Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mazuri na Mabaya ya Serikali ya Awamu ya Nne!

Discussion in 'Great Thinkers' started by MwanaFalsafa1, Aug 10, 2011.

  1. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Naamini kabisa hakuna serikali isyo kosa mazuri yake na mabaya yake japo uwiano kati ya mazuri na mabaya ndiyo hutofautiana. Vivyo hivyo naamini serikali ya awamu ya nne haikosi mazuri yake na mabaya yake. Ningependa tupambanue na tuchambue ni yapi mafanikio ya serikali ya awamu ya nne na ni yapi imeshindwa. Binafsi nitaanza mimi kuonyesha yapi naona ni mafanikio na yapi siyo. Haimaanishi najiona nipo sahihi asilimia mia kwa mia na nipo tayari kusahihishwa.

    Mafanikio:

    1.Kuinua msisimko wa watu: Hakuna serikali iliyopita ambayo iliweza kuinua hisia kubwa za wananchi iwe kwa mazuri au kwa mabaya. Huwezi kuwa neutral na serikali ya JK. Ni aidha unaipenda sana au unaichukia sana. Kwa kiasi kikubwa awamu hii imeamsha wananchi washiriki zaidi au kufuatilia zaidi siasa za nchi yao. Hatukuona hii kwenye awamu zilizo pita.

    2. Uwazi (transparency): Katika awamu zote hii ndiyo awamu ambayo mambo ya serikali yanaonekana na kujadiliwa wazi wazi. Najua wengi watasema ni upinzani ila pia tukumbuke pia kuwa hata awamu ya Mkapa kulikua na upinzani. Pia kumekuwa na uhuru zaidi wa vyombo vya habari na havibanwi kama awamu zilizo pita.

    3. Dipolomasia:
    Katika diplomasia tumefanikiwa na hii inawezekana ni kutokana na historia ya JK kuwa waziri wa mambo ya nje. Hapa siongelei safari za nje! Tanzania ilipewa heshima ya kuwa mwenyekiti wa AU, raisi alichaguliwa kuwa mmoja wa wasuluhishi wa Ivory Coast na pia tuliweza kuikomboa Comoro.

    Wapi wameshindwa:
    1. Rushwa: Rushwa bado ni tatizo kubwa na mpaka sasa kuna watu wamekua "untouchables". Ndiyo kuna walio kamatwa na kushtakiwa kwa tuhuma mbali mbali kama wakina Basil Mramba, Daniel Yona, Mgonja nk lakini mpaka sasa ni dagaa tu wanaokamatwa na kutuhumiwa huku mapapa wakiwa bado hawashikiki.

    2. Umoja: Nadhani kwa kiasi kikubwa amawu hii imeshindwa kuleta umoja. Kuanzia kwa wananchi kwa kujaribu kuhubiri udini kwa manufaa ya kisiasa mpaka mipasuko ndani ya chama chenywe ambapo kuna makundi mbali mbali. Nilikua namuona JK kama raisi atakae kuwa "The Great Unifier" ila amekua the great divider.

    3. Uchumi: Labda mambo yailiyo nje ya uwezo wa serikali yamechangia ila kusema ukweli serikali imeshindwa kutekeleza ilani yake ya uchumi. Sasa hivi kila kitu kimepanda bei toka awamu ya kwanza na baadhi ya vitu muhimu vimeanza kuadimika kama umeme na mafuta nk.

    4. Umeme: Mh mgao wa sasa haujawahi kuonekana Tanzania. Japo serikali ilijua tokea 2006 kuwa kima cha maji kinashuka na kitaendelea kushuka bado hakuna njia mbadala zilizo tafutwa kupunguza adha ya ukosefu wa umeme. Hakuna nchi inayoweza endelea bila nishati ya umeme. Biashara zina athirika, viwanda vina athirika na mwisho wa siku UCHUMI una athirika.

    Nipo tayari kusahihishwa. Yote ni katika kujifunza zaidi kuhusu serikali yetu ya sasa.
     
  2. M

    Mohammad Waziri Member

    #2
    Aug 10, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kila serikali haikosi mazuri na mabaya yake. Zingine mazuri yanazidi mabaya na zingine mabaya yanazidi mazuri. Ila mkuu haujatueleza kiujumla je unaona serikali ya awamu ya nne imefanikiwa? Kwa maana mazuri yamezidi mabaya au mabaya ndiyo yamezidi mazuri?
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mkuu kabla ya kusema mazuri yamezidi mabaya au la ni lazima kwanza tuchambue yapi tunaona mazuri na yapi tunaona mabaya. Hayo niliyo ainisha ni ya kuanzia mada tu na nipo tayari kusahihishwa kwa lolote. Kwa kuangalia michango ya wana JF ndiyo tuta ona yapi yamezidi yapi.
     
  4. J

    JokaKuu Platinum Member

    #4
    Aug 10, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,775
    Likes Received: 979
    Trophy Points: 280
    Mwanafalsafa1,

    ..unajua hayo yote uliyoyataja[mazuri / mabaya] naona kama hayana uzito mkubwa sana kwa shangazi yangu aliyeko kijijini.
     
  5. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #5
    Aug 10, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Maisha bora kwa kila Mtanzania yako wapi jamani? Yaani sijaisikia tena hii kauli mbiu. Mara ya mwisho nyinyi wenzangu kuisikia ilikuwa lini?
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Je yapi unaona yana uzito mkubwa mkuu? Kama unavyojua watu tunatofautiana. Sisi wengine inawezekana shangazi zetu wote wapo mjini. Ndiyo maana yana hitajika maoni yako mkuu.
     
  7. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #7
    Aug 10, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Mara ya mwisho kuisikia hii kauli ni 2006. Sidhani kama hii kauli ilitumika uchaguzi wa 2010.
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,323
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Wee msumbufu sasa, jamaa ameona mazuri matatu na mabaya manne sasa aongeze nini????????
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    hapo kwenye mabaya yako hilo la nne ndio kubwa zaidi linasababisha kiasi cha kila kitu kuwa na mtafaruku.

    na habari za leo humu ni ile ya mizengo anataka kupandisha bei ya umeme wakati hata kuwaka kwenyewe tabu mgao kila kukicha..

    sululisho mi naona hawa jamaa (serikali) wakomae zaidi kwenye kutafuta njia mbadala ya chanzo cha umeme kuliko kutegemea maji tu na gesi ya kusadikika.
     
Loading...