Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kurudia uandikishaji vitambulisho vya uraia DSM ni matokeo ya kupeana kazi KISHIKAJI

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mjomba wa taifa, Aug 21, 2012.

  1. Mjomba wa taifa

    Mjomba wa taifa JF-Expert Member

    #1
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Taarifa zilizo rasmi kutoka kwa baadhi vya viongozi waandamizi wa NIDA ni kuwa zoezi lililofanyika la uandikishaji vitambulisho vya uraia jijini DSM litarudiwa upya kutokana na kuvurunda kwa waandikishaji. Taarifa hizo zinasema katika vituo vingi vya uandikishaji wahusika waliopewa jukumu hilo hawakuwa na uwezo licha ya kupewa mafunzo elekezi kabla ya Zoezi hilo.

    Imebainika kuwa waandikishaji wengi walipewa nafasi hizo kishikaji (as usual) pasipo kuwa na sifa za kutosha, walikuwa na elimu ya darasa la saba na kidato cha nne.

    Gharama zilizotumika katika zoezi lililoharibika zinafidiwa vipi? Muda uliotumiwa kutokwenda kazini na kupanga foleni utafidiwa vipi? Ni nani aliyehusika kutoa nafasi za kazi kwa watu wasio na sifa hata kufikia kuvurunda kwa zoezi zima?

    Madhara haya yataendelea kuumiza watanzania WENYE HATIA ya kuchagua viongozi vipofu na hatimae kuletewa viongozi/watendaji KISHIKAJI katika ngazi zote.
     
  2. KV LONDON

    KV LONDON JF-Expert Member

    #2
    Aug 21, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 868
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    kazi ipo. Hii ndiyo tanzania
     
  3. SoNotorious

    SoNotorious JF-Expert Member

    #3
    Aug 21, 2012
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 2,427
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hili zoezi ni sensitive unachukuaje darasa la saba na form four wakati pana graduates wengi tu wanarandaranda mitaani, this country has headless people.
     
  4. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #4
    Aug 21, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Na zoezi la sensa ndo itakuwa balaa zaidi, tutaona!
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Ngoja maigizo ya sensa! Wilaya ya kinondoni hajachukuliwa mwalimu hata mmoja, wachache wako reserve list! Shamba la bibi!
     
  6. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #6
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kumbuka hilo lilikuwa zoezi la kupata uzoefu na kurekebisha makosa. Ni vyema makosa yamegundulika mapema, wanastahili sifa kwa hilo, fikiri ingekuwa ndio Tanzania nzima!
     
  7. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #7
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    This country bhana!
     
  8. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #8
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,346
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280
    Si walipeana wenyewe na watoto wao?
     
  9. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #9
    Aug 21, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,768
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Issue sio level gani ya elimu bali ni uwezo wa mtu; maanake ata hao graduates wanatia mashaka!!
     
  10. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #10
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280
    kwahiyo zomba kama ni lakupata uzoefu haakupaswa kuangalia correctness, validity na precise of the task? if not why spending all that money?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #11
    Aug 21, 2012
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Ndio mkatumia DARASA la SABA ?
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    That was a test run, we have never done such a thing in Tanzania. Dar Es Salaam was chosen to be a test ground for the exercise. It was in preparation of the major event and mistakes have been found, it was a good move and needs to be praised.
     
  13. o

    oyaoya JF-Expert Member

    #13
    Aug 21, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu acha kudanganya GT wa jukwaa kubwa kama hili!
    Zoezi linalofuata mwanzoni mwa sept ni la kuhakiki taarifa na vielelezo vyake litalohusisha kada mbalimbali NIDA, UHAMIAJI etc. Watakaotiliwa shaka na ambao hawana vielelezo vya kutosha watatakiwa kuthibitisha taarifa zao kwa vielelezo zaidi ama kujazishwa tena fomu ikibidi kufanya hivo!
    Fomu zilizokamilika zitaendelea na hatua zinazofuata ambapo wahusika watapigwa picha na kupewa vitambulisho.
    Si kweli walioajiriwa hawakuwa na sifa, mleta mada labda ana lake binafsi. "KAMLETE" hawakosekani coz ni vigumu kulizuia hilo 100% ktk nchi corrupt kama hii.
     
  14. gfsonwin

    gfsonwin JF-Expert Member

    #14
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 12, 2012
    Messages: 16,144
    Likes Received: 589
    Trophy Points: 280

    if the motivation behind was the job to be done at perfection then it was also wise to think of better ways to do it. they would have planned for qualified and competent man power kuliko ku rely kwa form four failuires ambao hata kuandika majina magumu ni tabu. alipita kijana kwangu kuandika ubini wangu ilikuwa matatizo ikabidi nimsaidie. to me bado hawakujipanga vyema.
     
  15. M

    Mkwe21 JF-Expert Member

    #15
    Aug 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 1,416
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Basically mimi nilipita kwenye Kituo changu kujiandikisha na hapo hapo niligundua is a total failure baada ya mwenyekiti wangu wa serekali ya mtaa kuniomba sh 500 ya Maji!!! Huku waandikishaji wakijipambanua Hawana uzoefu wowote wa kazi """Sensitive katika hii nchi!! ie Vetting!!""
     
  16. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #16
    Aug 21, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    I see!
     
  17. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #17
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    They did have a plan and Dar Es Salaam was planned to be a test ground. By finding out mistakes in this early stage was a big achievement, as it seems, some were not honest enough to have employed incompetent candidates against the plan.

    Hope corrective measures will be put in place and all corrupt officials will be dealt with. I really think they did a good work if this report is true, to find out the abnormalities very early in the process.
     
  18. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #18
    Aug 21, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Kulikuwa na ugumu gani pale mpaka wafanyie mazoezi? wangewapa kazi hiyo vijana waliomaliza chuo au wakawapa tu hata wale ambao wapo likizo kungekuwa na haja gani ya kurudia zoezi rahisi kama hili? Kama wewe unaona kujaza hiyo form ni zoezi gumu basi na wewe ni walewale!
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    Aug 21, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwani lile zoezi lilikuwa ni la kurusha rocket angani? hata wa darasa la nne anaweza kuzijaza. Labda ungesema wote wakapimwe akili walioajiriwa, lakini sioni kigezo kuwa ni darasa.

    Chadema wenyewe walifanya bonge la mistake tena kwenye kikao cha bunge wakaja na bajeti yao yenye mapato sifuri, au walioindika walikuwa darasa la saba?

    Zoezi kubwa kama hilo lazima litakuwa na makosa ya hapa na pale ya kiufundi lakini mpango mzima ni mzuri na utafanikiwa.
     
  20. Abunwasi

    Abunwasi JF-Expert Member

    #20
    Aug 21, 2012
    Joined: Jun 25, 2009
    Messages: 2,357
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Why do you guys love to spend more time on trivial matters while there are a lot of other issues to be pondered???
    i am at loss guys my belief is that this jamvi with its wide audience should be used to active change in all aspects be it political ,social etc .
     
Loading...