Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lukuvi kuruhusu malori kubeba wanafunzi ni sawa???

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Apr 29, 2010.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Apr 29, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,632
    Likes Received: 1,645
    Trophy Points: 280
    Huko tanga dereva na mmiliki wa lori lililosababishwa vifo vya watoto
    18 kwa kubeba watoto wa shule wakitarajiw akufikishwa mahakamani kwa ukiukwaji
    wa sheria kwa kubeba wanafunzi..watanzania wamejiulza ni sheria gani iliomruhusu
    mkuu wa mkoa wa dar es salaam mh lukuvi kuruhusu malori kubeba wanafunzi
    kwenu watanzania!#@##
     
  2. RRONDO

    RRONDO JF-Expert Member

    #2
    Apr 29, 2010
    Joined: Jan 3, 2010
    Messages: 16,722
    Likes Received: 5,685
    Trophy Points: 280
    kisheria gari la mizigo haliruhusiwi kubeba abiria,lakini huko ambako LUKUVI ameruhusu hakuna mabasi yanayopita kwasababu ya njia hivyo malori ndio usafiri wa kila siku,vilevile hata wanafunzi wakipelekwa shule na ndege kama inaendeshwa na dereva aliyelewa cocktail ya BANGI,MIRUNGI na GONGO matokeo yake ndio kama ya huko tanga.
     
  3. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #3
    Apr 29, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    huyu Lukuvi si wa la saba huyu? harafu nazani hata hilo saba, nhhhuu!!
    hayo mawazo ya kubebea watoto maroli, hayaniingii akilini kabisaaa
    ina maana huo ndiyo mwisho wake wa kufikiria?
     
  4. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #4
    Apr 29, 2010
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,547
    Likes Received: 306
    Trophy Points: 180
    .
    Sheria ya usalama wa abiria ni kufunga mkanda sasa kwenye lori watajifunga pingu katika bomba za lori au watavaa helmet? Serikali yetu ni kalumekenge ambae amezoea mteremko haitaki kutukia gharama kuboresha miundo mbinu yake ila inajaribu kuyasukumia majukumu yake kwa wananchi. Kuliko wanunue magari ya wanafunzi ni afazali sheria ya usafirishaji abiria ikiukwe kwa kufuata malori ya dezo. Gharama za usafirishaji wanafunzi jijini serikali imelisukumia tatizo kwa wamiliki mabasi kutoza robo nauli. Kwa nini basi serikali isigharamie kwa kutoa punguzo la bei ya mafuta? Au walau kusamehe kiasi cha kodi ya mafuta? Mibarabara jijini badala ya kugharimia vivuko wamabaki kuweka mituta tena ya migongo mirefu ktk barabara za jiji hadi katika barabara kuu(highways). Hivyo Lukuvi yuko sawa maana ni mtumishi wa serikali iliyolundikana viongozi wanajeshi ambao kawaida yao ni miguvu kuliko akili.
     
Loading...