Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matrekta ya 'Kilimo Kwanza' yanaozea Dodoma

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tatanyengo, Jan 27, 2012.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kama ilivyo kawaida serikali yetu huanzisha mipango kabambe ambayo kwa sababu moja au nyingine utekelezaji wake huwa mgumu.Miaka michache iliyopita serikali ilikuja na mpango wa KILIMO KWANZA. Ili kukamilisha azma hiyo power tilers na matrekta yaliagizwa kwa wingi nchini ili wakulima waweze kuyanunua.

    Jambo la kusikitisha ni kwamba yale yaliyopelekwa kwenye 'yard' ya Dodoma ni mengi na hayanunuliwi. Kwa sasa yamesongwa na kufunikwa na nyasi ndefu. Inasikitisha, na pengine naweza kusema serikali ilikurupukia mpango huo.
     
  2. K

    Kubingwa JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2010
    Messages: 502
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tumeshawazoea,siasa kwanza utalaamu baadae! Hakuna kitakacho fanikiwa kwa mtindo huu.
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Tuletee picha tuthibitishe siku hizi siasa nyingi
     
  4. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Wafuasi wa CCM na Chadema mnapambana hata kwa tuhuma za kuzusha. Thibitisha.
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kumbuka matrekta yote sio ya serikali mengine yaliagizwa na watu binafsi kwa mkopo wa mashirika ya fedha ya kimataifa ( IMF na World bank) wakiwa moja ya wadhamini kwa ajili ya kilimo kwanza. Una uhakika gani kwamba yard hiyo inatunza matreta ya kilimo kwanza yaliyoagizwa na serikali?
     
  6. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu hata picha sizihitaji maana haya ni kawaida tu TZ!! Kilimo kwanza ilikuwa idea ya watu weengine kabsa, ambao walikuwa hata ku-craft hawajamalizia, JK & fiasco wakaivamia kwa kasi...

    Sasa hivi hata kuiongelea hatuwasikii, haiko hata synchronized kwenye mpango wowote ule wa maendeleo!! Ali muradi tu walishasema wanaacha yaende yenyewe!! Sasa hivi kavamia DAVOS na story zake za kawaida, blah blah bla.....sijui masive foreign investment...blah blah blah...baadaye anakinga bakuli, na kukunua suti anarudi na nguo mpya!!

    My poor prezidaa...
     
  7. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Niko Dodoma ni mji mdogo mbona sijaona matrekta hayo yapo eneo gani la Dodoma na mimi nikajionee sasa hivi kama ni kweli. Nitauliza na wahusika kama nitawakuta
     
  8. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu unajua unachokiongea?
     
  9. Raia Mwema

    Raia Mwema JF-Expert Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 30, 2008
    Messages: 535
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tafadhali, mtoa hoja uko wapi? Niko Dodoma sema yako wapi? Nikashuhudie na kuondoa kiwingu cha siasa hapa JF
     
  10. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    na yale ya jeshi yaliyojazana pale lugalo ni ya watu binafsi?
     
  11. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #11
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Taarifa imejaa porojo, usanii ni kama imetoka mtaa wa mchikichini karikaoo kwa wauza mitumba.
     
  12. P

    Petu Hapa JF-Expert Member

    #12
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 2, 2008
    Messages: 714
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nadhani swala sio tu nani kayaagiza, je matrekata hayo yaliyopo yanatumikaje? Kilimo kwanza ni mpango wa serikali inapaswa kufuatialia utekelezaji wake na kuhamasisha kilimo hicho. Kam ni ya watu binafsi yaliyoagizwa kwa ajili ya kilimo kwanza kutokana na mpango wa serikali kuendeleza kilimo, bado matrekta ni mtaji ambao serikali inapaswa kuutumia vyema.
     
  13. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #13
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    uchumi ni siasa au siasa ni uchumi?
     
  14. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #14
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,029
    Trophy Points: 280
    athibitishe nini? ukweli ndo huo. hata hapo dar es salaam karibu na kambi ya jeshi ya rugalo matrekta yanaoza. kama upo dar kaangalie mwenye rugalo. sio kubisha bisha kitu usicho kijua. Mia
     
  15. Mwanajamii

    Mwanajamii JF-Expert Member

    #15
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 5, 2008
    Messages: 7,082
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    MwanaJf wa dodoma kauliza hapo juu yako wapi lakini bado hajajibiwa?
     
  16. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #16
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  17. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #17
    Jan 27, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Mimi nipo Dodoma nathibitisha kwamba yapo. Area D barabara ya kwenda Morogoro sehemu inayoitwa Njedengwa. Yapo mengi sana tu.
    Kimsingi mpango wa trekta ungeliwezesha taifa sana katika mambo ya uchumi. Lakini ugumu unakuja pale ambapo unalima halafu mipaka ya nchi inafungwa na hawa viwavi jeshi. Hivi ni nani anayetaka hasara. Mimi ninunue trecta huku nikijua kabisa, nachezea shilingi kwenye mdomo wa choo? Haiwezekani hata kidogo.
    Wengi tunapenda sana kutumia mashine kwenye kilimo lakini sera za nchi hii ni kama moshi ndani ya tembe siku ya mvua kubwa. Sheria zinazunguka tu, hazieleweki kabisa.
    Unajua miaka haifanani, serikali ingekuwa na sera za kuwalinda watu wake, mfano umelima mwaka wa kwanza na umepata hasara. Kimsingi kungekuwa na tathmini na serikali ione ni kwa namna gani inaweza kumsaidia mtu huyu lakini ndo kwanza wanachelea kumpokonya kila kitu. Haya ndiyo matokeo yake. Nakwambia watashusha bei lakini bado yataoza.
     
  18. u

    utantambua JF-Expert Member

    #18
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mie sio mwenyeji Dodoma, lakini ayasemayo mleta thread ni kweli, Yapo along Dodoma - Morogoro road, kama watokea Dodoma ni mkono wako wa kulia.
     
  19. u

    utantambua JF-Expert Member

    #19
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ushaambiwa yalipo
     
  20. MWEEN

    MWEEN JF-Expert Member

    #20
    Jan 27, 2012
    Joined: Feb 6, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    "Kilimo kwanza" was never intended to help the Tanzanian peasant. Ni mpango ulioandaliwa na wafanyabiashara ili kujinufaisha na mafungu ya pembejeo. Hakuna utaalamu wa kilimo au mifugo uliohusishwa kwenye andiko lote la mpango huu. Wapo wanaojiita Agroeconomists (sio wataalamu wa kilimo wala mofugo bali wachumi wa kilimo na mifugo) na wale wanaojiita Entrepreneurs (S&M enterprises) na walaji wakubwa wa TCCIA.

    Serikali iliingizwa mkenge nao wakaenda kichwa kichwa.
     
Loading...