
    Sep 20, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni mishahara ya watu walalahoi (Middle Class). Hiyo hela ndani ya US unaishi by pay check to pay check. Ni mishahara midogo sana. Kuishi vizuri ndani ya US kwa family of two you need at least $80,000 a year family 4 at least $95,000.
     
  16. Kwetunikwetu

    Kwetunikwetu JF-Expert Member

    #16
    Sep 20, 2009
    Joined: Dec 23, 2007
    Messages: 1,546
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    aaah mkuu huamini nini tena? njoo uswazi mitaa ya tandale, unapata lunch yako safi plus maji baridi ya kufunga kwenye nylon.....na chenji inabaki mkuu...!
     
  17. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #17
    Sep 20, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    Tofautisha real poverty line na government figures.I am not talking government figures, toka lini government figures zikakupa an acurate picture? Ukifuata government figures poverty line kwa mtu mmoja ni USD 10, 830 sasa hii utaiita accurate picture?

    Kama unataka government figures hizi hapa

    http://aspe.hhs.gov/poverty/09poverty.shtml
     
  18. Triplets

    Triplets JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2009
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 1,014
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    A-a! ...wengi hapa mjini Dar tunakula kwa mama/baba lishe, 1300 napata sahani ya wali, nyama finyango za kutosha na maharage kibao na mchicha kwa pembeni plus kombe kubwa la maji ya kunywa, nikitaka ugali nalipa 800 hadi alfu
     
  19. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #19
    Sep 22, 2009
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Mwageni hivi figure hapa, watu warudi home.
     
  20. Bado Niponipo

    Bado Niponipo JF-Expert Member

    #20
    Sep 22, 2009
    Joined: Aug 15, 2008
    Messages: 680
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Misharaha nyumbani imekaa vipi kwenye private sector banks, mining, telecomunication etc, tupeni data turudi nyumbani.
     
Loading...