Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mavazi ya uchi kwa dada zetu

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kivia, Jan 3, 2011.

  1. K

    Kivia JF-Expert Member

    #1
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mavazi ya uchi na kubana limekuwa tatizo kubwa sasa hapa tz . Tabia hii ya mmomonyoko wa maadili, ilianza kidogokidogo na sasa imekuwa kama kawaida kwani mpaka kwenye nyumba za ibada wanakwenda na hivi vijisuruali mmbano[big G] bila hata ya woga. Swali langu. 1. TUFANYEJE ILI KUKOMESHA TATIZO LA KIMAADILI ? 2. NANI ALAUMIWE- serikali/jamii yenyewe.?
     
  2. shiumiti

    shiumiti JF-Expert Member

    #2
    Jan 3, 2011
    Joined: Jun 4, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Wazazi na Walezi wa watoto...... FULL STOP.
     
  3. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #3
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Tuendelee tu kueleimishana ! Malezi ni tatizo Pia!
     
  4. s

    shosti JF-Expert Member

    #4
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hivi uchi huwa unavaliwa?
     
  5. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #5
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Uchi huwa hauvaliwi ila tatizo ni pale tu mtu anapokuwa amavaa nguo zinazoonesha maumbo ya siri hapo ndio tunasema kuwa mtu kavaa nusu uchi au mavazi ya Uchi kiasi mwili wote haufunikwi kwa mavazi hasa zile sehemu ambazo tuanaita uchi
     
  6. s

    shosti JF-Expert Member

    #6
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    nashukuru kwa ufafanuzi,ubarikiwe sana.
     
  7. Nanren

    Nanren JF-Expert Member

    #7
    Jan 3, 2011
    Joined: May 11, 2009
    Messages: 1,653
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Ndio mambo ya maendeleo hayo.
    Si unajua kila kitu waafrika tunaiga tu?
    Hata nguo ndefu na pana tuliletewa na wakoloni....
    vyote tu ni mwendo wa kuiga tu.
    Wazungu wakianzisha fashion ya nguo pana na ndefu waafrika tutaiga tena...
     
  8. M

    Mtoto wa Kishua JF-Expert Member

    #8
    Jan 3, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Tatizo sio uvaaji uchi, tatizo ni malezi yako ulio lelewa ndio yanakupeleka uwaze ngona kula ukiona dada kavaa nguo za kubana.
     
  9. Zipuwawa

    Zipuwawa JF-Expert Member

    #9
    Jan 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 2,956
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mfano ni hako katoto hapo
    [​IMG]
     
  10. Maalim Jumar

    Maalim Jumar JF-Expert Member

    #10
    Jan 3, 2011
    Joined: Dec 28, 2010
    Messages: 1,422
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kuzuia hizo nguo zitokako!
     
  11. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #11
    Aug 15, 2014
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,606
    Likes Received: 279
    Trophy Points: 180
    Hivi dunia iige dini au dini iige dunia???
    Hivi kati ya mfuasi wa Yesu na mfuasi wa shetani nani wa kuvuta mwenzake kwenda kwake?
    Hivi kati ya mfuasi wa Mohamad (s.a.w) na mfuasi wa ibilisi nani wa kumvuta mwenzake kwenda kwake?
     
  12. F

    Fiati JF-Expert Member

    #12
    Aug 15, 2014
    Joined: Oct 9, 2013
    Messages: 541
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 60
    Lo!hii shida sana,Ivi wazazi wake wanaishi pamoja?
     
  13. Mrs Kharusy

    Mrs Kharusy JF-Expert Member

    #13
    Aug 15, 2014
    Joined: Sep 23, 2013
    Messages: 1,250
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Angalia wenziwe walivyojiachia na yy anavyosumbuka kujibanabana....shida tupu mjini
     
  14. neutral G

    neutral G Member

    #14
    Aug 15, 2014
    Joined: Jul 9, 2014
    Messages: 84
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 25
    mtakapoacha kuwashobokea na hasa kwa kuwasifia kwa unafiki kuwa wanapendeza hata kama ni demu wako ndipo watabadilika na kuvaa mavazi ya heshima.
     
  15. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #15
    Aug 15, 2014
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 646
    Trophy Points: 280
    mi navipenda...
     
  16. s

    samvande2002 JF-Expert Member

    #16
    Aug 15, 2014
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 407
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35

    biashara matangazo; zinatafutwa hela za mafuta ya gari hapo....
     
  17. R

    Rweye JF-Expert Member

    #17
    Aug 15, 2014
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    mjasiri haachi hasiri,ukimwangalia huyu kiumbe utaligundua hilo ya kwamba hyo ndo hasiri yake ya kuvua eti kisa pesa ya mafuta kumbe hata kula kwenyewe mawazo
     
  18. mende 2014

    mende 2014 JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2014
    Joined: Apr 13, 2014
    Messages: 757
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Hapa Jamii na Serikali wote wanahitaji kulaumiwa maana katika jamii kuna wazazi ambao hata watoto wao wakivaa hivyo wanaona ni sawa kabisa kwa sababu wanahusika kuwaninulia nguo kama hizo. Kwa kasi hii wazazi na Walezi wengi wanahusika na wanadai ni kwenda na wakati. Kwa upande wa pili Serikali nayo inahusika kwa sababu haikemei hii tabia na raia wakithubutu kuwashughulikia watu kama hao serikali inawachukulia hatua. Mfano, kipindi Mh Jakaya Kikwete ameshinda urais October 2010 nilikuwa mwanza halafu raia wakaanza kuwashughulikia wanaovaa nusu uchi kwa kuwavua kabisa nguo hizo. Mfano wengine walikuwa wakifunga kanga na ndani yake kuna chupi tu na wengine ni kanga bila chupi. Sasa serikali ilipoona hivyo ilipiga marufuku lakini hakuna hatua zozote zilizochukuliwa na serikali kuwakabili hao akina dada zetu. Kwa hali hii bila serikali kutoa tamko kuwa ni marufuku kuvaa mavazi kama hayo na atakayebainika anachukuliwa hatua kali basi watatembea uchi kabisa maana wamefikia hatua mbaya ya kuingia makanisani na nguo za ajabu sana. SERIKALI ITOE TAMKO NA LITAISHA.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #19
    Aug 16, 2014
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Mi nashangaaga sana nikiona mtu anahangaika na yasiyomuhusu. As long as mtu hanikeri, hajaingilia utaratibu wangu wa maisha, na sio mwanangu? I dont freaking care what and how they dress up
     
  20. s.crony

    s.crony JF-Expert Member

    #20
    Aug 16, 2014
    Joined: Jul 25, 2012
    Messages: 1,194
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    King'asti Zima moto kwa jirani kabla hujafika kwako.....hili ni tatizo lipo kwenye jamii tusipochukua hatua sasa kuna siku litafika mpaka hapo kwa mwanao!
     
Loading...