Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa nini kusamehe ni muhimu?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Pdidy, Jul 28, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Jul 28, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    Kwa nini kusamehe ni muhimu?

    Kusaheme ni vizuri sana kwa moyon wako.
    Kusaheme kuna uhusiano mkubwa na Blood pressure (BP) pamoja na kupunguza Stress hivyo kusamahe huweza kukupa faida kubwa sana kwa afya yako ya moyo.

    Pia kusaheme kuna matokeo postitive na dalili za kimwili kiafya, dawa unazotumia (medication), kiwango cha usingizi, kuchoka na kulalamika.

    Hii ina maana kwamba mtu asiyesamahe hupata matokeo negative kwa yaliyotajwa hapo juu.
    Kusamahe huimarisha mahusiano na urafiki.

    Kusamahe huimarisha roho ya kujitolea (volunteerism) na kuwa watoaji katika jamii.
    Kusahamehe hupunguza uadui.
    Kusamahe ni njia nzuri ya kujilinda na hasira.
    Kusamehe hukuongezea kiroho chako na kujisikia vizuri mbele za Mungu
    Kusamahe huimarisha saikolojia yako
    Kusamehe hupunguza maumivu sugu
    Kusamehe ni kukaribisha uponyaji wa mwili na roho

    Forgiveness is choosing to love. It is the first skill of self-giving love.

    Kusaheme ni kitu kizuri sana kwa mwili wako, mahusiano yako na mahali ulipo duniani hivyo achana na hasira za kutosamehe na badala yake samahe ili ufanye dunia mahali bora kuishi.

    Wapo watu ambao husema anasamehe lakini hasahau, ukweli hasara ya kutosamehe ni kubwa sana kwa anayetakiwa kusamehe kuliko anayesamehewa.

    In the Bible it says they asked Jesus how many times you should forgive, and he said 70 times 7.
    Well, I want you all to know that I'm keeping a chart.
    (Hillary Rodham Clinton)
     
  2. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #2
    Jul 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    somo zuri sana.
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Jul 28, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    thanks joy let act on it...
     
  4. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #4
    Jul 28, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Nimebarikiwa sana na ujumbe huu kwa kuanza nao kazi siku ya leo... Nashukuru sana.
    Ukisamehe, unajiweka huru.... Hivi kweli ni nani kati yetu hajawahi kumkosea mwenzie au kumkosea Mungu? Iweje Mungu aliyekuumba anakusamehe unapomkosea, wewe ushindwe kumsamehe mwenzio? Mungu awabariki sana mtakaosoma thread hii.

    "Nanyi, kila msimamapo na kusali, sameheni, mkiwa na neno juu ya mtu; ili na Baba yenu aliye mbinguni awasamehe na ninyi makosa yenu.Lakini kama ninyi hamsamehe, wala Baba yenu aliye mbinguni hatawasamehe ninyi makosa yenu" (Marko 11:25,26)
     
  5. M

    Mama Joe JF-Expert Member

    #5
    Jul 28, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,510
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145

    Asante kwa somo zuri, ubarikiwe
    Ni kweli kabisa yaani, unaposhikilia kutokusamehe unaumia wewe badala ya wenzio:
    Mungu hakusamehi dhambi zako
    Unajenga chuki, hasira na visasi kwa mtendaji ambavyo vitakuletea msongo wa mawazo
    Unapata huzuni kila unapokumbuka hicho usichosamehe...nk
    Kweli tuache kujihesabia haki, hakuna mwema ila Mungu pekee.
     
  6. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #6
    Jul 28, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Swadakta
     
  7. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #7
    Jul 28, 2009
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hakika somo ni zuri ajabu, ila wakuu kuna kipindi mambo yanakuwa magumu sana, unasamehe na jamaa anarudia ishu ile ile kesho yake!
     
  8. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #8
    Jul 28, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Sokwe wa town,
    Kumbuka Yesu alisema samehe hata 7x70. just imagine, unatakiwa kusamehe hata kama mtu amekukosea mara 490!! What a wonderful message from Jesus!!
     
  9. Mutensa

    Mutensa JF-Expert Member

    #9
    Jul 28, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 426
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Naipenda hii quote kutoka kwa Buswelu:
    "The happiness you get from being able to forgive someone is beyond any apology"
     
  10. F

    Froida JF-Expert Member

    #10
    Jul 28, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,995
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    Kusamehe kunakufanya uwe na mwelekeo mzuri na mipangilio mizuri katika maisha yako
    Kusamehe kunaongeza siku za kuishi
    Kusamehe kunafanya chachu za mwili zitengame kwa hivyo kupunguza maradhi(Hormones)
    Kusamehe kunakufariji mwenyewe kwani kunakufanya ujione mtu mwenye maamuzi
    kusamehe kunadumisha heshima
    kusamehe ni njia nzuri ya kujua kinachofuatia
    kusamehe ni uwanja mpana ni pamoja na kujisamehe mwenyewe katika mambo uiyowahi kuyafanya ya kakudharilisha katika jamii lakini baada ya kujisamehe ukabadili tabia na kuanza upya
     
  11. F

    Fechee2001 Member

    #11
    Jul 29, 2009
    Joined: Apr 24, 2009
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    swadkat kazia hapo hapo!
     
  12. M

    Msindima JF-Expert Member

    #12
    Jul 30, 2009
    Joined: Mar 30, 2009
    Messages: 1,016
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kusamehe ni muhimu sana katika maisha ya kila siku,na siku zote ni muhimu kujifunza kusamehe na kusahau kabisa.
     
  13. W

    WONDERWOMAN Member

    #13
    Jul 30, 2009
    Joined: Jul 21, 2009
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Asanteni wanajamvi kwa ujumla ,HAYA yoote siyo mara ya kwanza kuyasikia au kuyasoma
    ila moyo wa binanamu huwa unapata kutu usipopata mawaidha mazuri kama haya hivyo likikupata la kukupata unachowaza ni kulipa kisasi ,ninashukuru kwa kukumbushwa umuhimu wa kusamehe zaidi na zaidi na kweli hii ni dawa kwani baada tu ya kuusoma ujumbe na kutafakari na kuamua kusamehe na kumuomba mungu anisamehe na mimi nasikia mwili kuwa mwepesi na kwamba kuna mzigo usioonekana unaushusha immediately unapoamua kwa dhati kusamehe.
    IT IS EXPERIENCED THAT PEOPLE PERISH BY THE VERY MEANS THEY USE TO DESTROY OTHERS
     
  14. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #14
    Jul 30, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,552
    Likes Received: 1,609
    Trophy Points: 280
    kweli hii ni dawa kwani baada tu ya kuusoma ujumbe na kutafakari na kuamua kusamehe na kumuomba mungu anisamehe

    NA IWE HIVYO MILLELE IN JESUS NAME
     
Loading...