Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahari yazua kizazaa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Billie, Aug 27, 2012.

  1. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #1
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Hivi mahari ina maana gani? Ina muhimu gani? Na je kiwango chake kinategemea kigezo gani? Na je imeanza lini kihistoria? Jamani hebu tulijadili hili swala maana linaelekea kuvunja mahusiano ya watu fulani.
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Ni 'mahari' au?
     
  3. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    u r very, right!
     
  4. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    ok sorry wengine tuna matatizo ya "r" na "L"
     
  5. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #5
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    labda ungeelezea kizaazaa chenyewe hata juu juu tu ili tujue nini cha kujadili
     
  6. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    jamaa yangu kaambiwa apeleke milion 5 ili amuoe binti yao na jamaa ndo kwanza kapata kazi(bank teller) wazazi hawataki kulipwa nusu nusu.Jamaa amekasirika hadi kufikia kutaka kuamua kuvunja uhusiano.
     
  7. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Hao wako kibiashara zaidi.

    Kama matatizo yanaanzia kwenye mahari tu, wakwe wakitaka kupelekwa shopping Dubai itakuwaje?

    Vijana tukikataa kuoa mnatushangaa.

    Tafuta binti wa Kizaramo, utapewa vikorokoro viiingi vya kutoa kwa babu, bibi, shangazi, mama, baba, hesabu yake vyote na mahari hata laki tano havifiki.

    Ila uwe tayari kwa ngoma kila mwezi kama unaoa kigori typical.
     
  8. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Wakwe ni WACHAGA anasema wanahisi anapata mshahara mkubwa kisa anafanya kazi bank
     
  9. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    inawezekana wazazi wa binti hawamtaki ndo maana wamemtajia kiasi kikubwa wanajua atashindwa........

    Azungumze na mwenzie wajue wafanye nini
     
  10. S

    Sukula JF-Expert Member

    #10
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 16, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    huyo dada ana uzuri gani au mwenzetu ana kitu special ambacho wengine hatuna mpaka wazazi wanadai mahari yote hiyo!
     
  11. V

    Von Mo JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2012
    Joined: May 7, 2012
    Messages: 1,681
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    Kimsingi wazazi hawataki kumwoza binti yao kwa huyu jamaa, kwani kesi kama hii ilitokea chuo kikuu ambapo lecture alimpenda msichana wakati wazazi walikataa, jamaa aliambiwa atoe mahali million 3 wakidhani atashindwa lakini kumbe jamaa alikuwa kajipanga
     
  12. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,754
    Likes Received: 450
    Trophy Points: 180
    Angalia mawasiliano na wala si spelling mistakes! Kwani context haijakuonesha anazungumzia nini?
     
  13. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Kama kweli yupo serious apeleke "mkia wa Simba".

    "Mkia wa Simba" ni MTU ANAYEHESHIMIKA KATIKA FAMILIA...ambaye atazungumza kwa niaba ya Familia...

    Huo ni mtihani mdogo sana...katika mchakato mzima wa kutafuta mwenza, provided hutaki "shortcut".

    MKE ANATOKA MBALI KAKA!!!

    Wengi wetu tunachukuana tu..ukizingatia na zama hizi no maadili...basi FUJO

    NAUNGA MKONO APPROACH YA HAO WAKWE....MILIONI TANO UNAWEZA TAFUTA..... WENGINE WANADAI NGOZO YA CHUI kama unaakili ndogo utabaki UNALALAMIKA.

    MAMBO HAYA YANATAKA CONSULTATION KWA "WATU WENYE KUYAJUA"

     
  14. Wayne

    Wayne JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 663
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkulu
    Ya huyo dada ni special, unaweza ukachukua na kufungia kwenye SAFE ukisafiri...LOL
     
  15. Asulo

    Asulo JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2012
    Joined: Jun 25, 2012
    Messages: 733
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hao wazazi wanatamaa tu na si kingine..
    Nijuavyo mimi 'mahari' ni kitu kitolewacho na kijana, kwenda kwa wazazi wa binti aliyempenda,ikiwa ni Kama shukurani kwa hao wazazi.
    Mahari si lazima wazazi wa binti waipange maana ni shukurani tu.
    Umuhimu wa mahari ni kuonesha uthamani kwa mwenza wako, japo wengine wanafanya mahari kama mtaji au fidia ya matunzo kwa mabinti zao.

    Wazazi wa aina hiyo inabidi wabadilike..
     
  16. M

    Mtaftaji Senior Member

    #16
    Aug 27, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 195
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja,masharo waskuizi c wamezoea mteremko,wezenu walikua wanapigana mpk wanauana ndo wanapata mke,au wanapigwanisha na cmba kifanikiwa kumuua ndo apewe mke,waliwajali na kuwathamini kwakua wanajua tabu na adha walizozipata ktk kuwapata,nyie "KAMATA MWIZI MEN"Mnataka kuteremka.akachangishane na ndg aoe km amependa mtt.
     
  17. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Sasa kama ni zawadi kwa nini wanapanga bei?
     
  18. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    piga chini...mil 5 ni mtaji tosha!!!!
     
  19. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Nafikiri mahari ni kama token of appreciation kwa kijana kwenda kwa wakwe zake kuwahsukuru kwa kumlea binti ambaye muda si mrefu anaenda kuwa mke wake. Kwa zamani ili kuwa ni maidadi ya kutosha ya ng'ombe na mbuzi na mpaka baadhi ya makabila ya kitanzani ilikuwa kuwa na mtoto wa kike ni "deal"!

    Kwa siku za hivi karibuni mambo yamebadilika, mahari inachukua mfumo nilioulezea hapo juu, kama asante fulani kwa wazazi kumlea binti ambaye kijana anataka kumuoa. Kwa fikra zangu nafikiri haina kiwango maalum na haipaswi kuwa na kiwango maalumu, ila kiwe kiwango ambacho ni reasonable na siyo cha kukomoana na ambacho kijana anaweza kukilipa.

    Ila wapo wazee wengine bado wana fikra za zamani na wanageuza suala la binti zao kuolewa ni kama mtaji kwao. Nafikiri kwa kesi kama hizo ni vyema wazee hao wakashauriwa na wazee wengine wenye uelewa mkubwa zaidi wa haya mambo.
     
  20. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,254
    Likes Received: 145
    Trophy Points: 160
    Wengine ni walimu humu ndio maana wanatusahihishia mabandiko yetu LoL........
     
Loading...