Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marubani wachunguzwa Uchina

Discussion in 'International Forum' started by MasterMind, Sep 7, 2010.

  1. MasterMind

    MasterMind Senior Member

    #1
    Sep 7, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Marubani wachunguzwa Uchina

    Uchina imeanza kuwachunguza marubani wake wote wanaohusika katika safari za ndege za abiria, kufuatia madai kwamba zaidi ya marubani mia mbili walitumia vyeti vyenye maelezo ya uwongo, kuhusiana na ujuzi na maarifa yao ya urubani.

    Idara ya safari za ndege iligundua kwamba zaidi ya marubani mia moja waliotoa maelezo ya uwongo walikuwa ni wafanyikazi wa shirika la ndege la Shenzhen, kampuni kuu iliyosimamia shirika la ndege la Henan, ambalo ndege yake ilianguka mwezi uliopita, na kusababisha vifo vya watu arubaini na wawili.

    Zaidi ya watu 54 walinusurika baada ya ndege hiyo kukosea njia.
    Kati ya mwaka 2008 hadi 2009, inaelekea maelezo kuhusiana na historia ya kikazi ya zaidi ya marubani 200 wanaohusika na ndege za abiria ni ya uwongo, na wengi wakitia chumvi juu ya maarifa yao.

    Ripoti hiyo inaelezea kwamba kati ya marubani wanaohusika ni wale waliokuwa wakiendesha ndege za kijeshi, na baadaye kuanza kuendesha ndege za abiria.
    Baada ya kugunduliwa, marubani hao wanakatazwa kufanya kazi, hadi watakapokaguliwa na kutahiniwa tena.

    Sekta ya safari za ndege nchini Uchina imekuwa ikiimarika kwa kasi mno, na kila mwaka mamia ya marubani uhitajika.


    Source: BBC Swahili
     
  2. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2010
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,627
    Trophy Points: 280
    Hivi rubani akiwa ametumia cheti cha kughushi halafu akawa na rekodi bora maradufu ya kurusha ndege zaidi ya rubani mwenye cheti halali, kuna umuhimu wa kumuandama?

    Nafikiri waongeze uangalifu katika kuwapa urubani marubani wapya, na marubani waliopitisha uzoefu fulani waachiwe. Experience is the best teacher, no certificate can make up for hands on experience. Ukifikia uzoefu fulani kazi yako haipimwi kwa cheti chako, inapimwa kwa matokeo ya kazi.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Kumbe makanjanja wapo kila nchi!..huh!...
    Ingekuwa ni Tanzania tungeongea hadi kwa lugha za malaika kulaani hii maneno!
    All in all, rubani wa ndege ya Abiria anatakiwa kuwa na kiwango cha juu kabisa cha uelewa katika ngazi za urubani ili apate leseni ya commercial, jambo ambalo wengi linawatesa, na hivyo kutafuta njia za mkato!
     
  4. MasterMind

    MasterMind Senior Member

    #4
    Sep 7, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Kiranga: experience might be the best teacher, lakini kama mtu anaweza akawa na ujuzi mzuri ambao ni kwa faida ya wengi, kwanini asifuate normal procedures ili kuhakikisha usalama wake na wale anaowabeba, kwa maana kitu chochote ambacho kinahusisha maisha ya wengi ni bora kufuata taratibu halali.

    Credibility ya mtu haiji tu kwa uzuri wa kazi anayofanya, lakini pia to the level of honesty or loyalty to his/her profession.
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    China, China

    Marubani makanjanja, maziwa ya watoto feki, bidhaa substandard madukani tele, nk, nk - Tujihadhari na wachina!
     
  6. MasterMind

    MasterMind Senior Member

    #6
    Sep 7, 2010
    Joined: Aug 26, 2010
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    PakaJimmy: Ni kweli, lakini pia mi naona kinacho sababisha pia ni watu kutokuwa wavumilivu.
    Wingi wa procedures ama urefu wa procedures unamfanya mtu afikirie kwamba ili kurahisisha mambo basi
    afate njia za mkato.....lakini hili si sahihi! mtu lazimwa apimwe kihalali ili ajulikane uwezo wake wa kufaya kazi....si ndio?
     
  7. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Jamani hawa wachina hawa fogery kila sehemu. Mi nilidhani ni kwenye bidhaa tu!
     
  8. S

    Steang JF-Expert Member

    #8
    Mar 23, 2016
    Joined: Mar 3, 2012
    Messages: 335
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Naweza uliza swali bei ya mafuta ya ndege na tofauti ya ptrol au diesel?
     
  9. SirChief

    SirChief JF-Expert Member

    #9
    Mar 24, 2016
    Joined: Jun 23, 2014
    Messages: 961
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 80
    Na hapo ndo huwa watu wengi wanakosea sana..
     
Loading...