Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lipumba kukutana na wanachuo Dodoma..kuzungumzia uchumi wa Taifa na Dunia karibuni wote

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Topical, Mar 11, 2012.

  1. T

    Topical JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0

    Wanafunzi wa vyuo vikuu vya Dodoma wameomba kukutana na Mwenyekiti wa Chama cha wananchi (CUF), Prof Ibrahimu Lipumba ili kujadili kuyumba kwa uchumi wa taifa na kulitafutia ufumbuzi suala hilo.
    Hayo yalibainishwa juzi na Naibu Katibu Mkuu wa CUF, Julius Mtatiro alipokuwa akizungumza na wanafunzi kutoka katika chuo kikuu cha Dodoma (Udom), Chuo cha biashara (Cbe), Chuo cha Mipango pamoja na Chuo cha Mtakatifu John.Naibu Katibu Mkuu huyo alisema baada ya kuzungumza na wanafunzi hao wa vyuo vikuu na kutambua umuhimu wa uchumi wa taifa maombi hayo wameyapokea na kwamba Prof Lipumba atafanya kongamano na wanafunzi hao kujadili masuala ya kuyumba kwa uchumi na mfumuko wa bei uliopo sasa.“Baada ya kusikiliza maombi ya wanafunzi wa vyuo vikuu na kwa kuona jinsi hali ya uchumi ilivyo mbaya kwa sasa tumeamua kuandaa kongamano ambalo Prof Lipumba atazungumza na wanafunzi hawa ili kulitafutia ufumbuzi suala hili,” alisema Mtatilo na kuongeza “Suala hilo linatarajiwa kufanyika hivi karibuni baada ya mtaalamu huyo wa uchumi kulejea nchini hivi karibuni kutoka Marekani,” alisema.Mtatilo alisema kwa sasa hali ya uchumi inazidi kuwa mbaya baada ya kuongezeka kwa mfumuko wa bei jambo ambalo linazidi kufanya maisha ya watanzania kwa magumu.“Kiukweli suala la uchumi na mfumuko wa bei linatakiwa kutafutiwa ufumbuzi kwani jinsi hali ilivyo sasa inatisha ndio maana hata wasomi wameliona jambo hili na kutaka kutafutiwa ufumbuzi wa haraka,” alisemaKatika hatua nyingine Naibu Katibu Mkuu huyo alisema wanafunzi hao pia wameomba kukutana na Makamo wa kwanza wa Rais wa Zanzibar ilikuwapa mafunzo ya siasa na utawala bora.“Wanafunzi hao pia wameoma kukutana na Makamo wa kwanza wa Rais wa Zanzibar ili kuwapa mafunzo ya siasa na utwala bora jambo ambalo ni la msingi kwa maendeleo ya Taifa,” alisemaKatika Mkutano huo ambao ulihuhuliwa na wanafunzi 60, wanafunzi 23 walichukua kadi za chama hicho.20 february,2012
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    tunahitaji kujikita kwenye ujasiriamali kabla ya kuingia kwenye macro economics

    michicha na kisamvu vimekosa masoko
     
  3. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    JF tusikose kupata up dates ni muhimu kujua prof anazungumzia nini kuhusu uchumi.
     
  4. zubedayo_mchuzi

    zubedayo_mchuzi JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 4,932
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    anaenda kutoa kadi za wanachana wao wapya
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 646
    Trophy Points: 280
    Prof njoo umwage madini maana mchumi mwenzako wa GPA 2.0 anatuzingua!
     
  6. Magu

    Magu Senior Member

    #6
    Mar 12, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 158
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Vizuri lakini liwe kongamano la uchumi na siyo la siasa za kibongo zinazoishia vurugu na maandamano yasiyo na tija na kupoteza dhana nzima ya kongamano. Hivi prof amekuwa mpya au ni yuleyule tunaemjua aliyemshauri Mzee mwinyi na kushindwa kabisa katika nyanja ya uchumi kwa kuingia katika trade liberalization pasipo kuwa na control ys inflation uchumi wenye udalali?
     
  7. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #7
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Prof. amerudi kwa kasi....:wink2:
     
  8. K

    Kiboko Yenu JF-Expert Member

    #8
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 312
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mawazo mgando badala akakutane na kikwete amshauri kuhusu uchumi wetu
     
  9. M

    Molemo JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Atakutana na Islamic University ya Morogoro lini?
     
  10. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Karibu Prof lupumba,ila isiwe kichama liwe kongamano huru
     
  11. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,012
    Likes Received: 1,956
    Trophy Points: 280
    Akajenge chama chake asituletee lecture hapa! Of course ni Prof wa uchumi na anajua kuelezea uchumi kweli! Lakini ukombozi tunaoutaka si lecture zake za uchumi!
     
  12. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,854
    Likes Received: 538
    Trophy Points: 280

    Ha ha haaaa!Mkuu kumbuka huyo ni Rais wako na taifa zima lakini!!
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,157
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    Eti wamemuomba!!!!!!!!! makamu wa pili wa rais nchi jirani ya zanzibar@ kwiii kwiiii kwii kwiii
     
  14. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Yaan vyuo vyote hivyo alipata wanachuo 60 walioenda kumsikiliza...kwel RIP CUF
     
  15. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,189
    Likes Received: 3,475
    Trophy Points: 280
    huo ndo wajibu wake kwenye siasa alijichanganya..ubovu ni kwamba kwenye siasa hatumii hata robo ya utalamu wake zaidi ya kuwarubuni wananchi...
     
  16. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #16
    Mar 12, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Sisi hatutaki u prof wakuandika vitabu na ku publish paper ambao utekelezaji wake ni zero kama lipumba ndiye aliyekuwa anamshauri mzee mwinyi na wote tuliyaona madudu ya kipindi kile hali ilivyokuwa mbaya kwa serikali huo uchumi wake wa kwenye vitabu hauna maana bora aende akafundishe vijana wetu hafai kuwa hata mjumbe wa nyumba kumi pamoja na hayo ma gpa yake yeye ni kilaza tu kwenye implementation
     
  17. MANGI MASTA

    MANGI MASTA Senior Member

    #17
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 175
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JK anzid kuua uchumi wa nchi yetu bora aondoke haraka.KARIBU DOM.PROF.
     
Loading...