Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kupiga Marufuku Kujenga au kuishi Mabondeni siyo Uamuzi Mgumu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by spencer, Dec 22, 2011.

  1. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #1
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    GreatThinkers,

    Ni katika kusaidia kuwapa fikra hawa wazee wetu, kila kitu wanaogopa hata kutoa tamko na kutekeleza.

    Sasa fanyeni yafuatayo.
    1.Majengo yote yaliyo bondeni yabomolewe, kipimo kiwe ni pale mafuriko yalipoishia.
    2. Serikali iwape viwanja na mahema watu wote walioathirika na kuwapatia chakula cha kuwatosha miezi isiyopungua mitatu(Mfano. Gunia 2 za Mahindi, Gunia 1 Mchele,Gunia 1Maharage, Sukari kilo 50 mali yote hii kutoka chakula cha hifadhi kilichopo)
    3. Serikali iwajengee vyoo na kupeleka huduma ya maji
    4. Serikali iweke nguzo kama za Road reserve-ziandikwe End of Valley Reserve

    Historia.
    Mwalimu Nyerere alifanya kitu kama hiki wakati watu wanahamishiwa Mji mwema,Maweni na Gezaulole.
    Yule mzee alikuwa si mtu wa porojo bali mtendeji kwa masuala Serious kama haya.

    Nawakilisha
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,857
    Trophy Points: 280
    Umejenga hoja vizuri sana lakini ulivyofika mwisho umechanganya habari kumuweka Nyerere!
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Dec 22, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,045
    Likes Received: 1,240
    Trophy Points: 280
    Kupiga marufuku tu haitatusaidia kama ufuatiliaji na utekelezaji hautafanyika! Magufuli alijitutumua hapa kupambana na ujenzi holela akazodolewa na boss wake mbele ya kadamnasi kuwa apunguze kasi! Unategemea Tibaijuka aseme neno aharibu lipstick yake? Kila mwaka wanajisemesha, yametokea saa hizi wanakunywa kahawa wapi sijui!
     
  4. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #4
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,331
    Likes Received: 1,011
    Trophy Points: 280
    Mku vema na haki. lakini nakumbuka wakati wa bunge la bajeti kuna mbunge aliongea hadi mapovu yakamtoka kinywani wakati waziri Tibaijuka aliposema kuna mpango wa kuwaondoa watu jangwani! Mbunge akasema hakuna mtu kuondoka wao watabaki hapohapo wakola mihogo ili watu wasiyoke masaki kwenda kujo.pimzisha jangwani huki wakila Ice cream! Sijui sasa.huyo mbunge yuko wapi manake sijasikia kaili yake
     
  5. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #5
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Una "allergy" na Nyerere?
     
  6. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #6
    Dec 22, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,857
    Trophy Points: 280
    Nyerere anausika vipi na mafuriko ya Dar es Salaam?
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Dec 22, 2011
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Tunahitaji serious MEGA-MILIONS TZS worth construction projects kwa ajili ya kuwapa watu ajira, makazi bora, miundo mbinu iliyo imara na inayoendana na kasi ya maendeleo. Hapo jangwani ilitakiwa kuwepo na Highway zinazopishana juu kwa juu na hayo maji yangekuwa yanaonekana kwa chini tena mbali.
     
  8. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #8
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,185
    Likes Received: 563
    Trophy Points: 280
    GreatThinkers,

    Kuna mda wa kushauriana na wasaa wa kuamua,

    kwa maoni ya ngu huu ni wasaa wa kuamua na kutenda.
     
  9. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #9
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,763
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 180
    Mawazo yenu wooote mazuri lakini yanaonekana hayawezi wasaaidia wananchi kwa sasa kwani wakati mkiwaza hamkuwashirikisha.
    Maamuzi yao sasa wanafua nguo, kufanya usafi na kuanika magodoro yaani wanarudi makwao. Nyie muendelee na mipango yenu endelevu.
     
Loading...