Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mimi sijuwi nisaidieni hivi jirani wa hakimu nae hakimu ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by McEM, May 19, 2011.

  1. McEM

    McEM Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: May 7, 2011
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hakimu wa mahakama ya wilaya anahaki ya kumuamuru hakimu wa mahakama ya mwanzo asitoe dhamana kwa mshitakiwa.
     
  2. x

    xman Senior Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: Apr 27, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inategemea na circumstances mzee kama mtuhumiwa alishawai kuruka dhamana, ama kama kupewa dhamana kutadhuru maisha ya mtuhumiwa, kama kosa lenyewe halina dhamana, kama mtuhumiwa ana uwezo wa kuweka dhamana e.t.c, so katika moja ya mazingira hayo tajwa ana haki,
     
  3. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,981
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kwa ufahamu wangu mkuu hakuna hakimu ana mamlaka hata jaji ya kumuingilia mwingine ktk suala la utaoaji haki.Kila hakimu ana uhuru wa kuamua atakavo lakini kwa kuzingatia sheria.hakimu wa wilaya haruhusiwi kwa hilo labda uniambie Magistrate Act,Civil proceduere Act zimefanyiwa marekebisho kuruhusu haya.Kama mtu anaona hajatendewa haki anapaswa kukataa rufa lakini sio hakimu amuamulie mwenzie.Ingekuwa hivo haki isingetolewa kwa vile mkubwa kaamua hakimu wa chini aamue vile.Suala la dhamana limeanishwa ktk Kfungu cha 148 ca CPA. namna ya kutoa au kutokutoa dhamana inategemea na kosa na pia uwezekano wa mshitakiwa kutoroka au kudhuriwa na wananchi lkn mwamuzi ni hakimu wa kesi husika na sio amri itoke pengine.
     
  4. EMT

    EMT JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 14,215
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Heading ya sredi na sredi yenyewe total confusing
     
Loading...