Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maisha Bora kwa Kila Mtanzania: Tanzania yashindwa kupunguza vifo vya watoto Masikini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Rev. Kishoka, Sep 11, 2010.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Sep 11, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Leo hii nimesoma habari inayosema kuwa Tanzania imeshindwa kupunguza vifo vya watoto walio chini ya miaka mitano ambao wanatoka kwenye familia masikini na fukara.

    Nimejiuliza, tumeweka juhudi kubwa kama Taifa kujenga mfumo wa maisha ya anasa na hata katika kampeni hizi za uchaguzi, tunaahidiwa vitamanisha macho, viwanja vya ndege, meli, simu, majumba na ahadi zingine lukuki, lakin sijasikia ahadi hasa kutoka Chama tawala au kuona utekelezaji kwa ufanisi kupunguza umasikin wa lile kundi la watu ambao ni mafukara.

    Sijasikia leo CCM katika kujisifu na utawala wao bora uliowaletea neema Watanzania kuwa wameweka juhudi za kulinda uhai wa Mtanzania ambaye hana uwezo wa kujitegemea na ni fukara. Leo Mtanzania huyu, atapewa kadi ya chama, kofia na fulana akipigie chama kura kwa kuwa kimeliongoza Tanzania kwa miaka 50 na Rais wetu kamleta Rais wa Marekani lakin chama hikihiki, hakiwezi mhakikishia Mtanzania huyu uhakika wa uhai wake dhidi ya magonjwa na lishe kwake na kwa watoto wake!

    Natumaini habari hii vyama vya upinzani vitaziona na kuzifanyia kazi.

     
  2. KIWAVI

    KIWAVI JF-Expert Member

    #2
    Sep 11, 2010
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    we are going to have our own dubai pale kigoma na viwanja vya ndege lukuki pamoja na kwamba tuna ndege moja

    hayo ya akina mama ntakuja na ahadi mpya baada ya uchaguzi
     
  3. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #3
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kuna neno moja muhimu ambalo Rev umelisahau katika bandiko lako hili, "vinavyoepukika". Tumeshindwa kupunguza vifo vinavyoepukika vya watoto walio chini ya miaka mitano ambao wanatoka kwenye familia masikini na fukara. Wanaweza kukuambia kuwa kila kifo ni mapenzi ya mungu hata pale ambapo watoto wanakufa au kupata vilema vya kudumu kutokana na kukosa chanjo muhimu.
     
  4. k

    kisoti Member

    #4
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 81
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    One of the very potential and valuable resources one could ever dare to lose is children.

    God bless Tanzania, God bless Africa. Amen!

     
  5. MawazoMatatu

    MawazoMatatu JF-Expert Member

    #5
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 6, 2008
    Messages: 505
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi ningesema natumai wananchi wataiona na kufanya chaguo lililo sahihi kwenye uchaguzi wa mwaka huu. Kwasababu hilo sio geni kwa vyama vya upinzani linapigiwa kelele kila uchao.
     
  6. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #6
    Sep 12, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    yep hilo lingekuwa jema zaidi hata mimi naunga mkono hoja
     
  7. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #7
    Sep 12, 2010
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,602
    Likes Received: 2,798
    Trophy Points: 280
    Tatizo wananchi ambao ndio tungetegemea walione hili na kufanya uchaguzi sahihi ndio wanaorubuniwa na kofia na t-shirt. Zaidi ni wapinzani kuendelea kulipigia kelele suala hili mpaka hapo watu watakapoelewa kuwa maisha bora si kumiliki simu, magari n.k!
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Sep 12, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Labda Bajaj zilizoahidiwa zitapunguza tatizo hili jamani - zitatumika pia kuwawahisha watoto hospitali.
     
  9. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #9
    Sep 12, 2010
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Watu walioamini kuletwa hayo maisha bora wananishangaza sana!!!!
     
  10. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #10
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hivi una uhakika na hicho chanzo cha habari?????Go to WHO and see how we are rated!!!Doh!!JF kuna waokota mambo hapa.Tunabomoa.
    (i) Vifo vya watoto chini ya miaka 5 vimepungua kutoka 158 kwa kila 1000​
    mwaka 2005 hadi 75 kwa kila 1000 mwaka 2010.

    http://www.cms.ccmtz.org/doc/ilani.pdf
     
  11. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #11
    Sep 12, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135

    Ni heri wala usingeleta hilo la Ilani ya CCM maana kila kilichoandikwa humo kina urembo wa uongo. Kama jinsi usivyoamini vyanzo vingine, ndivyo nasi tusivyoamini vyanzo vyako vya habari, Ilani ya CCM!
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mimi nafikilia alipaswa apigwe manati wakati akiyasema hayo....unatuambia uwanja wa ndege wakati usafiri wa walala hoi ni treni, badala uboreshe ndiyo kwanza shirika la reli limekuwa la majaribio...asilimia ngapi ya watu kigoma wana uwezo wa kupanda hiyo ndege kama si kuwa tukana watu wa kigoma, je huo uwanja ndege yake kifisadi itaweza kutua au inaweza kutua USA na UK....CCM acheni kutufanya watanzania wote wajinga
     
  13. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #13
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    hapa JF huwezi kuwandaya watu, kama mjini hali mbaya kiasi hiki vipi vijijini..
     
  14. TandaleOne

    TandaleOne JF-Expert Member

    #14
    Sep 12, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 1,598
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Toa takwimu.Wangapi kati ya wangapi wameathirika na hilo??????Amka:becky:
     
  15. Sir R

    Sir R JF-Expert Member

    #15
    Sep 12, 2010
    Joined: Oct 23, 2009
    Messages: 2,177
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Maisha bora zaidi tunasubiri
     
  16. PatPending

    PatPending JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2010
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 490
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Mkuu ni kweli idadi ya vifo vya watoto chini ya umri wa miaka mitano imepungua kama takwimu hizo zinavyoonyesha ila hili bandiko la hapa linazungumzia vifo hivi likihusisha wazazi wenye vipato vya chini (lowest income quintile). Bandiko hili halipingi au kukinza takwimu za kushuka kwa idadi ya vifo bali linaashiria ya kwamba idadi kubwa ya kushuka kwa vifo hivi imetokea kwa wazazi ambao hali zao za kifedha si duni
     
  17. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #17
    Sep 13, 2010
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kila mtoto wa primary kutumia Computer yake mwenyewe iliyounganiswa na mtandao BY JK :becky: - sijui mgombea huyu anajua kwamba hawa hawa watoto anaotaka watumie computer ndiyo wanaendelea kufa kwa magonjwa ambayo yanaweza kutibika?
     
  18. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #18
    Sep 13, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Hivi ufukara umeletwa na nini? kama si uvivu wa watanzania vijijini na kuzaa sana, kula sana na kuomba omba sana, kulewa sana, kuoa wake wengi na kuoza mabinti kwa umri mdogo kwa vibabu. hakika yule afanyaye kazi kwa bidii Mungu hatamwacha aangamie. jaribu kufany kazi uone kama utabaki maskini. ggoluck to chagas.
     
  19. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2010
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Mkisubiri kuletewa hayo maisha bora mtayaona, yatakuja tu, mbona hat biblia imesema msisumbukie ya kesho?
     
  20. M

    Mkandara Verified User

    #20
    Sep 13, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Remmy,
    Mkuu wangu kukinga maradhi na kuepuka vifo hayana kufanya kazi kwa bidii. Nakuiomba usitake kutumia imani yako ya dini kuhalalisha mabovu ya utendaji wa serikali. Hujafa hujaumbika mkuu wangu....wabantu tunasema...tema mate..
     
Loading...