Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kwa anayetafuta kazi!

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by Maswa, Feb 1, 2012.

  1. M

    Maswa Member

    #1
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale wote wenye taaluma na wasio na taaluma yoyote napendekeza yafuatayo:
    1. Tambua kipaji na mtaji wa asili ulionao.
    2. Badili mtizamo wa kimaijsha.
    3. Kujitambua wewe na thamani yako katika uzalishaji
    4. Kutambua umuhimu wa rasilimali uliyonayo i.e Knowledge and Skills are assets for production
    5. Buni miradi binafsi ili kutengeneza ajiri ya kudumu isiyo na longolongo.
    6. Usitake kutumia mtaji mkubwa anza na mdogo hata kama ni 5,000/=
    7. Tekeleza malengo yako
    8. Heshimu malengo yako
    9. Heshimu malengo ya wengine
    10. Usiwe na aibu ktk kazi yako
    11. Usiruhusu mtu adharau kazi yako
    12. Mpuuze anayedharau kazi yako kwani binadamu tunatofautiana ktk mitizamo.
    13. Fanya ufuatiliaji wa biashara yako hatua kwa hatua hasa ktk hatua za mwanzoni.
    .
    .
    .
    .
    .
    .nth

    Ukifuata hayo, hautotafuta ajili kwa nguvu kubwa..matokeo yake utakuja kupata kazi amabyo hautotamani kuifanya kwani kazi yako binafsi itakuwa inakulipa vzr na kwa uhuru wa kufanya maamuzi.

    Kwa maelezo zaidi nitafute!
     
  2. +255

    +255 JF-Expert Member

    #2
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,729
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Kwa 5,000/- ndo unaanza na biashara gani!? Tupe mchanganuo wa jinsi ya kuanza na huo mtaji!?
     
  3. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #3
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    hawezi akawa serious!!!!!!!!!!
     
  4. +255

    +255 JF-Expert Member

    #4
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,729
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Itabidi apeleke kwenye jukwaa la jokes au chitchat
     
  5. M

    Maswa Member

    #5
    Feb 1, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sory nimemaanisha TZS. 50,000/= (Elfu hamsini tu)

    Mchanganuo wake unategemea kwa wakati huo ni biashara gani unataka kuanza nayo..mf. kuna bishara ya mitumba....silazima uanze na nguo nyingi au viatu vingi...., kunabishara za matunda.......n.k ni nyingine ambazo kwa kiasi hicho unawezakujisogeza sehemu fulani!
     
  6. survivor03

    survivor03 JF-Expert Member

    #6
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 221
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Hizo biashara za elfu 50, mwisho wa siku unakula mtaji.
    Kila mara watu wanatoa ushauri wa mitaji ya kuanzisha biashara !!! mbona hamzitaji biashara zenyewe za kufanya zinazoeleweka na za kudumu na zenye faida na maslahi?
     
  7. +255

    +255 JF-Expert Member

    #7
    Feb 1, 2012
    Joined: Jan 1, 2012
    Messages: 1,729
    Likes Received: 123
    Trophy Points: 160
    Ok kwa 50,000/ tupe mchanganuo wa kufanya biashara ya matunda mf. Maembe
     
  8. A

    Agrodealer Senior Member

    #8
    Feb 2, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 108
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mimi naona ningepata 10,000,000 ningefanya kitu other wize bora nibaki kua mzururaji japo nazaraulika kila pahala kwamba nimesoma mpaka univercity nimeishia kuuza duka. mtaani nina wachafua roho ukiwasikiliza utapona kichaa.
     
  9. Shanny

    Shanny Senior Member

    #9
    Feb 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    @Maswa: Ni kweli kabisa kwa uyasemayo, knowledge ndo mtaji mkubwa kuliko vyote, sina mtaji but soon natumaini kuanza kutangaza kazi zangu Na mtumaini Mungu kua nitafanikiwa. I'm get'n ck of being employd.
     
  10. u

    ummaty10 New Member

    #10
    Feb 9, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mmh!kama huna hujuzi na biashara ya elf50 @Maswa?
     
  11. k

    kasoga shagembe New Member

    #11
    Feb 9, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inawezekana kabisa kufanya biashara kwa mtaji wa sh. 5000, lakini hiyo biashara si kubwa ki hivyo ie. biashara pipi, biscuit, karanga n.k tatizo watu wenye degrii wanajidai hawezi :juggle: kufanya biashara ndogondogo kama hizo, lakini ikumbukwe kuwa hata hao mamilionea walianzia chini, swala ni kufanya kazi kwa bidii na kuwa na malengo..... cha ajabu mtu mwenye digriiii unamkuta anamuomba pesa za matumizi mzazi wake ambaye anafanya biashara ya mtaji mdogo kama huo, ila akiambiwa akae kijiweni azungushe hiyo biashara hakubali hataa, eti aibu
     
  12. m

    manyika.ndeyanka New Member

    #12
    Feb 13, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani watu wengi wanao anza na mtaji mkubwa mara nyingi hushindwa coz anakua hawezi kukontro biashara
    anza na mtaji mdogo then utaona kama unapata profit au loss.
     
  13. Mkare_wenu

    Mkare_wenu JF-Expert Member

    #13
    Feb 14, 2012
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 1,673
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    utani huo,labda biashara ya big G
     
Loading...