Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbunge CCM Hamisi Kingwangalla atishia kujiuzuru

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Oct 26, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    • ADAI AMECHOSHWA NA KUNYANYASWA WAPIGA KURA WAKE

    na Mustapha Kapalata, Nzega

    MBUNGE wa jimbo la Nzega Dk. Hamis Andrea Kigwangalla (CCM), ametishia kujiuzulu ubunge endapo serikali ya chama chake itashindwa kutenda haki kwa wananchi wake.


    Mbunge huyo alitoa tishio hilo juzi mara baada ya kufikishwa katika Mahakama ya Hakimu Mkazi wilaya ya Nzega, akikabiliwa na tuhuma za makosa sita, likiwemo la kuvamia Kituo cha Polisi cha wilaya ya Nzega.

    Kigwangalla, akiwa na watuhumiwa wenzake watatu, alisema kama suala lake halitafanyiwa uchunguzi na kupata suluhu pamoja na kuangalia haki kwa pande mbili za walalamikaji, atafanya maamuzi mazito.


    Alisema hawezi kuendelea kuwa mbunge huku akishuhudia wananchi wake wakinyanyaswa na kunyimwa haki zao na serikali iliyo madarakani kwani mgogoro huo unajulikana hadi ngazi ya juu.


    "Kama serikali isipoingilia na kutenda haki kwa wananchi wa Isunga, Ngwanda, Mwabangu na kwa mbunge wao na watu wengine ambao wameshtakiwa bila utaratibu, mimi naweza kuchukua hatua kali zaidi na hata kujivua ubunge kwa sababu siamini katika dhana ya kufanya kazi ya kuwawakilisha wananchi ya kufanya kazi katika mazingira ya dhuruma, unyanyasaji na ukandamizaji usio na maana.


    "Bahati nzuri mimi ni mbunge wa CCM na kama Serikali ya CCM ni sikivu, basi leo isikie kilio changu na ifanye maamuzi. Yaliyonikuta na yaliyonitokea ni mazito na siwezi kuvumilia. Mimi kama mimi, nitaamua kujitoa ubunge na pengine kutokugombea nafasi yoyote ile ya uongozi ndani ya chama," alisema Dk. Kigwangalla.


    Mbali ya kutishia kujivua ubunge, mbunge huyo pia alifikia hatua ya kusema kwamba yuko tayari kufa kutetea haki ya wananchi wake dhidi ya manyanyaso ya serikali ya CCM.


    Wengine wanaoshtakiwa na mbunge huyo ni Mrisho Hamis, Mathew Dotto na Mwanja Mwandu ambao wote kwa pamoja wanadaiwa kuhamasisha wanakijiji wa Mwabangu kuvamia kituo cha polisi kupinga manyanyaso dhidi ya wachimbaji wadogo wa madini.

     
  2. Chenge

    Chenge JF-Expert Member

    #2
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Hawezi kujiuzulu anataka tu attention ya media!
     
  3. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #3
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Mungu anamakusudi sana chadema wakifanya hayo wanaonekana wahuni sasa yameanza kuwarudi mpaka 2014 ccm itakuwa tabani..
     
  4. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #4
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,149
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    sawa kabisa! hongera mh!
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    ukizingatia ubunge wenyewe aliupata kwa mbeleko..
     
  6. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #6
    Oct 26, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tena anatauta mabaya
     
  7. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #7
    Oct 26, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ajiuzulu haraka angamio la ccm litimie na hivi kura moja wananunua kwa laki 2.
     
  8. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #8
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kama ulivyosema anatishia , lakini hawezi kujiuzulu, nakwambia hawezi, Huyu Kingwalangwala hawezi, hasilani hawezi kama unabisha akijiuzulu nitamuomba Mod anipe Ban ya mwezi mmoja ...! kingwalangwala hawezi asilani kuachia madaraka
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    kwa kutishia kujivua gamba!? avue tumuunge mkono...
     
  10. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #10
    Oct 26, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kama yeye si mnafiki basi hili la kupigwa na polsi linatosha kuachia ubunge. Sasa anasubiri nini zaidi ya hapo?
     
  11. Smartboy

    Smartboy JF-Expert Member

    #11
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,110
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Anabip
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    ngoja mwenye nchi amsikie atamtwangia..
     
  13. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #13
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huyu mtu kuna mgao wa kifisadi anataka apewe na yeye. Mwenye nia thabiti hawezi kutishia kujiuzulu. Inatakiwa ajiuzulu, wapoteze jimbo watie akili ili waanze kuwatendea haki wananchi.
     
  14. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #14
    Oct 26, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Mkuu hiyo inathibitisha kwamba ccm ndio wahuni, ila wamekuwa wakiipakazia chadema lakini sasa wameumbuka.
     
  15. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #15
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Posho na marupurupu ya ubunge ni manono ukilinganisha na kamshahara kake ka udaktari. Kamwe hawezi kuthubutu kuuacha ubunge
     
  16. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mh,politics.
     
  17. T

    Tanganyika2 Member

    #17
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 70
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba nirejeshe nyuma maneno yangu ya awali: niliwahi kumsema Kigwangalla aache unafiki alipotaka kuandaa maandamano ya kupinga mgodi huu unaomtesa hadi sasa. Sasa naomba niseme kuwa naona dalili za kupevuka kijana huyu tuliyemuokoa kufukuzwa chuo pale Muhimbili miaka kadhaa ilopita. kama ni kweli naamini anamaanisha asemalo. Tumpe ushirikiano na ushauri muafaka, anaweza kuwa chachu ingine ya mabadiriko.... Kila la kheri Khamis. Naamini ****** ya sufuria hayaogopi moto!
     
  18. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2011
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    source pls
     
  19. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,129
    Likes Received: 6,769
    Trophy Points: 280
    si yeye tu wana magamba wote kujiuzulu?! Hakuna kit kama hicho.si unamuona raisi wa munduli.yeye ni kama bado yupo tu serikalini alilazimishwa kila siku yupo kwny media lol
     
  20. Sn2139

    Sn2139 JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 827
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Kama anatetea watu wake tumtie moyo, viongozi wengi wamesahau kupigania raia maskini wanaowaongoza. Pigana Kigwan Gala hata kama wewe si tajiri kama Aziz lakini pia kujiuzuru ni vema
     
Loading...