Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwann uznz syo kosa la jna Tanzana?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by mhondo, Jan 15, 2012.

  1. m

    mhondo JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Katıka nchı nyıngıne uzınzı (adultery) nı kosa la jınaı na mtu anaweza kushıtakıwa. Kwa Tanzanıa, ukımfumanıa mkeo/mmeo unachoweza kufanya nı kufungua shaurı la madaı na kumdaı mgonı fıdıa. Je kuna mtu yeyote anayejua kwanını uzınzı sıyo kosa la jınaı Tanzanıa?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    unataka watanzania wote wahamishiwe gerezani?
    Tena watunga sheria ndo watakuwa gereza first class.
     
  3. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwa sababu ya sababu.
     
  4. m

    mhondo JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Kwahıyo ndıyo maana halıfanywı kosa la jınaı?
     
  5. Timtim

    Timtim JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 574
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Kama vile ni utamaduni wetu. Ingekuwa kosa la jinai watu wangeishia magerezani.
     
  6. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Kwa sababu marais, maaskofu, ma imam, ma shehe, mawakili na majaji wote ni wazinzi!
     
  7. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,627
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    Inategemea jinsi utakavyowasilisha hoja yako au na mazingira ya tukio lenyewe (circumstancial evidence) lakini zaidi uzinzi umeegemea kwenye sheria za madhara (law of Torts) ambazo ni civil by nature yaani ni mlalamikaji kumdai mlalamikiwa fidia ya kosa lenyewe na hasa kwenye taratibu za kimila...................but remember - every case has its own merit!!!

    However chini ya sheria ya UKIMWI ya mwaka 2008 na SOSPA bado unaweza kupresent case yako kama jinai as well na adhabu zake ziko chhini ya sheria ya kanuni za adhabu (penal code)!!!
     
  8. m

    mhondo JF-Expert Member

    #8
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Sherıa ya Ukımwı ınasemaje? Ufafanuzı kıdogo.
     
  9. Amavubi

    Amavubi JF-Expert Member

    #9
    Jan 23, 2012
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 27,627
    Likes Received: 2,976
    Trophy Points: 280
    Kifungu cha 5 kifungu kidogo cha 4 cha Sheria hii na 28 ya mwaka 2008, kinaipa malmaka mahakama kutoa ridhaa ya mazingira ya mtu kupima sero status kwa shuruti, ukijenga hoja yako vizuri baada ya kubaini uzinzi utaiomba mahakama kupitia kifungu hiki kisha nenda kifungi=u cha 21 (1) ambacho kinasema kwamba yoyote anayejijua ana maambukizi anatakiwa amtaarifu mngoni mwenzake juu ya hali yake, endapo mgoni atagunduilika na maambukizi yaani amemuambukiza mkeo kwa tendo hili huku akijua yu +, hapa kesi inakuwa ya jinai.............!!!!na adhabu yake ni faini au kifungo cha miezi 3-6 21(3)

    Japo kuwa mara nyingi criminality ya kifungu hiki inaweza kuwa na utata sana akini mahakama ndiyo yenye mandate ya kutafsiri merit ya tukio..................inaangaliwa Intention, conduct and consequence.................implication, complications and repucations kwa kutumia deduactive ama inductive reasoning

    Natumai umepata kidogo
     
  10. piper

    piper JF-Expert Member

    #10
    Jan 25, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 3,260
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Adultery (uzinzi) ni kosa la jinai Tanzania kwenye Kanuni ya Adhabu (Penal Code)
     
Loading...