Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

LAWAMA KWA wana-CCM tu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Exaud J. Makyao, Jul 27, 2009.

  1. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #1
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mimi si mwanachama wa chama chochote cha siasa kwa sasa.

    Nimefuatilia sana lawama zinazotolewa kwa viongozi mbali mbali wa nchi yetu Tanzania.

    Kinachonipa wasi wasi ni kuona kuwa lawama hizo zinaelekezwa tu kwa wale viongozi ambao ni wana CCM.

    Najiuliza haya:-
    1. Ni kweli kwamba hakuna la maana wanalilifanya viongozi wana- ccm?
    2. Je viongozi, Wabunge, nk. wa Itikadi nyingine za siasa hwana lawama?
    Wako safi tu?
    3. Viongozi wa taifa letu hawana lolote la kusifiwa?
    Mbona lawama ndo nyingi zaidi? Na ni kwa wana- CCM tu?

    Mimi nashauri mema yasemwe na mabaya pia .
    Yasemwe hayo mema na mabaya bila kujali itikadi ya siasa ya mhusika.
     
  2. l

    libidozy Member

    #2
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ccm na chadema wote majasusi tuu!
     
  3. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Viongozi waliopo madarakani ni taswira ya wananchi waliowachagua.
     
  4. h

    hampungas Member

    #4
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 3, 2009
    Messages: 8
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kabla ya Kulaumu ni vizuri ukashauri,na ukitoa ushauri ikashindikana hapo ndipo unaweza kuanza kulaumu.
    TUNATAKA KUJENGA TAIFA LETU NA WALA SIO KUHARIBU
     
  5. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo wakulaumiwa na wanachi siyo?
     
  6. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Tuko pamoja mkuu.
     
  7. Sabode

    Sabode Senior Member

    #7
    Jul 27, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenena jambo zuri Exaud.
    Binafsi naona kuwa kama wangefanya inavyo paswa na kwa uzalendo wa dhati kabisa, hapana shaka kuwa Tz ingekuwa mbele sana kimaendeleo kuliko ilivyo hv sasa.
    Maana yake ni kuwa nchi ambayo ina rasilimali nyingi kiasi hk halafu mwanachi wa kawaida hamudu hata milo miwili kwa ck it's a huge shame.
    Nadhani kwa kuwa ccm kwa vile wameshika utamu ndo maana lawama ziko juu yao.
    Hvyo ndo nionavyo mimi. Japo kwa kweli labda mazuri yapo ila kwa kweli yanafunikwa na uovu zaidi maana hayavumi kabisaaaa.
     
  8. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Huo mkahawa wako naona umenawiri sana, ila ukienda sehemu nyingi kunakolimwa hilo zao siku hizi limekufa, ila duniani kahawa bado inaendelea kunyweka kwa kasi kubwa kuliko juzi. Je, wakulaumiwa ni wakulima?
     
  9. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Alaa/
    Vyama vingine?
     
  10. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    NONO,
    Umeugundua mkahawa?
    Wewe mchunguzi kweli kweli.

    Sijui wa kulaumiwa ndugu m' bunifu.
     
  11. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Big up Mkuu SABODE.
    Leta hoja.
     
  12. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Mkuu wewe ni mwenyeji sana hapa JF na karibu ufikishe posts 1000.
    Hivi ni kweli vyama vingine hapa havilaumiwi?
    Ninavyojua hapa ni hoja kwa hoja. Wengi wanalaumu huku na kule lakini inaelekea sisi m wamebeba nyingi.
    Nadhani ni haki yao na hii ni kwa kuwa kuna sababu nyingi na nyingine zimeanza kuainishwa hapa.
     
  13. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    MChukia fisadi.
    Hata mimi nachukia Fisadi kama wewe mkuu.
    Hawa wana- CCM hawana jema jamani?
    Leta hoja mkuu.
     
  14. Nemesis

    Nemesis JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2009
    Joined: Feb 13, 2008
    Messages: 3,264
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Nini msingi wa maswali yako (nini kimekusukuma kuuliza)? maswali yako ni ya kijiweni mno, yamekosa pa kujishika. Nashindwa niandike vipi ili upate kunielewa.

    Maybe ujiulize mwenyewe maswali yafuatayo:-

    (1) Je viongozi wana CCM wanambiwa hakuna la maana wanalofanya.
    Mimi nimeona na kusikia mengi mazuri hata hapa JF zipo thread hizo.

    (2) Je viongozi wa vyama vingine vya siasa hawalaumiwi?
    Mimi naona lawama nyingi tu kwa akina Lipumba, Mbowe, Zitto nk

    (3) Je viongozi wa Taifa letu hawasifiwi kwa yale wanayotenda?
    Mimi naona sifa nyingi tu zikitolewa kwenye media na forums mbalimbali

    Suala la lawama kuwa nyingi kuliko sifa, ni rahisi kulijibu. Mosi ni kwasababu kero zimezidi. Kumbuka CCM ndo imeshika dola. Sasa wewe ulitaka wananchi wazipeleke wapi kero na lawama zao. Hakika nimeshindwa kukuelewa kabisa.

    Unashauri mema yasemwe na mabaya pia. Kwani sasa ipoje? wewe unataka mema na mabaya tasemwe kwa kiwango sawa, Je, kwa kipimo kipi? Pole sana mkuu poor questioning. Otherwise u-substantiate wapi unakoongelea (kwenye media, JF au wapi?) kama ni general ...
     
  15. l

    lovulovu Member

    #15
    Jul 27, 2009
    Joined: Jul 22, 2009
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani viongozi wa chama gani kingine wamewahi kuwa madarakani wakaboronga au wakafanya mema ili tuwapime? mpaka sasa nchi hii imewahi kutawaliwa na waheshimiwa wa ccm pekee na ndio tunaofahamu madudu waliyoyafanya na sina haja kuyaorodhesha hapa.
    waswahili wanasema mwizi na hindi lake na hadi sasa mwizi tunayemwona na mahindi yetu yaliyoibiwa ni mwanaccm pekee. chadema, tlp au cuf alitawala lini hata tuone alivyokwiba au alivyofanya ubadhirifu?
    lovulovu
     
  16. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2009
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    The success or failure of a society is reflected by the current regime in power. therefore the ccm Leaders should shoulder all the blames for the mess up
     
  17. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mkuu Nziku mawazo yako ni mazuri sana.
    Yanaonyesha kwamba hukujua msingi wa hoja.Kwa hiyo kwakweli hata huwezi kutoa hoja za msingi.
    Lakini asante kwa mwazo japo hukujua msingi.
     
  18. Exaud J. Makyao

    Exaud J. Makyao JF-Expert Member

    #18
    Jul 27, 2009
    Joined: Nov 30, 2008
    Messages: 1,523
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Wow!
    Its a big task to be in power then.
     
  19. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2009
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 145
    ccm wamefulia ndugu yangu hao ndio wenye dola huwezi kumlaumu yule ambaye hayuko jikoni hata cku moja
     
  20. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hakuna Jipya hapa bali ni Lawama zote kama wanapenda mazuri na mabaya ni yao pia
     
Loading...