Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Madhara ya X-Ray

Discussion in 'JF Doctor' started by Raia Fulani, Jun 6, 2009.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Somebody tell us madhara ya hiki kipimo. Ila nasikia kinaua seli mwilini na kupunguza muda wa kuishi. Nimefanya kipimo hiki several times na ningependa kujua nitarudishaje seli na afya yangu
     
  2. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Everybody has gone, even doctors. The only solution iz to assume remedies
     
  3. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    kiwango cha mionzi inayotoka ktk vipimo vya eksrei (diagnostic x-ray imaging) ni salama na kinaweza kulingana au kuwa ni kidogo kuliko mionzi tunayoipata kutoka ktk mazingira,ardhi, jua, vyakula (background radiation) ambayo ni uranium, radium na thorium n.k, viwango vinategemea na jiografia ya mahali unapoishi, vyakula, usawa toka bahari na hata aina ya nyumba. Ukweli ni kuwa uko katika hatari ya kufa au kudhurika kutokana na ugonjwa unaochunguzwa kwa x-ray kuliko madhara ya mionzi yenyewe.
     
  4. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #4
    Jun 8, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Bora umepunguza hofu za watu kiaina. Ila una maoni gani kuhusu x-ray, mkuu
     
  5. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #5
    Jun 8, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    X-ray na mionzi mingine yaweza kusababisha mabadiliko kwenye seli ambayo yanaweza kuendea kusababisha 'cancer' - ila ni kweli kwamba uchunguzi wa x-ray mara chache hauna madhara; wanasema kuanzia mara 12 na kuendelea ndio kunaweza kuwa na madhara zaidi.
    hata hivyo - uchunguzi wa x-ray kwa wanawake wajawazito una madhara kwa 'fetus' na haushauriwi unless ni lazima sana.
     
  6. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #6
    Jun 8, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    "Kuanzia mara 12", tusaidie source tafadhali, kuhusu x-ray kwa wajawazito, take this:-
    1. Most diagnostic X-rays do not expose the fetus to high enough levels of radiation to cause a problem.
    2. Fetal exposure over 10 rads (the unit of measurement for absorbed radiation) has been shown to increase the risks for learning disabilities and eye abnormalities, BUT you needn't worry as it's rare for a diagnostic X-ray to exceed 5 rads!
     
  7. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #7
    Jun 9, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Mziwanda, Mimi si mtaalamu wa Radiology, lakini maoni yangu ni kuwa, kama ni eksrei ya kipimo (diagnostic x-ray) tusiogope kwa kuwa the benefit outweighs the risk!
     
  8. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Source: Personal communication with a radiologist.
     
  9. Visenti

    Visenti JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 1,033
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 133
    Snr expert,Umejitahidi sana, that's a good referrence for public consuption!
     
  10. Outlier

    Outlier JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2009
    Joined: Dec 28, 2008
    Messages: 325
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wewe ni msanii; unatengeneza mafuta ya ndege au?
     
Loading...