Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa malengo haya Hillary Clinton pitia Tanzania uwaelimishe viongozi wetu ''ubaya wa wachina ''

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by R.B, Aug 2, 2012.

  1. R.B

    R.B JF-Expert Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: May 10, 2012
    Messages: 5,513
    Likes Received: 606
    Trophy Points: 280
    MALENGO YA UJIO

    1. To swipe at China, which eclipsed the US as Africa's biggest trading partner three years ago.

    2. To stand up for democracy and universal human rights even when it might be easier to look the other way and keep the resources flowing."

    3. Resource-hungry China is often criticised for turning a blind eye to dictatorships and internal repression in its partnerships with African

    4. To compete with China and try to limit China's influence, business making and political power in Africa.

    5. To discuss security issues with Sall after a coup in neighbouring Mali opened the way for al-Qaida-linked Islamist militants to seize the country's northern region. This has added to US concerns about militant groups such as Somalia's al-Shabaab and Nigeria's Boko Haram.
     
  2. mwenyenchi

    mwenyenchi JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 645
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kweli baba Riz-one anadharauliwa na anapuuzwa!
    Kila siku kiguu na njia ughaibuni kuombaomba (Matonya) ndio maana bi. Clinton anapita kwa majirani zetu Uganda, Kenya na Malawi. Hana la kuzungumza la maana na Dhaifu!
    Heshima ya kumtembelea mwenzako (kila siku!) naye akutembelee!
    Magamba mashaurini aache kujiaibisha; sisi ni wa kuombwa sio wa kuomba
     
  3. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Raha ya Paka kulalia mkia wake na raha ya baba Riz 1 nikusafiri,haijalishi au anajialika mwenye....
     
  4. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,354
    Trophy Points: 280
    Wa marekani wapuuzi tuu!urafiki upo wakati unanunua silaha toka kwao!chinese are development partners for africans now!
     
  5. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,322
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    kama tuna akili tunaweza kuwatumia vizuri wamarekani na wachina kwa faida yetu badala ya wao kututumia.Kumbuka vita vyao kubwa ni kutaka kumiliki rasilimali zetu hivyo ugomvi wao hawatuhusu.Ni kuwachezea kiakili baba wa taifa alitumia sana mtindo huu wakati wa vita baridi maana kila nchi ilikuwa inajipendekeza kwetu ili mradi wapate sapoti yetu lakini tukiwa mazuzu tutaishia kuneemesha nchi hizo afadhali ya mchina mmarekani hana urafiki wa kweli
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mkuu ami i nakuambia, China na Amerika watatutumia kama tambala la deki, hatutovuna chochote kutoka kwao.
    Ukifanya urafiki na Mataifa makubwa sana Ulimwenguni wakati wewe ni Taifa changa sana, utaishia kutumiwa tu kama kandambili.
     
  7. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2012
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,091
    Likes Received: 1,115
    Trophy Points: 280
    kumbuka huyu manyemuita baba wa taifa though na prefer hayati Mwalim Julius kambarage nyerere ni rafiki mkubwa wa china. Nyerere siasa zake alijifunzia kutoka kwa chairman mao tse dong " ujamaa na kujitegemea" ilifika kipindi hadi walitaka walete wanawake wa kichina tanzania kuwe na intermarriage .. wakatutengenezea reli.. kwanini nyerere hakukimbilia kwa wazungu!.. kwanini nyerere aliabudu uhusiano wetu na wachina ..? ukifika china "binafsi nimefika" mchina akikuuliza watoka wapi ukimwambia tanzania anafurahi na kusema nyinyi ni marafiki zetu wazuri sana ..

    sijaona ubaya wa wachina ... zaidi ya kutusomeshea vijana wetu kila mwaka kupitia chinese scholarship council mamia ya watanzania wanafaidika.. sijasikia wazungu wakifanya hivo .. zaid ya kuingilia siasa zetu za ndani na kutoa misaada ya masharti ... mara haki za mashoga... na upumbavu mwingi tu
     
  8. N

    Nonda JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,864
    Likes Received: 1,178
    Trophy Points: 280
    US kazi yake ni kueneza vifo tu na ugaidi duniani. Hiyo ndio kazi ya CIA na AFRICOM.

    Angalia wameifanya nini Libya. Unawaondolea watu shibe, unawaletea domo-krasia, vifo, umasikini,ombaomba na ukosefu wa madawa? Pia unawaibia dola bilioni 160 halafu unawapa msaada wa kujenga domo-krasia dola milioni 170?

    US yenyewe ni kupe tu. Link State Capitalism, Hubris, And What China Owes Us - Forbes

    Link Debunking the Myth of Freedom and Democracy in America with Facts and Overseas Experiences

    Link http://www.jamiiforums.com/international-forum/294928-china-kutoa-dola-bilioni-20-kwa-africa-pigo-kwa-us-na-ulaya.html
     
Loading...