Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mgombea CHADEMA Apigwa Kinyama - Arusha

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Wambugani, Sep 23, 2010.

  1. Wambugani

    Wambugani JF-Expert Member

    #1
    Sep 23, 2010
    Joined: Dec 8, 2007
    Messages: 1,711
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Mgombea CHADEMA apigwa kinyama

    na Violet Tillya, Arusha


    MGOMBEA udiwani kwa tiketi ya Chama Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Kata ya Mjini Kati, Salumu Seif Simba, amelazwa katika Hospitali ya Mkoa wa Arusha - Mount Meru, baada ya kushambuliwa kwa kipigo kikali na askari akiwa mahabusu katika Mahakama Kuu ya mkoa huo.

    Inadaiwa mgombea huyo alifikishwa katika mahakama hiyo jana, baada ya kushitakiwa kwa kosa la kufanya fujo katika stendi ya mabasi kwa kugoma kulipa ushuru wa maegesho ya gari lake alilokuwa ameliegesha katika stendi hiyo.

    Akizungumza kwa taabu na Tanzania Daima jana katika wodi aliyolazwa akiwa hospitalini hapo, alidai baaada ya kufikishwa mahakamani, baadhi ya askari waliokuwa zamu ambao amedai anawatambua kwa sura, walimzonga wakitaka awapatie sh 20,000 ili wasimweke mahabusu.

    Alisema yeye alikataa kutoa kiasi hicho, kitendo kilichosababiwa abebwe mzobemzobe na askari wapatao wanne, waliomwingiza mahabusu, huku mmoja wa askari hao akiamuru mahabusu wengine waliokuwa mahakamani hapo wampige.

    “Mahabusu hao walinishambulia vikali lakini niliweza kuwazidi nguvu, ndipo askari hao waliingia mahabusu na kuanza kunishambulia tena kwa kunipiga huku wakinikaba koo hali ambayo ilisababisha nipoteze fahamu,” alisema.


    SOURCE: Tanzania Daima 23/09/2010
     
  2. Ally Msangi

    Ally Msangi Verified User

    #2
    Sep 23, 2010
    Joined: Jun 29, 2010
    Messages: 557
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    ebutuone serikali ya jakaya watasema nini kuhusu hili
     
  3. M

    Mutu JF-Expert Member

    #3
    Sep 23, 2010
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,333
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    what?
     
  4. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #4
    Sep 23, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,724
    Likes Received: 421
    Trophy Points: 180
    Hivi si sheria inasema mtuhumiwa atapigwa na askari kama atagoma kwenda polisi? LHRC tusaidieni hapa. Huku sio kuvunja haki za binadamu?
     
  5. Pengo

    Pengo JF-Expert Member

    #5
    Sep 23, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 581
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kama kavunja sheria hiyo haki yake bwana.'Enyi watu tiini mamlaka yanayowaongoza'
     
  6. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #6
    Sep 23, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hivi kumbe kwa serikali hii ya CCM ukikataa kutoa rushwa, umevunja sheria! kumbe askari kumpiga mtuhumiwa akiwa chini ya ulinzi wao ndani ya kituo cha polisi ipo kwenye sheria! Du kwa mtindo huu sijui kipi ni haramu kwa serikali hii!
     
  7. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #7
    Sep 23, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,947
    Likes Received: 353
    Trophy Points: 180
    Nadhani ni nafasi sasa kuchukua hatua za kisheria na si hatua za kisiasa. Kama ni ukweli basi nadhani hao Polisi wamejipalia mkaa!
     
  8. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #8
    Sep 23, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    sheria gani inaruhusu watu kupigwa? kwani bado wakoloni wapo nchi hii?
     
Loading...