Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MAKAMBA: Kamati ya Bunge kuhoji ufisadi Tanesco

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by fangfangjt, Apr 28, 2011.

  1. fangfangjt

    fangfangjt JF-Expert Member

    #1
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 25, 2008
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Exuper Kachenje
    MWENYEKITI wa Kamati ya Bunge ya Nishati na Madini, Januari Makamba amesema kamati yake italihoji Shirika la Ugavi wa Umeme Tanzania (Tanesco), kuhusu upotevu wa mabilioni ya fedha kama ilivyoonyeshwa katika taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG).

    Akizungumza katika mahojiano maalumu na Mwananchi, Dar es Salaam jana, Makamba alisema taarifa hiyo ya ufisadi ndani ya Tanesco iliyotolewa na CAG imemsikitisha na kwamba hawezi kukaa kimya.

    Taarifa ya CAG iliyoishia Juni 30, 2010 ambayo ilitolewa katika Mkutano wa Tatu wa Bunge uliomalizika karibuni, ilibaini kuwa Tanesco imeilipa kampuni ya Dowans Sh1.8 bilioni ikiwa ni gharama ya kusafirisha mitambo ya kampuni hiyo kuja nchini kwa ndege badala ya Sh180 milioni.

    Matumizi hayo ya ziada yanayokadiriwa kufikia Sh1.4 bilioni yaliingizwa katika akaunti ya Dowans kulipia gharama za usafirishaji mitambo hiyo kimakosa.

    CAG alisema hadi sasa, Tanesco imeshindwa kumpelekea ripoti ya matumizi ya fedha hizo alizoziita kuwa ni ufisadi.
    Jana, Makamba alisema: "CAG ameona madudu ndani ya Tanesco na sisi kama Kamati ya Bunge tunaona ni muhimu Tanesco watoe maelezo. Tutadai watoe maelezo ya kuridhisha kuhusu ufisadi huo."

    AlisemaTanesco inashangaza kwa kufanya madudu hayo na kukaa kimya muda mrefu kana kwamba haijui ilichofanya au haina ukaguzi wa hesabu.

    Alisema ingawa anatambua kuwa jukumu la kuhoji hesabu ya mashirika ya umma ni la Kamati ya Bunge ya Hesabu za Mashirika ya Umma iliyo chini ya Mbunge wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe kamati yake itadai maelezo hayo kwa kuwa inahusika na shirika hilo.Hata hivyo, katika taarifa yake ya ukaguzi CAG pia ameitaka Tanesco impelekee mchanganuo wa matumizi ya Dola
    4,865,000 sawa na Sh6.8 bilioni.

    SOURCE: Kamati ya Bunge kuhoji ufisadi Tanesco
     
  2. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #2
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Good one kamati, msiishie kuhoji tu, tunataka actions
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Apr 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Pamoja na mapungufu yako go on Makamba.
     
  4. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #4
    Apr 28, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Lets wait and see.....
     
  5. Ehud

    Ehud JF-Expert Member

    #5
    Apr 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 2,697
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wakishahoji huo ufisadi wa Tanesco then what? Kila siku Mrema nae anahoji, halikadhalika Zitto nae anahoji. Sijaona hata mtu mmoja amenyongwa kama China au hata kufungwa jela.
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Na ile kamati ya Zitto ya mashirika ya umma ifanye kazi ipi? Kamati ya Makamba iishie wizarani vinginevyo hii ni vurugu na kuichanganya TANESCO.
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Apr 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,710
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mimi kila siku likitokea jambo nasikia wanahoji tu, wanahoji tu sijui kamati fulani itahoji ubadhirifu wa kitu fulani ila hakuna actions zozote zinazochukuliwa sijui tuelewe vipi
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Apr 28, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hiyo kama ti basi iwe na nguvu ya kuwanyooshea kidole importers wa mafuta........ NTAWAHESHIMU ZAIDI
     
Loading...