Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini wabunge wa CCM na Nape wanawakana wanafunzi wa vyuo vikuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tuko, Jun 30, 2011.

  1. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #1
    Jun 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Mara kadhaa tumesikia kauli za wabunge wa CCM 'wakiwaasa' wanafunzi wa vyuo vikuu wasijihusishe na siasa mavyuoni. Kauli kama hizi pia zimekuwa zikitolewa na viongozi mbalimbali akiwepo Nape, na Spika Makinda.

    Kuna swali najiuliza; Why now?

    Hivi sio CCM iliyowatumia vijana wa vyuo vikuu kuzungusha form ya urais ya Kikwete mikoani kutafuta wadhamini?
    Hivi sio CCM imekuwa ikiwakusanya kwa mamia kwenye mabasi kuwapeleka kwenye kumbi mbalimbali kuwapa kadi?

    Ni nini kimebadilika kwenye hiyo "memorandum of understanding" yao, na sasa CCM hawataki kusikia Vijana wa vyuo vikuu wanajihusissha na vyoma vya siasa?
    Au CCM wameshindwa kwenda sambamba na Lema, wanaanza kuomba mbio ziishe kabla ya kumaliza round?

    Je, kwa msimamo wao wa kuwataka wanavyuo wasijihusishe na siasa, CCM wanataka kusema hawataki tena support yao kama ilivyokuwa kwa wafanyakazi?

    Je, kwa msimamo wao CCM wanataka kusema uongozi wa wanafunzi wa CCM na wanachama wao (kama wale waliocheza football match na kina Nape), kwa sasa they are useless?

    Najiuliza tu...
     
  2. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2011
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Huwezi kukataza siasa vyuoni manake hapo ndipo fikra mbadala zinatengenezwa kwa ajili ya ustawi wa jamii.,ni wenye akili mgando tu na wasiotaka changamoto zozote ndio wanaona taabu kwa wanavyuo hasa wasiposapoti vyama vyao..,CCM walitaka kuifanya UDOM ngome yao tatizo vijana wakashtuka japo it was a bit late...
     
  3. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2011
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,759
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hii nchi bila unafiki wa viongozi wa ccm waliotufikisha hapa tulipo itaendelea lkn tukiwaacha watumie raslimalii za taifa kwa manufaa yao sio ya watz basi imekula kwetu.................saaizi hatuna kiongozi tena nchi ipoipo tu
     
  4. VIKWAZO

    VIKWAZO JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,891
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Ni haki ya msingi kwa kila binadamu kuchagua anavyotaka kuishi

    lakini hata hivyo chuo kikuu sio level ya elimu ya mtu kuambia anachanga mambo (siasa) na shule na wale wa political science intakuwaje?
     
  5. Makindi N

    Makindi N JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2011
    Joined: Mar 14, 2008
    Messages: 1,069
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    CCM ni sikio la kufa..... ni hao hao CCM waliokuwa wanapita na kugawa kadi kwa wanafunzi wa vyuo, yaani wanajikanganya hadi basi.......
     
Loading...