Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mbowe for presidency 2015?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ZeMarcopolo, Nov 11, 2010.

  1. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2010
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,541
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Katika ukurasa wake wa Facebook, Zitto ameeleza kuwa sekretariet ya CHADEMA imeamua kutumia Westminster system katika kumpata kiongozi wa upinzani bungeni.

    Kama wametumia Westminster system kuna maana pana zaidi ya kiongozi wa upinzania bungeni.

    Kwa Westminster system kiongozi wa upinzani bungeni automatically ndio mgombea wa uwaziri mkuu katika uchaguzi mkuu unaofuata; ambao kwa Tanzania ni sawa na mgombea wa urais. Kwa hiyo, ni bayana kuwa Mbowe ndio atakuwa mgombea wa CHADEMA mwaka 2015.

    Hongera "Mtu Uliye Huru" Mbowe. Isimamie agenda ya tume huru kidete kama kiongozi wa upinzani bungeni. Mungu akuongoze.
     
  2. Mwanamageuko

    Mwanamageuko JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2010
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 1,697
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    :smile-big: Nilitaka kuandika hivyo umeniwahi POLO! Duh! Huo ndio ukweli wenyewe labda kutokee mengine:smile-big:
     
  3. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,909
    Likes Received: 467
    Trophy Points: 180
    Udaku mwingine huu!
     
  4. M

    Mtanzania JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2010
    Joined: May 4, 2006
    Messages: 4,815
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mbona Westminster system haiko hivyo? UK hakuna anayegombea uwaziri mkuu, chama kinachoshinda viti vingi bungeni ndio automatically kiongozi wa hicho chama ambaye ni mbunge anakuwa PM.

    System ya Tanzania ni ya urais, ambapo anayeyechaguliwa na chama anagombea urais bila ya kujali ni mbunge, ni kiongozi au la.

    Mwacheni tu Dr. Slaa ajaribu bahati yake tena 2015.
     
  5. L

    Lalashe Member

    #5
    Nov 11, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si vyote vingaavyo ni dhahabu, naomba tutofautishe ya waingereza na ya watanzania. Tumwache Slaa amalizie alichokianzisha. Mbowe wewe ongoza bundgeni kama waziri mkuu mwachie Slaa awaamshe watanzania.
     
  6. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #6
    Nov 11, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nani nasema, usituletee assumption hapa
     
  7. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #7
    Nov 11, 2010
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    nani kasema ?usituletee assumption hapa ....
     
  8. d

    drgeorge Member

    #8
    Nov 11, 2010
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 99
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana, kwa kamanda: Mbowe kuwa kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni. Kwa sasa nipo kwenye maombi rasmi kwa ajili ya kambi ya upinzani bungeni. Taifa pasipo maono huangamia. Kwa sasa mimi sioni kabisa muelekeo wa Tanzania. Hivi CCM inatupeleka wapi? Mnaojua, wana-CCM hebu tuambieni.
     
Loading...