Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mdee: Rais ameingizwa 'choo cha kike'

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MGANGA WA KIENYEJI, Apr 23, 2013.

  1. MGANGA WA KIENYEJI

    MGANGA WA KIENYEJI JF-Expert Member

    #1
    Apr 23, 2013
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Raisi aingizwa choo cha kike na hawa Mabeberu". Mheshimiwa Halima Mdee, akisononeka kwa serekali, kuruhusu Kampuni ya Mbegu ya MONSANTO. Mbegu za kimaabara ambazo husababisha utaahira kwa watoto. Kampuni ambayo imefukuzwa Nchi kama India, na nyingine za latin Amerca.

    Monsanto Company (NYSE: MON) is a publicly traded American multinational agricultural biotechnology corporation headquartered in Creve Coeur, Missouri.[SUP][3][/SUP][SUP][4][/SUP] It is a leading producer of genetically engineered (GE) seed and of the herbicide glyphosate, which it markets under the Roundup brand.[SUP][5][/SUP] Founded in 1901 by John Francis Queeny, by the 1940s it was a major producer of plastics, including polystyrene and synthetic fibers. Notable achievements by Monsanto and its scientists as a chemical company included breakthrough research on catalytic asymmetric hydrogenation and being the first company to mass-produce light emitting diodes (LEDs). The company also formerly manufactured controversial products such as the insecticide DDT, PCBs, Agent Orange, and recombinant bovine somatotropin.
    Monsanto was among the first to genetically modify a plant cell, along with three academic teams, which was announced in 1983,[SUP][6][/SUP] and was among the first to conduct field trials of genetically modified crops, which it did in 1987. It remained one of the top 10 U.S. chemical companies until it divested most of its chemical businesses between 1997 and 2002, through a process of mergers and spin-offs that focused the company on biotechnology.
    Monsanto was a pioneer in applying the biotechnology industry business model to agriculture, using techniques developed by Genentech and other biotech drug companies in the late 1970s in California.[SUP][7][/SUP] In this business model, companies invest heavily in research and development, and recoup the expenses through the use and enforcement of biological patents.[SUP][8][/SUP][SUP][9][/SUP][SUP][10][/SUP][SUP][11][/SUP] Monsanto's application of this model to agriculture, along with a growing movement to create a global, uniform system of plant breeders' rights in the 1980s, came into direct conflict with customary practices of farmers to save, reuse, share and develop plant varieties.[SUP][12][/SUP] Its seed patenting model has also been criticized as biopiracy and a threat to biodiversity.[SUP][13][/SUP][SUP][14][/SUP][SUP][15][/SUP] Monsanto's role in these changes in agriculture (which include its litigation and its seed commercialization practices[SUP][16][/SUP]), its current and former agbiotech products, its lobbying of government agencies, and its history as a chemical company, have made Monsanto controversial.

    Monsanto was founded in St. Louis, Missouri, in 1901, by John Francis Queeny, a 30‑year veteran of the pharmaceutical industry. He funded the start-up with his own money and capital from a soft drink distributor and gave the company his wife's maiden name. His father-in-law was Emmanuel Mendes de Monsanto, a wealthy financier of a sugar company active in Vieques, Puerto Rico, and based in St. Thomas in the Danish West Indies. The company's first product was the artificial sweetener saccharin, which was sold to the Coca-Cola Company.
    In 1919, Monsanto expanded to Europe by entering a partnership with Graesser's Chemical Works at Cefn Mawr near Ruabon, Wales to produce vanillin, aspirin and its raw ingredient salicylic acid, and later rubber processing chemicals. This site was later sold and closed in 2010. In the 1920s Monsanto expanded into basic industrial chemicals like sulfuric acid and PCBs, and Queeny's son Edgar Monsanto Queeny took over the company in 1928.
     
  2. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 12,638
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Lugha aliyotumia mdee siyo nzuri
     
  3. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2013
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,849
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Katika mchango wake kwa bajeti ya wizara ya kilimo ameongea kwa uchungu sana kuhusu ujio wa MONSANTO kupitia mradi wa uwekazaji katika ukanda wa kusini(SAGOT).hawa jamaa ndiyo wazalishaji wa GMOs na hapa nchini wameshaanza katika zao la Pamba mbali ya mbegu zao kuwa na madhara ya kiafya vile vile inadumaza wakulima wadogo coz pindi unapotumia mbegu zao unamamlaka juu ya mazao yako......

    Hivi waalam wote tulionao katika wizara ya kilimo hili hawalioni? Raisi anaingizwa choo cha kike na mawaziri pamoja na wataalamu wanashindwa kumshauri?

    Big up sana Kamanda Mdee ujumbe umefika........sauti yako imefunika satu 40 za wabunge wa CCM

    :rockon:
     
  4. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2013
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii kuzunguka mitaani kunadi binti zako subiri aibu ya mwaka.
     
  5. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 12,638
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    halima mdee ana hoja nzuri lakini lugha ya kihuni anayotumia inafanya hoja yake idharaulike
     
  6. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,245
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wewe jamaa ni mgeni wa awamu ya nne ccm??huyu ndie aliepewa cheque ya mill 100 lakini mfano wa hundi umeiandikwa mill 10 na akawa anacheka na first lady mlemle ndani!!!!!!!!! Mungu ibariki tanzania!!!!!!!!!!!!!
     
  7. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #7
    Apr 23, 2013
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,181
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Wewe ulitaka asemeje?
     
  8. utaifakwanza

    utaifakwanza JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 12,638
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    unaota au umepiga baghe, mbona unaandika vitu vya ajabu ajabu.
     
  9. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #9
    Apr 23, 2013
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,156
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 145
    Alishawahii ingizwa choo cha kiume?
     
  10. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #10
    Apr 23, 2013
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 13,810
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Ndiyo, si alichomekewa sheria na akasini..?
     
  11. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2013
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Well done Mdee, hao jamaa ni kimeo hata ukijaribu ku-google unapata ufisadi wao, pamoja na kukuwa kwa kasi TEKHOMA hivi rais wetu ataendelea kudanganywa mpaka lini?
     
  12. L

    Lua JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2013
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwani ni uongo, jamaa mbona ni kawaida kuingizwa choo cha kike.
     
  13. bushman

    bushman JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2013
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,245
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mungu ibariki tanzania ndio matunda ya vasco dagama kuzunguka all over the world kutafuta wawekezaji!!!!!!!!!!! Ccm hoyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee!!!!!!!!!!! Zidumu fikra za mh.jakaya nrisho alfani kikwete!!!!!!!!!!
     
  14. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2013
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 4,986
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    Lakini mimi naona Raisi hajaingizwa....kaingia mwenyewe choo cha kike kwani yeye gogo?
     
  15. L

    Lwesye JF-Expert Member

    #15
    Apr 23, 2013
    Joined: Sep 29, 2012
    Messages: 5,293
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyo Kila siku anaingizwa choo cha kike kuna siku alikabidhi ambulance kwa mkurugenzi asiyepaswa ghafla akasituka wamemuigiza choo cha kike ndio zake hizo

    Hao Masanto kama wamekataliwa kwenye nchi za wakulima wenzetu iweje sisi tuwapokee kwa mikono miwili tukijua wanakuja kuharibu mbegu zetu za asili ,huyu mzee Raisi bado kuuza matumbo yetu tuu

    Dunia nzima sasa hivi wenye nazo wanataka vitu asilia hawataki tena artificial yeye sasa anataka waje watibue mbegu zetu zote
     
  16. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #16
    Apr 23, 2013
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 4,986
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    Lakini mimi naona Raisi hajaingizwa....kaingia mwenyewe choo cha kike kwani yeye gogo?
     
  17. d

    dmayola JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2013
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 559
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Haya MaCCM hayajui yanachofanya. Kila kitu ndiooooooooo!
     
  18. A

    Alfu Lela Ulela JF-Expert Member

    #18
    Apr 23, 2013
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,255
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mmmmh!!!
     
  19. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2013
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Anadanganywa na nani Kutwa?
     
  20. Muarobaini Mchungu

    Muarobaini Mchungu JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2013
    Joined: Apr 9, 2013
    Messages: 281
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Choo cha kike?cha mdee au? je Mdee mbona bado yukokwenye hicho choo au kaenda cha kiume? kudadadeki wabunge nyie naona mmezama kweli na lugha zenu hizi..... haya bana yetu macho, itafika tu wkt wa kutoa muarobaini na kama hamjui basi nawaambia utakuwa ni mchungu sana!!
     
Loading...