Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwanini Nigeria wameweza sisi tunajiumauma?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 29, 2007.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 29, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,396
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Nigeria to review privatisations

     
  2. H

    Hume JF-Expert Member

    #2
    Nov 29, 2007
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 329
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 45
    Huenda sisi ni wazito kufikiri, la sivyo ni wazito kuamua!
    God bless us!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Nov 29, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,396
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    yawezekana yote mawili?
     
  4. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2007
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkapa aliposema sisi ni wavivu wa kufikiri tuliona anatutukana, sasa wenyewe tumeanza kung'amua taratibu. Lakini ni obvious kuwa kuna wanaopenda hali hiyo, kwa sababu inatoa loop holes za kuiba.
     
  5. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #5
    Nov 30, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Sisi tunaamini bila wazungu hatuwezi kufanya kitu, muulize FMES!
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Nov 30, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Sisi ndivyo tulivyo....hata huko Nigeria ni magirini tu hakuna lolote la maana litakalotokea
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Nov 30, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,396
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Nakumbuka huko nyuma mara baada ya Mazungumzo ya Habari kulikuwa na kile kilichoitwa "Ujinga wa Mwafrika"... na kulikuwa na vijitabu pia... hatimaye vilipigwa marufuku. Nadhani kuna haja ya kuviandika tena.
     
  8. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #8
    Nov 30, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Wengine hatukuvisoma hivyo....vilikuwa vinazungumzia ujinga upi? Kwa nini vilipigwa marufuku na nani alivipiga marufuku?
     
  9. M

    Mafuchila JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2007
    Joined: Apr 29, 2006
    Messages: 752
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    Tofauti yetu wenzetu wana mafuta na vichwa vigumu...sisi tuna amani na utulivu na ujinga usiokoma.
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Nov 30, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,396
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Nyani, vijitabu hivi vilikuwa viko katika mfululizo (vya kijani, nyekundu...) na ndani yake kulikuwa na hadithi/visa fupi fupi za waafrika wakati wa Ukoloni au walivyohusiana na wakoloni. Vilikuwa vinaelezea kwa mfano ilikuwaje siku mwafrika alipoona baiskeli, alivyoletewa suruali, alivyoona motokali etc

    lengo lilikuwa ni kuonesha kuwa ujinga hutoka; vilikuwa vinachekesha sana. Hata hivyo mwisho wa kila kisa kulikuwa na funzo fulani la kimaadili au kimtazamo.
     
  11. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #11
    Nov 30, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Okay...I hope vitarudishwa kwani tunahitaji hayo mafunzo
     
  12. Kitila Mkumbo

    Kitila Mkumbo Verified User

    #12
    Nov 30, 2007
    Joined: Feb 25, 2006
    Messages: 3,344
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Mimi bado ninavyo viwili vimechakaa chakaa hivi, ukivisoma utacheka sana na kujiuma vidole vilevile!
     
  13. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji vipi simu umezima, Soma PM yako pia plizi!

    Nimekuachia message simu ya kazini!

    Asante
     
  14. Ibrah

    Ibrah JF-Expert Member

    #14
    Nov 30, 2007
    Joined: Mar 22, 2007
    Messages: 2,709
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Ni Usanii, Ubabaishaji na kukosa Nia au Utashi kwa Viongozi wetu and nothing else!
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Nov 30, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,396
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    mama nimepata ujumbe. Asante!! endeleza mapambano...
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Nov 30, 2007
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,150
    Likes Received: 16,115
    Trophy Points: 280
    Ana simu huyu kwenye hilo shamba lake la mpunga....kumbe mwenzetu mkulima wa kisasa...hongera
     
  17. Maarifa

    Maarifa JF-Expert Member

    #17
    Nov 30, 2007
    Joined: Nov 23, 2006
    Messages: 1,988
    Likes Received: 425
    Trophy Points: 180
    J e usanii ni viongozi au wananchi? Maana naona ni wote. Leo hii tunapiga kelele kila kona ya nchi. Ahadi zilitolowa kisanii, watu wakaingia mkenge wakatoa kura kibao. Ngoja 2010 utaona the same History inajirudia watashinda tena kwa mbwembwe. Siju Watanzania tuna mdudu gani. I dont know what is wrong. KISA WAPIGA kura wanadanganywa ukipigia kura mtu mwingine MANI IATVUNJIKA NA WANAKUBALI. Nigerians soma History yao na character yao they are high risk takers katika nyanja zote za maisha! kuanzia miaka ya 60 mpaka 80 wamakuwa na serikali zaa kijeshi. They know! sisemi nasi tuende huko la. In nature Wana wa Tanzania ni wapole sana hasa WATANGANYIKA. Tukubali tusikubali vizazi vijavyo vitakuja tulaumu tulikuwa tunafanya maamuzi ya aina gani. mikataba yote si misahafu au biblia. therefore if fake revoke them! lakini nani? kiongozi mlafi na mwenye Njaa ya Mali??? Who will do it? Tumekwisha.
     
  18. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #18
    Nov 30, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Anatumie zile satelite phones!

    SI unajua zile ambazo huwezi kutrack users kinda thing!

    Anaendelea mwenzako siku hizi
     
Loading...