Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Makamba Amvaa Ngeleja: Ataka Mikataba Ya Wachimba Uranium

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Muke Ya Muzungu, Jan 27, 2012.

  1. Muke Ya Muzungu

    Muke Ya Muzungu JF-Expert Member

    #1
    Jan 27, 2012
    Joined: Jun 17, 2009
    Messages: 3,449
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"][/TD]
    [TD="class: buttonheading, width: 100%, align: right"][/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: createdate"]January Usikate Tamaa. Wewe ni mpiganaji . Wewe ndo dawa ya mafisadi Wizara hiyo imeoza kwa ufisadi! Pigana hadi kieleweke

    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD]Patricia Kimelemeta
    KAMATI ya Bunge ya Nishati na Madini, imeitaka Wizara ya Nishati na Madini, kuwasilisha mikataba ya kampuni za Mantra na Urinex, zinazojihusisha na uchimbaji wa madini ya Uraniam, ili kuliwezesha Bunge kujiridhisha juu uhalali wao katika kufanya shughuli hizo. Hayo yalisemwa jana na Mwenyekiti wa kamati hiyo, January Makamba, ambaye alisema hatua hiyo inatokana na umuhimu wa madini yenyewe katika dunia ya sasa.Alisema kukaguliwa kwa mikabata hiyo, kutasaidia kubaini uhalali na uwezo wa kampuni hizo katika kufanya shughuli hizo.

    "Kuna kampuni mbili za uchimbaji wa madini ya Uranium hapa nchini, lakini hadi sasa mikabata yake hatujaiona, kwa hiyo tumeitaka wizara kuwasilisha mikataba hiyo kwenye kikao kijacho cha Bunge ili tuweze kuikagua,"alisema Makamba.
    Alisema Kampuni ya Urinex inachimba madini hayo katika maeneo ya Manyoni, mkoani Singida na Bahi huko Dodoma wakati Kampuni ya Mantra, inachimba Uranium katika mikoa ya Kusini mwa Tanzania.

    Alisema Serikali kupitia kamati hiyo inapaswa kuhakikisha kuwa madini yanawanufaisha wananchi kuiwezesha nchi kujiingizia mapato. Alisema madini hayo yanahitajika sana duniani katika shughuli mbalimbali na kwamba kwa msingi huo kama lazima ijue mikabata yote inayohusu uchimbaji wa Uranium.Alisema kutowasilishwa kwa mikataba ya kampuni hizo, kumeifanya kama yake, kushindwa kujadili suala lolote kuhusu kampuni hizo.

    [TABLE="class: contentpaneopen"]
    [TR]
    [TD="class: contentheading"]Source Makamba ataka mikataba ya wachimba Uranium
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. MAKOSHNELI

    MAKOSHNELI JF-Expert Member

    #2
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 263
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    Ujinga m2pu walikuwa wapi kuidemand hiyo mikataba kabla haijaingiwa?
     
  3. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #3
    Jan 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    hivi kitu ishaanza kuchimbwa hapa nchini? ni mapato kiasi gani tunategemea kuingiza as a nation? hivi vitu vinapaswa kuwa disseminated to the public freely na sio mpaka watu walazimishwe kutoa information
     
  4. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #4
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    utadai kisichokuwepo. ni wajibu wa wizara kuweka wazi taarifa zake. vinginevyo lazima idaiwe.
     
  5. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #5
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kijana Makamba piga kazi ukitapata weka wazi tujue mbivu na mbichi,wamezidi hao kutuona wajinga.
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Jan 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,676
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    yaani unaliambia fisadi lisikate tamaa'wewe ndio kweli wee''mwenzio anatafuta uwaziri wa ngeleja kuliko jambo lolote'anapenda ukubwa sana yule barstard
     
  7. M

    Makupa JF-Expert Member

    #7
    Jan 27, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Uwaziri unalazimishwa hapo
     
  8. k

    kuzou JF-Expert Member

    #8
    Jan 27, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 200
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    sasa mwenyekiti wa madini anafanya kazi yake eti anataka uwaziri.kwa hiyo mlitaka aaache tu wabongo bwana
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Jan 27, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,772
    Likes Received: 964
    Trophy Points: 280
    ..tuombe MUNGU tu kusitokee ajali ya aina yoyote ktk mradi huo.
     
  10. MAN OF CHANGES

    MAN OF CHANGES JF-Expert Member

    #10
    Jan 27, 2012
    Joined: Jan 9, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Environment Impact Assessment ilifanyika?ripoti yake pia ni muhimu sana. nchi itanufaikaje? au biashara ndio ile ya kuchimba kwanza miaka mitano bila kulipa kodi?
     
Loading...