Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mihimili mitatu: upi unapinga katiba mpya na kwa maslahi gani?

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by LAT, Dec 27, 2010.

  1. L

    LAT JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Hivi wana JF katika mihimili mitatu ya dola iliyopo..... yaani the sovereignty of the executive, parliament and judiciary (bunge, mahakama na serikali) muhimili upi unapinga mawazo ya katiba mpya? na kwa maslahi yapi?..... Werema kama jaji, mwanasheria mkuu na mbunge yupo katika kundi lipi la mihimili hii mitatu?
     
  2. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    werema yuko kundi la executive, mhimili unaotoa sauti kubwa ya kupinga ni executive huohuo kwani ndio unaohusika na utendaji na hivyo sauti yake ni kubwa zaidi. mahakama iko neutral na inapaswa kuwa hivyo ila bunge halijapelekewa muswada kwa hiyo hatuwezi kujua kama linakubali au linapinga
     
  3. K

    KERENG'ENDE JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 398
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    LAT
    Swali lako ni zuri sana lakini nadhani mkuu umewahi mno kuliuliza.......
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Judy... thanks...what are the core interests of the executive..... protect the constitution of the united republic..... and not otherwise..... so why should they object the new draft constitution so bare as if it is their duty to act and enact the law..... i am a mere Tanzanian citizen especially (very native) and i would like to know all this
     
  5. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    nafikiri kupinga katiba mpya ama mabadiliko fulani ya katiba yanayoonekana sio muhimu ni sehemu ya kuilinda hiyo katiba. labda wajuzi waje wadadavue zaidi
     
  6. L

    LAT JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    Judy .... there is no any price tag for being called wise ...!!! at this moment Tanzanian constitution is tedious and in bizarre lingual it is called "Obsolete"

    please my sissy comment
     
  7. GWeLa 2003

    GWeLa 2003 Member

    #7
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwa hiki nikionacho... rais amelifumbia macho suala hili la katiba.. kwa maana yy vitu ambavyo ni srious issue huwa hatoi ufumbuzi, ndio maana kwa watu ambao ni waledi wa mambo huwa hawamrecognize...hadi leo mkuu wa kaya amefumbia macho katiba. dowans wakati ni issue ambazo zipo hot.
     
  8. W

    Wakwetu Senior Member

    #8
    Dec 28, 2010
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu wa kaya hiyo dowans na katiba vinamgusa pabaya sana. hivyo hawezi kuongea
    LAT Tanzania haina mihimili mitatu kama inavyotamkwa kwenye katiba kuwa kutakuwa na mihimili mitatu ambayo muhimili mmoja hautaingilia mwingine katika kufanya kazi zake lengo likiwa ni balance of power. lakini mbunge(muhimili ni parliament) anakuwa waziri (Executive) how? mtu mmoja awe kwenye mihimili miwili? anachopanga na rais kwenye baraza la mawaziri (Executive) aje akipinge bungeni? kamwe halitatokea.
    Werema ni kibaraka na anataka Rostam amkaribishe au ampe fadhila kwa kuwalinda. sikutegemea kama msomi huyoa ataweza usema kitu kama hicho.
    Tanzania iwe na mihimili mitatu ya ukweli,
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2010
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Siyo ajenda ya chama Tawala,

    Wananchi wanataka Barabara, Maji and the likes,

    Katiba ni ajenda ya cdm,cuf na ngo

    I think the logic is simple for to understand, 2015 chama kitaweka kwenye sera zake ok!

    Sasa hivi tunatekeleza sera zilizotupa kura ok! 61% mandate

    Sawa wakuu.
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    wewe makamba..... unamaana nchi inaendeshwa na ajenda za vyama....... kweli nimeamini , jambo usilolijua ni sawa na usiku wa giza..... unajua tofauti ya ajenda na sera...... yaani ajenda ni suala ambalo litazungumziwa kwenye mikutano au mikusanyiko...... kweli nyinyi ndio sisiem ambao mnaongoza hii nchi akili zenu zikiwa uchi na zina ncha kali....... wana JF ..hivi nikisema hii ID ni ya makamba nitakua nimekosea
     
  11. W

    Wakwetu Senior Member

    #11
    Dec 29, 2010
    Joined: Sep 14, 2008
    Messages: 157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakika ni ya Makamba.Nakuunga mkono. Kwai hauoni ujumbe wake ulivyokaa kimakamba makamba
     
  12. n

    ngoko JF-Expert Member

    #12
    Dec 29, 2010
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 574
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa sababu wamekula kiapo cha kuilinda katiba iliyopo , hivyo wana haki ya ku object ....
     
  13. L

    LAT JF-Expert Member

    #13
    Dec 29, 2010
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    simple logic: negation of negation = True

    mkuu..... object the rights of citizens? hiyo ni kuilinda katiba....... kulinda na kuitetea katiba ni nini...... kuhakikisha sheria na kanuni hazivunjwi..... kwa hiyo wanaodai katiba wanavunja katiba au..? vipi bana
     
Loading...