Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuuzwa kwa mgodi wa makaa ya mawe Kiwira

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by babad, Jan 21, 2012.

  1. babad

    babad Member

    #1
    Jan 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa habari ya faster niliyosikia jana kwenye vyombo vya habari mgodi wa kiwira umeuzwa kwa wawekezaji,wana JF hii ina maanisha nini wakati serikali ndo iko kwenye mchakato wa kutumia makaa ya mawe kupata umemem endelevu?
     
  2. M

    Mamatau Member

    #2
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama ni kweli, wauzaji na walionunua wapelekwe kwenye vyombo vya sheria. Tuone sasa wanaharakati wakiwafikisha hawa mahakamani vinginevyo waache uanaharakati wao!!
     
  3. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,780
    Likes Received: 1,213
    Trophy Points: 280
    mmeona chanzo cha umeme kuwa ghali Tanzania?
     
  4. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nani wamenunua na nani wanahusika?

    Akizungumzia suala la Rais Mstaafu Mkapa ambaye aliomba kumiliki hisa 200,000, kupitia kampuni yake ya ANBEN Limited, Ngeleja alisema kuwa kiongozi huyo wa zamani alinyang'anywa hisa hizo Januari 10 mwaka 2005 baada ya kushindwa kuzilipia.

    "Mheshimiwa Spika, tarehe 10 Januari, 2005, (Siku 13 tangu kuanzishwa kwa TPR), ANBEN Limited iliondolewa kuwa miongoni mwa wamiliki wa hisa kwa vile haikuweza kulipia hisa ilizokuwa imechukua wakati wa usajili wa TPR.

    Hivyo wamiliki wa TPR waliobaki walikuwa ni DevConsult International Ltd, Universal Technologies Ltd, Choice Industries Ltd na Fosnik Enterprises Ltd zote zikiwa na hisa 200,000," alisema Ngeleja.
    (News 2012)
     
  5. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #5
    Jan 21, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yeyote atakaye miliki mgodi huo anafaida ya kupata mkaa, Iron Ore na Uranium. Itakuwa ni uzembe wa kurudia kuuza mgodi wenye vyote hivi kwa bei ya kimoja. Sawa na kuuza migodi ya buliyankulu, buzwagi na mengineyo kwa kuchimba dhahabu kumbe wachimbaji wanapata faida ya Platinium na Uranium. Itakuwa ni uzembe wa maksudi.
     
  6. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    :lol:
    Mbona mnaogopa kumtaja, au uzushi tu.
     
Loading...