Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbwa wala mahindi mashambani

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Freetown, Aug 21, 2008.

  1. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2008
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    2008-08-21 09:13:51
    SOURCE: Nipashe


    Mbwa wanaofugwa na wakazi wa kata ya Kitembe wilayani Rorya wamegeuka wanyama waharibifu kwa kula mahindi mabichi mashambani.

    Uharibifu huo wa mazao umesababisha kushuka kwa kiwango cha uvunaji msimu huu na hivyo kuongeza wasiwasi wa upungufu wa chakula, kwa mujibu wa wanavijiji.

    Wakazi wa kata ya Kitembe waliozungumza na gazeti hili walisema tatizo la mbwa kuvamia na kushambulia mahindi mabichi mashambani kama nyani na nungunungu, lilianza tangu mwezi Mei.

    Kwa mujibu wa wanavijiji, baada ya kuona mahindi yanazidi kushambuliwa waliweka mitego ya sumu wakitarajia kuwaangamiza wanyamapori lakini matokeo yake waliwanasa mbwa wafugwao.

    ``Mbali ya kula mahindi mabichi mashambani wanasaka na kutafuna magunzi ya mahindi yaliyochemshwa,`` alisema Bw. Jared Nyakira.

    Wanavijiji hao walisema wamewasilisha taarifa hizo katika ofisi za mifugo na kilimo wilayani hapa wakiomba uchunguzi wa kitaalamu kufanyika na pia kutafuta ufumbuzi.
     
  2. NaimaOmari

    NaimaOmari JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2008
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    ajabu kweli ukishangaa ya musa .... mbwa kula mahindi????
     
Loading...