Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kutokwa povu na damu mdomoni

Discussion in 'JF Doctor' started by 2c2, Apr 7, 2012.

  1. 2c2

    2c2 Member

    #1
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    msaada wenu madaktari naomba mnisaidie sababu zinayoweza kumfanya mtu akatoka povu na damu refer kanumba dearth cause sifikiri kama m2 akianguka tu inaweza kuwa sababu
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Apr 7, 2012
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Subiri ripoti ya madaktari kwanza
     
  3. 2c2

    2c2 Member

    #3
    Apr 7, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    najua ripoti itatoka lakini nahitaji kujua the possible causes sababu ripot si lazma iseme ukweli
     
  4. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #4
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kutokwa na damu au povu mdomoni mara nyingi husababishwa na ugonywa uitwao pulmonary hypertantion (shinikizo la damu katika mapafu. mara nyingi husababishwa na sehemu ya kulia ya moyo kushindwa fanya kazi (right ventricle heart failure) kutokana na kujaa kwa damu upande wa kulia wa moyo hadi kwenye mapafu. Na hii pia mara nyingi huwapata wale watu wanaotumia madawa ya kulevya, kwani mara nyingi husababisha uvimbe sehmu ya kulia ya moyo (endocarditis) na hivyo kufanya moyo kusimama au kufanya kai isivyotakiwa na kusababisha mapigo ya moyo yawe yanabadilika mara kwa mara (arrhythmias).
     
  5. B

    Bukyanagandi JF-Expert Member

    #5
    Apr 7, 2012
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 6,436
    Likes Received: 2,283
    Trophy Points: 280
    Ndugu Tiba, hivi kweli hii inawezakana kweli (pulmonary hypertantion) ikatokea suddenly au inachukua muda? Wanasema alipigiza kisogo, kwani ni upande gani wa ubongo unaongoza mapigo ya moyo; naomba unijuze kidogo maanake hili la kutokwa povu na damu mdomoni wakati mtu amepigiza kisogo, kidogo ilinishangaza.
     
  6. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #6
    Apr 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pulmonary hypertantion haitokei ghafla, ila kama tatizo ni liko kwa upande wa kulia wa moyo yaawezekana. kuanguka inawezekana tayari ilikuwa ni arrhythmia hivyo huwezi kujua kama mtu ataangukia kichogo au upande au uso. kichogoni kuna kuna sehemu ya ubongo ambayo inaitwa medula oblangata, ambayo hucontrol mapigo ya moyo breathing (respiratory system). Lakini mimi siamini kwamba kuanguka ndo kumesababisha kifo, ila ni hali ya moyo ndo imesababisha aanguke, hata kama kasukumwa labda kama ingelikuwa ni kutoka ghorofani!!!
     
  7. A

    Amelie Senior Member

    #7
    Apr 7, 2012
    Joined: Oct 13, 2008
    Messages: 195
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hasira na mshtuko
     
  8. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #8
    Apr 8, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    basi wengi tungeshakufa kama hasira na mishituko inauwa!!!!:heh:
     
  9. 2c2

    2c2 Member

    #9
    Apr 8, 2012
    Joined: Nov 5, 2009
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    like to vicent na yesterday na wote mliochangia nazidi kufunguka akili ninaposoma comment za kisomi kama iv maneno ya mtaani yalishanichosha
     
  10. vicent tibaijuka

    vicent tibaijuka JF-Expert Member

    #10
    Apr 10, 2012
    Joined: Mar 22, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    umeona mkuu, hata madr wamekuja na majibu kama yangu, ila kuhusu brain consussion ni kwamba nia baada yakuanguka. ukiangalia maelezo ya lulu anasema alimwona kalegea na kuangua, hiyo ni hakika kwamba tatizo kwanza liliuwa kwenya moyo then ndo akaishiwa nguvu na kuanguka. Sidhani kama Lulu anaweza kuwa na nguvu kiasi hicho mpaka amfanye jamaa apate mtikisiko wa ubongo.
     
Loading...