Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge wa CHADEMA ahukumiwa jela

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Jul 21, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    JUMAMOSI, JULAI 21, 2012 09:23 NA JOHN MAKAMBO, TABORA

    MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Mkoa wa Tabora, imemhukumu Mbunge wa Maswa Mashariki, Sylvester Kasulumbai (Chadema), kifungo cha miezi minne jela ama kulipa faini ya Sh 100,000, baada ya kumtia hatiani.

    Mahakama hiyo, ilimtia hatiani Kasulumbayi kwa kosa la kumshambulia aliyekuwa Mkuu wa Wilaya ya Igunga, Fatma Kimario ambaye sasa amehamishiwa Wilaya ya Kisarawe mkoani Pwani.

    Mbali ya Kasulumbayi, mahamaka hiyo ilimhukumu kifungo cha miezi minne jela ama kulipa faini ya Sh 100,000 mwanachama mwingine wa chama hicho, Robert Magilani (30) kwa kupatikana na kosa hilo.

    Washitakiwa wengine, Mbunge wa Viti Maalum, Suzan Kiwanga na Katibu wa Baraza la Vijana la Chadema (BAVICHA), Wilaya ya Igunga, Anuary Kashaga waliachiwa huru na mahakama, baada ya upande wa mashitaka kushindwa kuthibitisha makosa yao.

    Kasulumbai pamoja na kupatikana na hatia ya kosa hilo, pia alitiwa hatiani kwa kosa la shambulizi la lugha chafu dhidi ya Kimario.

    Pia mahakama hiyo, ilimwamuru Magilani kulipa faini ya Sh 50,000, ama kutumikia kifungo cha miezi mitatu jela.

    Mahakama hiyo pia iliwahukumu washitakiwa hao wawili kumlipa fidia Kimario ya Sh 100,000, kila mmoja kutokana na kumsababishia madhara kwenye mwili.

    Akisoma hukumu hiyo, iliyochukua muda wa dakika 30, Hakimu Mkazi Mfawidhi wa Mahakama ya Mkoa wa Tabora, Thomas Simba, alisema mahakama imewatia hatiani washitakiwa hao katika makosa mawili ambayo ni shambulio na kutumia lugha ya matusi dhidi ya Kimario.

    Hata hivyo, alisema mahakama ilifuta mashitaka mengine mawili yaliyokuwa yakiwakabili washitakiwa hao, ambayo ni kumwibia simu mbili za mkononi aina ya Nokia na kumweka chini ya ulinzi isivyo halali.

    Baada ya kuwatia hatiani washitakiwa hao, wakili wa utetezi Mpogolo aliiomba mahakama kutotoa adhabu kali dhidi ya mshitakiwa huyo, kwa sababu ana umri wa miaka 62, wake watatu na watoto 27, huku akiwa na maradhi ya ugonjwa wa moyo na miguu kwa muda mrefu hivyo ana majukumu makubwa kifamilia.

    Huku Magilani akielezwa kuwa ni kijana mdogo, ana mke na mtoto mmoja hivyo kupewa kwake adhabu kali kutaiathiri familia.

    Itakumbukwa mapema mwaka huu, Kimario alikutwa na viongozi wa Chadema katika Kijiji cha Isakamaliwa wakati wa kampeni za uchaguzi mdogo wa Jimbo la Igunga, akifanya mikutano na viongozi wa Serikali za vitongoji, kata, vijiji na madhehebu ya dini kinyume na sheria za Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).

    SOURCE: MTANZANIA

     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    I thought CHADEMA walishinda hiyo Kesi; Sasa Iweje huyo Mbunge ahukumiwe faini au Jela kwa Masumbufu ya Mkuu

    Mkuu wa Wilaya na waliwakuta hawana hatia? au kuna hukumu tofauti?
     
  3. Lawrence Luanda

    Lawrence Luanda JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 707
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Alipe faini then aendelee na majukumu ya kitaifa........
     
  4. msafiri27

    msafiri27 Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 57
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyie vipi? jana kuna mmoja ka post thread humu jf akidai kuwa CDM wameshinda kesi........ au hukumu hii ina tafsiri nyingi tofauti?
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyo hakimu anatumiwa kama leso na magamba baadaye anatupwa !
     
  6. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,048
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Kwanini Fatma Kimario alihamishiwa Pwani kama hamuendelezi udini na taswira mbaya kwa taifa?Hii serikali imeingia kwenye mtego mbaya sana.Kila inalofanya halina taswira ya umoja,badala yake wanadhani wanadhoofisha vyama vya upinzani kumbe wanaharibu taifa.
     
  7. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Hapa km sielewi vile!but fain hyo inalipika!
     
  8. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Aende jela akaendeshe harakati kwa wafungwa, chadema wawe na Tawi la Gerezani!
     
  9. Apolinary

    Apolinary JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 4,681
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    nimeshndwa kuelewa!
     
  10. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Yeah, Sasa Mimi ndio nimeuliza walitoa wapi hiyo ya kushinda na kutupilia mbali issue ya Mkuu wa Wilaya na wakati

    Stori hii inaoyesha walitoa hukumu ya kumsumbua Mkuu wa Wilaya
     
  11. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #11
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Kiasi ushindwe kuelewa maana huyu hakimu hajui kazi yake ,hapa alitakiwa atoe fundisho ,yaani kama miaka 7 au 10 ,ili iwe somo la bure kwa wengine.Miezi minne ,mwizi wa kuku anaweza kupoteza maisha au kula miaka ap jela,hakimu usikosee tena kutoa hukumu ya aina yake haswa kwa hawa watu wa siasa .wote bila ya kuheshimu anatoka chama gani.
     
  12. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #12
    Jul 21, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    unakera sana unapo quote habari defu kisha comment zako zinakosa mashiko

    jirekebishe mkuu ikiwezekana taja id yake kisha link ujumbe ataupata tu
     
  13. Domy

    Domy JF-Expert Member

    #13
    Jul 21, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 4,702
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa
     
  14. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #14
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    chupuchupu........................ bila fursa ya faini wangekuwa jela.
     
  15. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #15
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo penye red ; Ina maana alitakiwa ajitungie adhabu au atoe adhabu kutokana na sheria inavyosema?
     
  16. Nsabhi

    Nsabhi JF-Expert Member

    #16
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    CCM imepora uhuru wa Mahakama
     
  17. b

    bdo JF-Expert Member

    #17
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,142
    Likes Received: 1,094
    Trophy Points: 280
    Pamoja na hukumu hii, ila salam ziliwafikia ma-DC wote, na wale wote wanaoleta ukada wao kwenye mambo ya Umma.
     
  18. K

    Kyoombe JF-Expert Member

    #18
    Jul 21, 2012
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    hakimu katumia hekima alijua wazi ni kesi ya kuwakomoa cdm akatoa option ya faini ili wasiende jela
     
  19. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #19
    Jul 21, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    NAni kakwambia kama kuna sheria au kifungu ,hakimu tu inavyomsanifu anakusweka ,sema huwa anaongezea kaneno haka...iwe fundisho kwa wengine...! Basi huwa amefunga kazi. Hapo hakuna kuhoji tena kama amefuata sheria au hakufuata.
     
  20. E

    Eddie JF-Expert Member

    #20
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 28, 2008
    Messages: 516
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Huko Chadema kuna mambo, huyu Slyvester Kasulumbai ni uamsho wa aina fulani hv....
     
Loading...