Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lazima tukazikwe "nyumbani"?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngoshwe, Apr 19, 2010.

  1. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kwa wale tunaofuata imani ya kristo , tunasoma na kuamini kuwa:

    “Mwanadamu aliyezaliwa na mwanamke siku zake za kuishi si nyingi, naye hujaa taabu. Yeye huchanua kama vile ua, kasha hukatwa; Hukimbia kama kivuli, wala hakai kamwe… (Ayubu 14:1-2,14).

    Mistari hii inatukumbusha kila machweo na pambazuko kuwa pamoja na taabu na mashaka mengi, au raha nk hapa duniani, ijapo siku tutakufa, tutakufa kwa kupenda au tusipopenda. Kifo kimeandikwa , iwe ni wa imani ya dini au mpagani (mtu asieamini katika dini yeyote ile).

    Pamoja na kujua kuwa kifo kipo na kinatokea siku tusioijua, kuna badhii ya watu katika jamiii wanaimani pia katika mila za kuwa ukifa ni sharti ukazikwe katika udongo wa eneo la asili ya kizazi chako ( wanaita "nyummbani").

    Kwa kuweka msisitizo wa kauli zao, baadhi yao wanadiriki hata kuacha wosia kwa ndugu na familia kuwa " tafadhali sana mimi nikifa, ni lazima nikazikwe nyumbani"


    Pengine unakuta mtu huyu amekuwa akiishi mbali sana na huko "nyumbani "katika maisha yake yote na kabla ya umauti haujamfika alikuwa na mali na kipato kizuri sana cha kumwezesha kujenga mazingira ya yeye siku akifa "akazikwe nyumbani" lakini hakutunza hata sehemu moja ya mali zake za kuwezesha safari hiyo ya nyumbani.

    Inapofika siku ya kifo cha mtu wa jinsi hii, na kwa kuzingatia baadhi ya imani za kimila na desturi za baadhi ya makabila yetu (...), inakuwa ni "lazima kutekeleza kauli ya marehemu" kwani marehemu huwa inaaminika ana nguvu kuu hata za kusambaratisha milima iwapo kauli alizohusia hazitatekelezwa (ni imani!!).,

    Ikiwa familia ni maskini, na haiwezi kabisa hata kukamuana kuweza kusafirisha msiba kwenda huko "nyumbani", hali inakuwa ngumu zaidi na kama itawezekana, basi pengine inaishia kwa kuiweka katika umaskini mkubwa mno labda hata kwa kuuza mali zote ambazo zingeweza kuisaidia familia iliyoachwa na marehemu ili kutimiza "agano" na marehemu...la kumfikisha huko "nyumbani".

    Ikiwa tunaamini kifo kipo na tunataka tukazikwe huko "nyumbani" ambapo pengine hata hatukuishi wala kujenga huko katika uhai wetu, kwa nini basi tusijiandae kwa hilo ili kuwatokuwaongezea umasikini na majonzi zaidi kwa wale ambao tunawaacha hapa duniani baada ya sisi kuondoka???.
     
  2. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Actually , this is a very pressing matter all over the world!

    Imani hizo zipo na nina imani wengi wetu (hapa JF) tuna mawazo hayo na tunaamini kabisa kwamba tukipelekwa kuzikwa kwetu tunaungana na ndugu zetu waliozikwa tangu kale!..Kwa makabila makubwa kama Wahaya,Wachaga na Wanyakyusa, mtu hazikwi mbali na kwao, regardless ya umbali wa mtu huyo anapofia!

    Ni wachache sana (kama wapo)wanaokumbuka kufacilitate ishu ya kuufikisha mwili wake makwao pindi atakapokufa!...

    Kama mtu alikuwa na uwezo, basi kiasi cha mali zake kinaweza kusaidia hilo, lakini, asilimia 95 huwa ni kushikana mashati na kukamuana kama ulivyosema...Angalau kama marehemu alikuwa mtumishi wa mahali fulani inasaidia, maana mara nyingi organisation zinakuwa na sera ya kumrudisha mtu 'place of Domicile.

    Kuna mtu kijijini kwangu alichonga sanduku ambalo alidai azikwe humo pindi akifa, watu walimwona kama mchuro, wazee wakamwita ajibu shauri hilo, na hatimaye sanduku hilo lilivunjwavunjwa!
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    nimeona kuna jukwaa la dini hapa, kwa nini usipeleki hii kitu huko?
     
  4. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #4
    Apr 19, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Kwa vile hakuna aijue siri ya kifo mie sidhani kama ni lazima ..ila tunafanya yote haya kudumisha mila
     
  5. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,714
    Trophy Points: 280
    Hapo nimekuelewa mama wa kwanza.

    Wazee wa kudumisha mila lazima tudumishe mila.

    Jamani mimi nikiresti in piis mkanizike kwetu.........................
     
  6. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kama huna fungu mzee yu might leave others in troubles while ur resting in Piis.
     
  7. ngoshwe

    ngoshwe JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2010
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 4,067
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135



    Na hzi imani mzee tabu tupu...wengine wanaamini kujiandaa kwa kifo ni Uchuro wakati huo huo wanaweka wosia mzito wa usumbufu mkubwa kwa wale wanaobaki duniani...
    kuwa wakazikwe nyumbani ili hali akipata akiwa na mali anafunja na wengine akiwa katika karibu kufa ndo anatandika mpka senti ya mwisho kwa staili ya ponda mali kufa kwaja.

    sijajua kama mbinguni/ kwa Mungu ni "angani" au chini ya "ardhi"
    na kama ukizikwa kule Kyela au Kanyigo, ngazi ya kuingia ipo straight....
     
  8. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    haya mambo sana yanakuja kutokana na wish-jinsi mtu anapendelea, tatizo llinalokuwepo ni kwamba watu wengi wanakuwa hawajiandai mapema. mungu akibariki na kunipa nafasi na uwezo mwakani nitajenga kabisa pango shambani kwangu (mkoa tofauti kabisa na kwetu, lakini ndiyo hasa kwangu)
     
  9. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    haya mambo sana yanakuja kutokana na wish-jinsi mtu anapendelea, tatizo llinalokuwepo ni kwamba watu wengi wanakuwa hawajiandai mapema. mungu akibariki na kunipa nafasi na uwezo mwakani nitajenga kabisa pango shambani kwangu (mkoa tofauti kabisa na kwetu, lakini ndiyo hasa kwangu)
     
  10. manenge

    manenge JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 280
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii dhana ni zuri iwapo tu una maandalizi ya kutosha kabla ya kunyakuliwa na mja. Lakini mantiki hiyo inaweza kuwa ni kero kwa ndugu uliowaacha kama huna maandalizi. Fikiria mtu aliyetoka kwake katika umri wa ujana akachuma mali ya kutosha na akatanua vya kutosha bila kujenga kwao au hata kusalimia huko angalau mara moja kwa mwaka, kisha ukafilisika na baadae ukafariki ghafla na unatakiwa upelekwe huko kwenu kijijini huoni itakuwa kinyaa hata kwa ndugiu zako?
     
  11. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Japokuwa Mimi nadhani sio lazima sana kwenda kuzikwa nyumba pale mtu akifa akiwa mbali na nyumbani LAKINI nadhani wakati mwingine ni vizuri mtu akienda kuzikwa nyumbani kwao. Mara nyingine mtu nakuwa mjini lakini sehemu kubwa ya ndugu , jamaa na marafiki zake wanakuwa nyumbani hivyo itakuwa vizuri kuwapa hao wapendwa wake nafasi ya mwisho ya kumwona(japo ni mfu) na kumzika.
     
  12. T

    Tall JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2010
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 1,433
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Faida zakuzikwa kwenu;
    1. Jamaa ndugu wengi watapata fulsa ya kukuaga.
    2.kuna watu hawaendi kwao au ndugu hawakutani hadi msibani,hii itasaidia kufika kwenu .
    3.kaburi linapokuwa kwenu kunakuwa na kumbukumbu nzuri zaidi.

    Hasara za kuzika kwenu;
    1.gharama ni kubwa.
    2.wakati fulani mwili hufika ukiwa umeharibika sana.
    3.mara nyingi kwa vile ndugu wote wapo,suala la urithi huanza,kwa vile ndio kwanza
    marehemu kazikwa utakuta watu huwa haafikiani.
     
  13. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2010
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Kufa ni kufa kaburi ni hifadhi tu. Wanaozama na meli na kama waliacha usia wakahifadhiwe makwao inasomekaje?
     
  14. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #14
    Apr 19, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Sio lazima ila ni muhimu wakati mwingine kufanya hivyo
     
  15. ngonzi zomukama

    ngonzi zomukama Senior Member

    #15
    Apr 19, 2010
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inaprndeza ukizikwa kwenu maana kabuli litakuwepo siku zote kumbukumbu tofauti namjini ambapo hawachelewi kuhamisha makabuli kama ambayvo iliwahi kutokea
     
  16. bht

    bht JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 10,171
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    binafsi sioni ulazima, am dead anyway!!

    lakini pia wengine taratibu za imani hazituruhusu kufanya hivo......mwisho kusafirisha mwili ni umbali usiozidi saa moja, sasa n ahiz foleni za DSM dont ask me kama naweza kufikishwa mwembe jini on time au ntazikwa njiani!!!
     
  17. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Hivi nyumbani ni wapi? ulipozaliwa au unapoishi sasa?
     
  18. Kaitaba

    Kaitaba JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2010
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 928
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nyumbani ni kwenu ulikozaliwa, na ni muhimu sana kuzikwa kwenu ili kuweka kumbukumbu ya kaburi lako, maana nje na kwenu hakuna atakayeheshimu hilo kaburi, maana utasikia mala kupitisha barabara, kujenga viwanda na hata nyumba za kuishi.
     
  19. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2010
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ni kweli siyo lazima na hasa hasa kama mhusika hakujenga uwezo wa kuhakikisha anasafirishwa.

    Kwa upande wangu ningependa nizikwe nyumbani kwetu nilikozaliwa. Naamini ndugu zangu wasioweza kuja mjini watapata nafasi ya kuniaga na kunizika. Pia nitapata nafasi ya kuzikwa karibu na ndugu zangu wa karibu, mfano baba, mama n.k. Ni suala gumu ila hiyo ndiyo wish yangu.
     
  20. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kaitaba mie nikifanya calculations naona possibilities za kuzikwa nyumbani ni ndogo sana... but I would love if my parents or my immediate family members wajekunizika...
     
Loading...