Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge wa CCM atelekeza wa wananchi-Ukonga waishi kama hawana Mbunge

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Feb 29, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    WAKAZI wa Kata ya Kivule, jijini Dar es Salaam, wamelalamikia kitendo cha madereva wa daladala kuwatoza wanafunzi sh. 300 kwa kisingizio cha ubovu wa barabara.

    Wakizungumza katika kikao cha kuchangia ununuzi wa Kivuko cha Kipunguni Mtaa wa Mara Picknic kilichoitishwa na Diwani wa Kivule, Nyansika Gaitama, wakazi hao walisema hali hiyo kwa kiasi kikubwa inaweza kusababisha wazazi kushidwa kupeleka watoto wao shule.

    Kutokana na hali hiyo, mmoja wa wakazi hao Mwalimu Mulokozi aliitaka Mamlaka ya Udhibiti Usafiri wa Majini na Nchi Kavu (Sumatra), kupeleka watendaji wake huko ili kujionea hali halisi badala ya kubaki maofisini.

    Katika uchangishaji wa kivuko, jumla ya sh milioni 3.6 zilipatikana ambapo kati ya hizo Diwani alichangia sh.100,000.
    Diwani Gaitama alisema kukamilika kwa kivuko hicho kutawezesha barabara hiyo kupitika hadi kipidi cha mvua.

    Hata hivyo, alisema zinahitajika sh milioni 11.6 ili kukamilika kwa ujenzi wa kivuko hicho ambapo alitoa wito kwa wananchi kuendelea kujitokeza kuchangia.

    Wananchi wa Ukonga wamekuwa kwa muda mrefu wakipata matatizo makubwa kutokana na miundombinu mibovu ya barabara kiasi kwamba katika nyakati za mvua hususan masika nauli ya daladala imekuwa ikifika hadi shilingi 1000 kwa safari moja.Mbali ya kivule maeneo mengine yanayoathirika na hali hii kwa ubovu wa barabara ni Mombasa kwenda Moshi bar hadi kwa Mkolemba, Mombasa hadi kwa diwani banana kwenda Machimbo na banana hadi kitunda.

    Pamoja na malalamiko ya muda mrefu lakini mbunge wa jimbo hilo mwanamama Eugene Mwaiposa amekuwa hachukui hatua yoyote hata ya kuzungumza na wananchi wake kiasi cha kulifanya jimbo hilo kuwa hatarini kupokonywa mikononi mwa CCM

    Source:Tanzania Daima.
     
  2. M

    Molemo JF-Expert Member

    #2
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hakika hii habari imenisikitisha sana.Inashangaza kama kweli haya mambo yanatokea katika majimbo ya Dar.Inabidi wahusika wafuatilie kwa karibu.Wananchi nao wanapaswa kuwa makini hasa nyakati za uchaguzi.Baadhi ya wabunge wamekuwa ni walilia posho tu kama huyu
     
  3. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #3
    Feb 29, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Yote hii ni kuelekea 2015, watu watatoana meno haki ya nani...!
     
  4. M

    Molemo JF-Expert Member

    #4
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu hata mimi hii habari inanusikitisha sana
     
  5. M

    Molemo JF-Expert Member

    #5
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu inatakiwa walau huyu mbunge atembelee wapiga kura wake ajue shida yao
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Feb 29, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Nadhani wanaopaswa kulaumiwa ni wananchi wenyewe kwa kujiruhusu kuendelea kufanya makosa ya kuchagua watetea posho badala ya maslahi ya wananchi. Hayo hayo makosa wayarudie tu ifikapo 2015!!!!!
     
  7. M

    Molemo JF-Expert Member

    #7
    Feb 29, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu wangu uliyosema ni ukweli mtupu
     
  8. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #8
    Feb 29, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Niwapongeze wananchi wa kivule kwa kujitolea kujiletea maendeleo, kwani ccm haijawahi kuwa na mpango wa kutumia kodi zetu kutuletea maendeleo, hasa ujenzi wa miundombinu ambayo ni kazi ya serikali yoyote ile duniani.

    Huyu mbunge wetu ametu disappoint kwa kiasi kikubwa sana, haonekani kujali maslahi ya wananchi.

    Wakati wa mafuriko ya mwezi december mwaka jana, ambapo mawasiliano ya barabara kati ya mongolandege na ulongoni yalikatika huyu mama hakuonekana hadi vyombo vya habari viliporipoti wananchi wakimuulizia mbunge wao aka yupo nchini ama amesafiri nje ya nchi ndipo akajitokeza kutembelea daraja la msimbazi/mongolandege.

    Hata ukiwasikiliza wanaccm wenzake wamemchoka, wanatamani miaka hii mitano iishe haraka waachane nae. Kwakweli sijafahamu huyu mama anafanyia wapi kazi zake za kibunge.
     
  9. 1

    19don JF-Expert Member

    #9
    Feb 29, 2012
    Joined: May 13, 2011
    Messages: 572
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    mh mbunge anamalizia posho zake, maana magamba wanao taka nafasi yake ni wengi kamuachia meya wa ilala afanye kazi, naye anahisi akitengeneza wananchi watajua mbunge ndio katengeneza, na jery slaa naye anafanya nn
     
  10. Dullo

    Dullo JF-Expert Member

    #10
    Feb 29, 2012
    Joined: Oct 24, 2009
    Messages: 252
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii habari ni ya kweli kabisa kwani hata mie ni mmoja wa wakazi wa maeneo hayo na kinachosikitisha sana, na Mbunge mkimwita na kumwambia anatoa majibu ya hovyo sana, kweli ni aibu.
     
Loading...